CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาลูกชายเข้าทำการผ่าตัดใหญ่ cbr 250 โดนเปลี่ยนยกชุดใหญ่  (อ่าน 7410 ครั้ง)
Nsun41
ดีครับท่าน
Certified Trader
*

« เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 08:00:21 PM »

>:( >:(  ของเล่าย้อนหลังการใช้งานของรถคันนนี้เพื่อเป็น อุทาหรณ์การใช้งานนะครับ  ผมได้รถคันนี้มา ตอนที่เลขไมล์ 3300xx  กม เเล้วครับ  ผมนำมาใช้ต่อโดยการเข้าเชคศุนย์โดยตลอด แต่ใช้น้ำมันเครื่อง ของ MOTUL ครับไม่ได้ใช้ของศูนย์ handsom handsom
ทริบที่ 1 เดินทางจาก โคราช-ชัยภูมิ-สระบุรี-ราชบุรี
ทริบที่ 2 เดินทางจาก  ราชบุรี-สุราษธานี-ภูเก็ต
ทริบที่ 3 เดินทางจาก  ราชบุรี -น่าน-เชียงราย-เชียงใหม่-ราชบุรี
ทริบที่ 4 เดินทางจาก  ราชบุรี-ปิล้อก-ราชบุรี (เปลี่ยนท่อ cb500)
ทริบที่ 5 เดินทางจาก  ราชบุรี-ลำปาง-เชียงใหม่-ราชบุรี  (ใส่กล่อง Api)
หลังจากที่ผมได้ทำ ท่อcb500 กับ กล่อง api รถวิ่งจากเดิมมากกกครับบบ
ผมหนัก 115  รถผมวิ่งยืนพื้น ตอนนออกทริฟที่ 145-161 (ในช่วงที่ถนนโล่งๆ)
ไม่นานอีกประมานอาทิต  รถผมมีอาการสะอึก รอบเครื่องเดินเบาไม่นิ่ง และมีอยู่วันนึงขี่ไป จ นครปฐมแล้วอยู่ดีๆเครื่องมีเสียงดังออกมากราวมากๆๆๆๆ   
มาดูกันครับ (คือขอบอกก่อนนะครับโดนส่วนตัวผมไม่ได้มีนิสัยขับเรวไรมากแต่พอดีทริบนั้นไปกับ ninja 650ช่วงที่เราเร่งตามมันเลยเร็วครับ  ไม่ใช่บ้าขี่เร็วประมาทหวาดเสียวครับ)

รักธรรมชาติชอบขี่รถเพราะเป็นการฝึกสมาธิที่ดี

Nsun41
ดีครับท่าน
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 08:07:15 PM »

!wanwan !wanwan
เริ่มจากช่างแกะฝาบ่อนออกมาเช็ควาร์ว
ปรากฏว่าวาวนั้นยังปกติ

สรุปวันนี้ช่างบอกว่าชุดวาวไม่เปงไรครับและเขากำลังจะรื้อฝาข้างออกมาดู

รักธรรมชาติชอบขี่รถเพราะเป็นการฝึกสมาธิที่ดี
Nsun41
ดีครับท่าน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 08:11:24 PM »

!dead !dead !dead  วันนี้มาดูใหม่ครับ   @#%$( @#%$( @#%$( @#%$(  ช่างถอดกรองน้ำมันเครื่องออกมา ตกใจมากกกขนาดเด็ก นร ช่างที่มาฝึกงานเอาโทรศัพท์ออกมาถ่าย

มีเศษโลหะสีมองออกมาเยอะมากผสมออกมาจากน้ำมันเครื่องงงง   เด็กฝึกงานบอก "ผมไปเล่าให้อาจารณ์ฟังอาจารณ์ เค้าให้ผมทำงานงานเรื่องนี้เลยครับพี่"
 !dead !dead !dead !dead !dead

Nsun41
ดีครับท่าน
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 08:17:09 PM »

เมื่อช่างฝ่าเครื่องออกมาเศษโลหะที่กระจายอยู่ภายในนั้นมัคือเศษของลูกปืนข้อเหวี่ยง  nooooo nooooo noooooมันถุกบดระเอียด ออกมาผสมในห้องเครื่องทำไห้ต้องเปลี่ยนตลับลูกปืนทั้งชุดในเครื่อง  ก้านอัดไม่ได้ ต้องสั่งก้านไหม่  เสื้อสูปมีรอยนิดเลยตัดสินใจเปลี่ยนเสื้อสูปไม่พร้อมลูกไหม่ยกชุด  สนุกกกกกมากกกเลยยยย !dead !dead !dead !dead !dead !dead !dead !dead !dead มีบิลค่าซ่อมไห้ดูครับ

Nsun41
ดีครับท่าน
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 08:20:30 PM »

เอามาไห้ดูกันครับ อย่าแต่ไห้มันเกินกำลังรถแล้วใช้ไม่บันยะบันยังมันมีแต่พังๆๆ ขอให้เป็นวิทยาทานนะครับบ 
อย่าไห้เพื่อนคู่ใจเราเหนื่อยมากเกินไปอิอิอิ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 08:30:45 PM »

เป็นอุทาหรณ์สำหรับใช้ความเร็วสูงๆได้ดีครับ

Nsun41
ดีครับท่าน
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 10:55:18 PM »

ลืมบอก ช่วงหลังผมลดเกรดของน้ำมันเครื่องมาใช้ shell ax7
ทำให้เกรดน้ำมันไม่พอสำหรับความเร็วสูง ใช้ Motul กันไปเลยต่างไม่กี่บาท

Nsun41
ดีครับท่าน
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 11:01:08 PM »

!hoehoe !hoehoe !hoehoe  ยังพอโชคดี ร้านนี้ลูกชายเรียนดนตรีกับผมเค้าเลยลดค่าอะไหล่ 25%  เหลือ 12600 ราคานนี้พอๆกับมอไซมือ  2 คันนึงเลยครับบบ >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR   โชดดีทุกคน เดี๋ยวรอน้อง อุลตร้า (CBR250) ของผมพื้นคืนชีพไหม่จะไปท่องโลกต่ออยากออกทริบกับทาง cbrclub มากกทริบที่ผ่านมา รถพังซะก่อนนน <cry <cry <cry <cry

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 12:05:06 AM »

ลืมบอก ช่วงหลังผมลดเกรดของน้ำมันเครื่องมาใช้ shell ax7
ทำให้เกรดน้ำมันไม่พอสำหรับความเร็วสูง ใช้ Motul กันไปเลยต่างไม่กี่บาท
ใช่เหรอครับ ไม่ทราบว่าตรวจเช็คระดับน้ำมันเครื่องบ่อยแค่ไหนครับ

Nsun41
ดีครับท่าน
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 03:11:47 AM »

น้ำมันเครื่องไม่เคยลดครับ ปกติ ครับ3000 โลก็เปลี่ยนครับ เข้าใจว่าคงใช้รอบสูงเกินไปในการออกทริฟ ตอนเอารถเข้าซ่อมน้ำมันเครื่องยังปกติคับ

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 04:19:41 AM »

อัดรถรอบสูงบ่อยๆ ข้อเหวียงไปไว เป็นธรรมดาเลยนะครับ อิอิ คนในกลุ่มผมเจอแบบคุณ จขกท. แต่เอาเข้าร้านพี่ต้น ค่าใช้จ่ายประมาณ 7900 นะครับ เห็นว่าข้อเหวี่ยงอาการหนักแบบนี้เลย แล้วก็มีเศษทองแดงแบบนี้เหมือนกันเด๊ะ

Zanarkand

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 04:21:23 AM »

เรื่อง น้ำมันเครื่องนี่ โมตุลมันหมดไวนะครับ แล้วก็ความเร็ว สำหรับผม ถือว่าไม่ต่างกันกับของยี่ห้ออื่นๆนะครับ ส่วนตัวนะ  >%REDD

Nsun41
ดีครับท่าน
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 05:00:09 AM »

7900 เปลี่ยนอะไรบ้างหรอครับราคาถุกใจ

Zanarkand

« ตอบ #13 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 05:23:25 AM »

ผมไปยืนแอบฟังครับ ที่ได้ยินมี ข้อเหวี่ยงแน่ๆ 1อย่าง และก็อะไรอีกซัก2อย่าง ผมจำไม่ได้ครับ ไม่กล้าเอ่ย กลัวจำผิด

Relkuz
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #14 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 04:50:57 PM »

สอบถามหน่อยครับ กล่อง API ใส่แล้ว อัตราการกินน้ำมันเปลี่ยนไปอย่างไรบ้างครับ?
p_com

« ตอบ #15 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 06:53:47 PM »

ชาร์ฟแบริ่ง ล่อนออกมา ให้เดาไม่เข้าข้างใคร อาจโดนน้ำมันเครื่องปลอม ในกรณีที่ น้ำมันเครื่องไม่ขาด   ต้องย้อนถามว่า จบทริปนี้ได้ถ่ายน้ำมันเครื่องทิ้งเลยไหม หรือใช้งานต่อ   ไม่ก็ขี่
Nsun41
ดีครับท่าน
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 10:55:02 PM »

เปลี่ยนปกติตลอดครับ เพราะจบทริบก้เปลี่ยนครับ.น้ำมันเครื่อง ผมใช้ซื้อที่ปั้มเชล สำหรับ ax7 ครับ

กล่องapi ใส่เเลัวกินน้ำมันขึ้นแน่นอนครับ แต่ไม่ได้มากจนขี่ไม่ไหวครับแต่ใส่แลัวควรทดเสตอหลังลงสัก 2ฟัน เพราะในกรณีผมเสตอเดิมไห้ความรุ้สึกเกีย 6 เหมือนเกียร 5 คือมันมาเร็วมากครับและรอบปลายจะขึ้นได้สูงกว่าเดิมครับ

kookingg
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #17 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2014, 08:12:34 AM »

กล่องapi ใส่เเลัวกินน้ำมันขึ้นแน่นอนครับ แต่ไม่ได้มากจนขี่ไม่ไหวครับแต่ใส่แลัวควรทดเสตอหลังลงสัก 2ฟัน เพราะในกรณีผมเสตอเดิมไห้ความรุ้สึกเกีย 6 เหมือนเกียร 5 คือมันมาเร็วมากครับและรอบปลายจะขึ้นได้สูงกว่าเดิมครับ

<%6 <%6  กล่องapi สำหรับตัว 250 นี้ซื้อมาเท่าไหร่เหรอครับ สนใจอยู่ๆ

CHAN007
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #18 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2014, 08:37:46 AM »

น้ำมันเครื่องปลอมก็มีเยอะนะครับ ภัยใกล้ตัวที่เราไม่ทันคิด (เพื่อนผมโดนมาแล้ว)ก็ทำเลียนแบบซะเนียนขนาดนั้นดูยาก
Nsun41
ดีครับท่าน
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2014, 08:22:26 PM »

กล่องตอนนั้น 4500หรือ5500 นี่แหละครับ l2   จำไม่ได้ลองถามตัวแทนเลยครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์