CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวตัวเสริมพักเท้า250ของพี่โจ้หมวกไฟ  (อ่าน 3298 ครั้ง)
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« เมื่อ: 31, มีนาคม 2014, 12:10:32 AM »

เมื่อไม่นานนี้ ได้ตั้งกระทู้นึงขึ้นมาครับ คือเห็น250ตัวนึงใส่ตัวเสริมพักเท้าจึงอยากได้ตัวเสริมพักเท้ามาก แต่ขับตามไปถามไม่ทันจริงๆ เลยมาตั้งกระทู้ แล้วก็มีคนในคลับแนะนำให้ครับ มันคือ ตัวเสริมพักเท้าของพี่โจ้หมวกไฟนั่นเองๆๆๆๆๆ
ฟลุคมาก โทรไปได้ความโน่นนี่นั่น อ่ะนัดรับของพร้อมติดตั้ง เรียบร้อยครับ มาดูกันเลย

ตัวนี้เป็นวัสดุอะไรซักอย่าง (พี่โจ้เค้าบอกนะ แต่จำไม่ได้ 55) มันมีน้ำหนักที่เบามากๆ และยังทนอีกด้วย เบามากจริงๆครับ นึกของเล่นด้วยซ้ำตอนที่ถืออยู่
จากที่ใช้งานดูนะครับ ทำให้ท่านั่งสบายขึ้นนิดหน่อยครับสำหรับผม เพราะผมตัวสูงแค่164 พักเท้าแบบเดิมมันต่ำไปครับเวลาขับจะเมื่อยตูดมาก
ข้อเสียคือ เวลามีคนซ้อน จะลำบากนิดนึงครับ เพราะว่า ส้นเท้าจะไปโดนปลายเท้าของคนซ้อนครับ แต่ก็ไม่ถึงขนาด นั่งลำบาก แฟนบอกว่า สบายๆครับไม่ซีเรียส
และข้อดีคือ ไม่ต้องแปลงอะไรเลย 1เซทนี้ รวมไปถึงโบลท์ก้านต่อด้วยครับ และก็เวลาล้ม ไม่หักเหมือนเกียร์โยงด้วยครับ มันพับได้ (มันก็คืออันเดิมนี่นา)
ผมถามพี่โจ้เค้าครับว่า จะมีมาขายอีกไหม เค้าบอกว่า คงไม่ได้ทำแบบนี้แล้ว แต่จะทำเป็นอีกแบบ ซึ่งผมจำไม่ได้ว่าเค้าเรียกว่าอะไร แต่เค้าบอกว่า มันจะหนักหน่อย แต่ความทนเท่าเดิม

ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 31, มีนาคม 2014, 01:03:35 AM »

เข้าข่ายโฆษณาขายของน่ะครับท่าน
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 31, มีนาคม 2014, 01:13:10 AM »

แก้ไม่ได้ด้วยสิครับ ขอโทดครับ ข้อความไหนไม่เหมาะลบได้หมดเลยครับ  <%6 (ปล่อยไก่ซะ)

ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 31, มีนาคม 2014, 01:56:06 PM »

ถือว่า จขกท นิสัยดีพูดแล้วเข้าใจยอมรับในสิ่งที่ทำโดยไม่เจตนาผมขอแก้ไขลบเบอร์โทรติดต่อในการซื้อขายออกน่ะครับ

แต่ให้ระมัดระวังเรื่องการให้ข้อมูลถึงแหล่งซื้อ แนะนำแหล่งได้แต่อย่าแจกเบอร์ หรือ ราคา
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, เมษายน 2014, 08:08:55 AM »

ผมใส่เกียร์โยง ปรับระดับไปถึงจุดสูงสุด   ก็เจอปัญหาเดียวกันครับคือ ส้นเท้าเราไปชนกับเท้าคนซ้อน   <%6
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์