CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแปลงกระจกครับ  (อ่าน 2748 ครั้ง)
Saidon1
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 14, มิถุนายน 2014, 08:33:55 PM »

คือตอนนี้ผมมีprojectจะแปลงกระจก ตัวcbr1000 (แบบมีไฟเลี้ยว)ใส่ตัว 250 จึงอยากทราบว่าต้องแปลงอะไรบ้าง ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ในการแปลง รบกวนท่านผู้รู้ หรือท่านที่เคยทำแนะนำแนวทางด้วยครับ  ;) ;) ;) ;) ;)

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2014, 08:47:00 PM »

อยู่กรุงเทพหรือป่าวครับ... ถ้าอยู่ แนะนำให้ไปร้านพี่ต้นจอมทอง19 น่าจะแปลงแค่จุดยึดอย่างเดียวนะครับ  >yes
ราคาอันนี้ไม่ทราบครับ ต้องลอง... รอผู้รู้ท่านต่อไป  l13

อันนี้กระทู้เก่า กระจก CBR1000 ใส่ 150 คาบูครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=38726.0

sr400af
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2014, 10:44:13 PM »

ว่าจะทำอยู่เหมือนกัน แต่ไปสอบถามคนที่ใส่กับ 250 ไอมาบอก มุมมองการเห็นแคบลง เห้นได้ไม่เท่ากระจกเดิม
winner987
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2014, 01:28:22 AM »

ผมมาห้ามครับ  :P

จากที่ถามแสดงว่ายังไม่ได้ตัวกระจกมาใช่ไหม

มีคนเคยแปลงใส่แล้ว มุมมองไม่ดีครับ ใส่แล้วก็เหมือนเขาควายชอบกล

ถึงจะสวยถูกใจคุณ แต่ถ้ามุมมองไม่ดีก็มีแต่จะเป็นผลเสียครับ อันตราย ไม่คุ้ม

แต่จะลองดูก็ได้ครับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ส่วนต้องแปลงอะไรบ้างต้องรอท่านที่เคยแปลงมาตอบครับ

ไปถามในกลุ่ม facebook น่าจะได้คำตอบเร็วกว่านะครับ เพราะทางนู้นคนสัญจรเยอะกว่า

ส่วนตัวผมนั้นมาจบที่กระจก ninja300

Saidon1
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2014, 07:00:56 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคำแนะนำ ;) ;) ;) ;) ;) ;)ทำให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้นคือตอนแรก ลังเลระหว่างกระจกตัวcbr1000(มันสวย)กับตัวกระจกninjaโฉม2013ตอนนี้คงเลือกกระจกน้องนินแล้วครับ
สาวกสองล้อ Yasothon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2014, 06:11:55 PM »

ถ้าใส่แล้ว สามารถมองเห็นข้างหลัง ได้ดีเหมือนเดิม โดยที่ตัวผู้ขับ ไม่บัง ก็ใส่โลดครับ ต้องไปลองใส่ที่ร้านครับสะดวกที่สุด จะได้ลองไปด้วย 

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2014, 11:55:00 PM »

จริงๆแล้วกระจกเดิม มุมดีที่สุด แต่ติดที่มันไม่สวย  !cry! ตัวเลือกรองลงมา กระจกของนินจา ดีที่สุดครับ มุมมองโอเค และก็สวยด้วย  !hoehoe

วิธีแปลงไม่ยาก ใช้ฐานเดิม ไขก้านกระจกออก เอาบูท หรือแวนมารอง ความสูงประมาณ 1 นิ้ว (เลี้ยวไม่ติดแฮนด์) ใส่กลับเข้าไปจบ
ในเว็บมีวิธีแปลงเยอะ ลอง ค้นหา ดูนะ ^^

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์