CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเกียร์แข็งมากและดังมาก  (อ่าน 2027 ครั้ง)
Beerzadjung
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 30, มีนาคม 2014, 10:45:52 PM »

เมื่อก่อนโซนิคใส่เกียร์นิ่มมาก แต่พอมาใช้cbr250 รู้สึกได้กับการแข็งและเสียงตอนใส่เกียร์ 1-3 เกียร์สูงๆไม่เป็น เบื่องต้นถ่ายน้ำมันที่ดีที่สึด ของน้ำมันเครื่องDP ถังสีเขียว และตั้งเครช ก็ยังไม่หายใครเป็นและแก้หายละมัังครับ ขับในกรุงเทพลำบากมากเลยครับ เพราะส่วนมากใช่เกียร์1-4ก็ติดละครับ

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 30, มีนาคม 2014, 11:41:01 PM »

เกียร์ดัง ปกติครับ ยิ่ง 1ไป2 ยิ่งดังมากครับ แต่น้ำมันเครื่องก็มีส่วนทำให้เข้าเกียร์นิ่มครับ แต่นิ่มยังไง มันก็ยังดังครับ ถ้าคุณไปลองพวกตัวใหญ่ ก็ดังเหมือนกันครับ ป้าบๆๆ

winner987
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, มีนาคม 2014, 06:29:05 AM »

เกียร์แข็งรถผมไม่เป็นนะ

ส่วนเรื่องเกียร์ดัง ผมเป็นแค่เกียร์ 2 ดั้งบ้างไม่ดังบ้าง

จากที่สังเกตุดูจะเป็น เพราะ ระยะกำครัชครับ กำสุดเข้าเกียร์จะดัง แต่ถ้ากำพอแค่ถึงระยะครัชเข้าเกียร์จะไม่ดัง

สาวกสองล้อ Yasothon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 12:11:12 AM »

ผมก็เป็น มันจะดัง เกียร์ 1-2 จะมีเสียงดัง ต๊อก! แบบนี้ ใช่มั้ยครับ ผมเลยแก้โดยวิธีนี้ เช่น ออกตัวเกียร์ 1 แล้วจะซิฟเกียร์เข้าเกียร์ 2 ก็กำครัช แล้วก็เว้นจังหวะ ประมาณ 1 วินาที (เผื่อให้รอบที่เราลากขึ้นไปสูงๆ ลดลงมาก่อน ) แล้วค่อยเดาะเกียร์ 2 ครับ ผมใช่วิธีนี้ครับ ได้ผลดีนะครับ ยังไงๆ ก็ลองๆ ทำดูครับ  !>>) !>>) !>>)

ขอถามอะไรหน่อยครับ น้ำมันเครื่อง DP มีด้วยหรอครับไม่เคยได้ยิน เลย 555+ : handsom handsom

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์