CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBR250 With Mazirano  (อ่าน 4509 ครั้ง)
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« เมื่อ: 26, มิถุนายน 2014, 04:56:58 AM »

หลังจากที่ได้แฮนหมอบของ Mazirano มา (ซึ่งมันเป็นของ Ninja 250) ผมจึงได้นำไปให้พี่ต้นโมฯให้นิดนึง เพราะว่ามันต้องเจาะ และ ดัดแปลงบางจุดครับ มาดูกัน  :D

จุดนี้ คือต้องเอาสายเร่งอันล่างออกครับ ถึงจะไม่ติดแฟริ่งด้านล่าง สายเร่งอันนี้ ไม่ต้องมีก็ได้ครับ เพราะเป็นสายดึงกลับเฉยๆ

ส่วนตุ้มปลายแฮนเดิมๆ มันจะใส่กับแฮนนี้ไม่ได้ครับ เพราะว่าน็อตตัวเดิมมันเล็กเกินไป ผมเลยไปหาน็อตตัวใหม่ที่พอดีกับรูของแฮนใหม่มาใส่ครับ ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นน็อตเบอร์ 12 จากนั้นก็ต้องขยายรูตุ้มเดิมให้ใหญ่ขึ้น เพื่อที่จะใส่น็อตตัวใหม่ลงไปได้ครับ เป็นอันเสร็จ

Zanarkand

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2014, 05:01:47 AM »

จากการใช้งานก็ อาการสั่น ไม่มีเลยครับ เท่าแฮนเดิมทุกอย่าง และเวลาหักซ้ายขวาสุด ต้องปรับดีๆครับ จะไม่ชนอะไรเลย เพราะแฮนนี้ ไม่มีตัวล็อคเลยครับ ปรับได้อิสระ เวลาล้ม ถังคงแย่ครับ ซึ่งเป็นข้อเสียมากๆ และข้อเสียอีกเรื่องคือ เวลาขับขี่ ท่านั่งจะเปลี่ยนไปด้วย เพราะต้องก้มลงไปมากกว่าเดิม เมื่อยกว่าเดิมสุดๆ ซึ่งเป็นข้อเสียอีก แต่ว่าผมชอบครับ 555 หลังแอ่นเลยทีเดียว

บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2014, 05:56:23 AM »

อยากหล่อต้องทำจาย  >%REDD
55

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
Zanarkand

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2014, 07:48:51 PM »

ตอนแรกผมคิดว่าต้องไปซื้อประกับเร่งของ TZM มาใส่ และก็เพิ่มสวิทสตาทเอา แต่พี่ต้นเค้าบอก ประกับเดิมใช้ได้ ต้องจัดให้มันเข้าที่ซักหน่อย ผมเลยไม่ได้ซื้อของ TZM มาครับ (พี่ต้นบอกเพิ่มมาว่า สวิทสตาทของ Copy มันห่วย พังง่าย ใช้ของเดิมดีสุด)

ohmmie
ขี่ชิลๆ เน้นชมสาวว
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 03:36:52 AM »

พี่ครับ ขอทราบค่าเสียหายหน่อยได้มั้ยครับ มันสวยบาดใจ   >coooool <%6 <pig

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์