CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเกีย n ไม่ติด ช่วยทีครับ cbr250  (อ่าน 5164 ครั้ง)
onimusha640
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2014, 10:47:17 PM »

บิดกุญแจรถแล้วเกียร์ว่าง ไม่ได้ติดอ่ะครับ แต่ไฟเลี้ยว ติดหมดเลย ล่องเลื่อนรถดูแล้วก้อไม่ติดครับ แต่กำคลัทติดเฉย(งง...ชิบ) แล้วขี่มาสักพักจอดไฟแดง ไฟเกียว่างดันติด ตกเย็นจะกลับบ้านจากที่ทำงาน ไฟเกียร์ก้อไม่ติดเหมือนเดิม(ปกติเหมือนตอนจะไปทำงานเลยครับ)ต้องกำคลัท แต่ครั้งนี้อยู่ดีๆเหมือนรอบเร่งขึ้นมาเองเฉยครับ มันเหมือนรถเล็กตอนเครื่องเย็นต้องเปิดโช๊คหรืออารัยนี่แหล่ะ เสียงมันเร่งถี่มาก งงมาก กลัวพัง.... >:( ก้อเลยเบิ้ลรถที่นึงเสียงมันก้อกลับมาปกติ แต่ตอนนั้นผมไม่ได้ดูว่ารอบมันขึ้นไปเท่าไหร่ ตกใจมาก อยากถามผู้รู้อ่ะครับว่ามันเป็นอารัย ขอบคุนล่วงหน้าด้วยน่ะครับ  @#%$(

ohmmie
ขี่ชิลๆ เน้นชมสาวว
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2014, 02:56:58 AM »

เกีย N ไม่ติดนี่คือ เกียมันเข้าแล้วไฟไม่ขึ้นรึเปล่าครับ ลองให้ช่างแกะหน้าปัท ออกมาเช็คดูคับบบ ลองเช็คสายคันเร่งดูด้วย ถ้าสตาทใหม่ๆรอบมันจะสูงหน่อยเป็นธรรมดา ครัชชชช  <%6

onimusha640
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2014, 03:54:36 AM »

ใช่ครับ คือมันเกียว่างอ่ะครับ แต่ไฟมันไม่ขึ้น l11
p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2014, 03:44:52 PM »

ไฟเกียร์ว่างยังเป็นหลอดใส้อยู่หรือเปล่า ถ้าใช้หลอดน่าจะขาด   ไม่่ก็สายเกียร์ว่างที่ด้านล่างหลุด ถ้าอยุ่เกียร์ว่างไม่บีบคลัตช์ แล้วสตาร์ทแต่ มอเตอร์สตาร์ทไม่หมุน ก็ชัดแล้ว สายหลุด
cnsr2556
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2014, 04:54:34 PM »

เกียร์ว่างหากไม่ติดให้บีบครัช สตาร์ทครับ ติด เพราะ มีสวิทช์ทั้ง 2 อย่างอยู่ที่ ครัช และ เกียร์ว่าง สงสัย ไม่หลอดขาด ก็ สายหลุด ครับ..

รับเขียนแบบ- รับสอนคอมพิวเตอร์ออนไลน์ผ่านเน็ตทั่วโลก (สอนถึงบ้าน - ห้างสรรพสินค้า เชียงใหม่-ลำพูน) รับ ส.-อ. ตั้งแต่ 09.00-15.00 น. (400 บาท) เท่านั้น..... เพิ่มเติม http://www.drawing13.web.th.gs/
onimusha640
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2014, 06:48:14 PM »

ไฟเกียร์ว่างยังเป็นหลอดใส้อยู่หรือเปล่า ถ้าใช้หลอดน่าจะขาด   ไม่่ก็สายเกียร์ว่างที่ด้านล่างหลุด ถ้าอยุ่เกียร์ว่างไม่บีบคลัตช์ แล้วสตาร์ทแต่ มอเตอร์สตาร์ทไม่หมุน ก็ชัดแล้ว สายหลุด
ขอบคุนมากๆเลยน่ะ ว่าแต่สายเกียร์ว่างอยู่ตรงไหนหรอครับ
onimusha640
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2014, 06:48:38 PM »

เกียร์ว่างหากไม่ติดให้บีบครัช สตาร์ทครับ ติด เพราะ มีสวิทช์ทั้ง 2 อย่างอยู่ที่ ครัช และ เกียร์ว่าง สงสัย ไม่หลอดขาด ก็ สายหลุด ครับ..
ขอบคุนครับผม
p_com

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2014, 07:56:20 PM »

ถ้าคิดมาหลุดหรือหลวมไล่ขยับสายไปเรื่อยๆ จนเจอปลั๊ก ให้ลองขยับหรือถอดใส่ดู  แต่คิดว่าหลอดขาดมากกว่า

onimusha640
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2014, 09:33:15 PM »

ถ้าคิดมาหลุดหรือหลวมไล่ขยับสายไปเรื่อยๆ จนเจอปลั๊ก ให้ลองขยับหรือถอดใส่ดู  แต่คิดว่าหลอดขาดมากกว่า

ขอบคุณพี่มากๆเลยน่ะครับผมลองขยับแล้วอ่ะครับ สายตรงคันเกียร์อ่ะครับ สายเกียร์ว่าง ผมก้อไปขยับดูแล้วก้อไปดูที่หน้าปัดไฟเกียร์มันกระพริบอ่ะครับ ก้อเลยถอดออกมาเป่าแล้วเสียบเข้าไปใหม่(ผมขี้เกียจไล่สายอ่ะครับ >%REDD)พอเสียบเข้าไปมันก้อติดแล้วก้อบิดกุญแจมันก้อติดอ่ะครับ ต้องขอบคุณพี่มากๆเลยน่ะครับ ว่าแต่แค่ไฟเกียร์ว่างไม่ติด ทำไมมันถึงสตาทรถไม่ได้อ่ะครับ สงสัย  ;)
p_com

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2014, 11:05:24 PM »

มันเป็นระบบป้องกันไม่ให้มอเตอร์สตาร์ทหมุนตอนเราใส่เกียร์ไว้ เพื่อไม่ให้เผลอ พุ่งไปชนอย่างอื่น ถ้าจะใส่เกียร์แล้วสตาร์ทเครื่องต้องบีบคลัตชื มีแต่เกียร์ว่างเท่านั้นที่มันมีไดโอดลัดวงจรให้รีเลย์สตารืทสามารถทำงานได้  แต่เมื่อสายหลุดหลวม รีเลย์มันไม่ครบวงจร เลยทำให้มอเตอร์ไม่หมุน
Nsun41
ดีครับท่าน
Certified Trader
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2014, 02:25:02 PM »

เชคฟิว ใต้เบาะครับผมก็เพิ่งเป็น 082-357-1814

รักธรรมชาติชอบขี่รถเพราะเป็นการฝึกสมาธิที่ดี
TRAFFICKER
CBR Commando

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2014, 12:09:13 AM »

มีสวิทซ์ เกียร์ว่างอยู่ ข้างในตัวนึง ผมไปเสียตังค์ใาแล้วคับ ไม่กี่บาท ไปเปลี่ยนซะ :-X

เหลือง เรือง รอง เหมือน กลอง คลี่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์