CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ใช้ตัว 250 มีปัญหาเรื่องครอบท่อเป็นรอยกันไหมครับ  (อ่าน 4135 ครั้ง)
winner987
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 27, มีนาคม 2014, 08:10:35 AM »

คือผมเป็นมาหลายรอบแล้ว จอดรถไว้เฉยๆ ไม่ได้ล้มอะไร ครอบทอมันชอบเป็นรอยขูดยาวเลย เหมือนโดนเบียด

เอาไปหุ้มเคฟล่ามาได้อาทิตย์เดียวก็เป็นเหมือนเดิม ทั้งๆ ที่ที่ผมจอดมันไม่สามารถเอาคันอื่นมาจอดซ้อนด้านขวาได้เลย

รึว่าจะโดนเอาเล็บขูดเข้าให้แล้ว จะดูแลดีขนาดไหนมันก็เป็นรอยอยู่ดี ท่านอื่นเป็นกันบ้างไหมครับ

สอบถามอีกเรื่อง ปกติปลายท่อตรงส่วนที่เป็นโลหะถึงจะล้างยังไงมันก็จะเป็นคราบขาวๆ ด่างๆ (จะเห็นชัดก็ตรงส่วนรอบๆ รูท่อ)

มีวิธีทีไหนที่จะทำให้มันดำสนิทงามๆ บ้างไหมครับ เพราะ เคยเห็นคันหนึ่งขับผ่าน ปลายท่อเขาดำดีมากไม่ด่างเลย เหมือนลงน้ำยาอะไรสักอย่าง

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, มีนาคม 2014, 07:49:48 PM »

ใครมันจะเอาเล็บมานั่งขูดครอบท่อ :-\ :-\ :-\
รึเป็นเพราะพลังงานบางอย่างหว่า

yutthachai_w
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, มีนาคม 2014, 07:58:45 PM »

ผมเปลี่ยนมา 2 อันแล้ว
มันออกแบบมาไม่ค่อยดีนะ เบียดนิดเดี๋ยวก็ทั้งแถบเลย ระวังยังไงสักพักก็โดน
index_v3

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, มีนาคม 2014, 08:18:16 PM »

ทำใจครับ โดนนิดหน่อยก็เป็นรอย ผมเอาไปล้มมา เป็นรอยก็ปล่อยมันไว้งั้นแหละครับ เดี๋ยวมันก็ต้องเป็นรอยอีกเลยไม่เปลี่ยนมันละ  ;D
godking
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, มีนาคม 2014, 12:13:56 AM »

มีเหมือนกัน คิดอยากใส่ ท่อ cbr500 แล้วครับ  l11

aimmy

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, มีนาคม 2014, 12:40:14 AM »

มันเหมือนมีอะไรกลั่นแกล้ง
เอาไปขูดกระถางต้นไม้ครั้งแรก หลังจากนั้นขับมา 3 เดือนไม่เคยไปชนอะไรเพิ่ม
พอติดเคลล่าได้ไม่ถึงอาทิตย์ เอาไปขูดรั้วบ้านซะงั้น <cry

RIMPAC

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, มีนาคม 2014, 05:41:27 AM »

ของผมก็เป็นครับ รอยไม่ลึกผมเอาสีสเปรอลูมิเนียมซ่อมเอาครับ สาเหตุมาจากคนซ้อนชอบเอาเท้ามาวางบนท่อ บางทีก็เหยียบพลาดไปถูกับข้างท่อสีเป็นรอย
Mkiller
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, มีนาคม 2014, 07:26:19 AM »

อย่าซีเรียสผมปล่อยให้เป็นรอยอย่างนั้นแหละ ไม่สังเกตุก้อไม่เหนหรอก l7 l7
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 29, มีนาคม 2014, 09:08:38 PM »

ผมทำเป็นสีเงาครับ ดูจากรูปลายเซ็นอ่ะครับ ไม่เป็นรอยเลยสีเดิมมันด้านๆเกิดรอยง่ายครับ ปล.ทำเองนะครับ จ้างเค้าทำเอาตั้ง350  :fdwrt

tanin2684
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 31, มีนาคม 2014, 01:20:51 AM »

เป็นเหมือนกันครับ น่าจะเป็นเพราะขับเข้าซอกแคบๆแล้วเลี้ยวขวา    เรียบร้อย l11
monoport
Certified Trader
*

ไม่แรง แต่ชอบไล่แซงคนอื่น

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, เมษายน 2014, 01:37:42 AM »

จอดไว้ คนอื่นมาโดนก็เป็นรอยได้ครับ

น้าชล คนท่องเที่ยว
LeonZx
รถสวย คนหล่อ ผบ.ซ้อนท้าย !!
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

darkmester@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 12, เมษายน 2014, 01:45:47 AM »

ถอดท่อออกมาแล้วเอา ไขควงขูดวาดเป็นรูปเลยครับ ไม่งั้นก็ขูกสีเทาออกให้หมดเลย ดูสิมันจะเป็นรอยอีกไหม  l11

สาวกสองล้อ Yasothon

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, เมษายน 2014, 11:37:41 PM »

ของแบบนี้ ต้องทำใจหล่ะครับ ของใช้งานมันก็เป็นรอยกันได้ ครับ ถ้าให้สวยเหมือนก็ทำสีใหม่ ครับ ถ้าไม่ลึกมาก ก็หาน้ำยาขัดดู ครับ เผื่อรอยมันจะจางลง หน่อย   ;D

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #13 เมื่อ: 15, เมษายน 2014, 11:51:00 PM »

ที่ว่าเป็นคราบ รอบๆรูท่อ มันอาจ จะเจอพวก ฝุ่นตามถนนที่มากับน้ำ เวลาขับตอนฝนตก มันเลยเป็นคราบฝังติด
หรือ อาจจะเป็นคราบของน้ำยาขัดเคลือบ ที่พอเช็ดแล้วทิ้งคราบ ขาวๆ ครับ บางทีเผลอไปเช็ดโดนท่อเข้าให้ เพราะผิวของท่อไอเสีย มันไม่ได้เป็นผิวเรียบ 100 เปอร์เซ็นต์ ออกหยาบๆด้านๆ มันเลยเข้าไปอุดตามผิวของท่อ พอเราเอาผ้าเช็ดยังไง ก็ไม่ออก ครับ ถ้าอยากให้ เงาๆ เข้มๆ อย่างที่ว่า ลองหา น้ำยาเคลือบแล้วไม่ทิ้งคราบครับ เช่น น้ำยาขัดไวนิล ที่ขัดคอนโชล ในรถยนต์น่ะครับ แต่พอเจอความร้อนจากท่อ คงจะระเหย ออกไปบ้างหล่ะครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 02:00:48 AM »

ที่ว่าเป็นคราบ รอบๆรูท่อ มันอาจ จะเจอพวก ฝุ่นตามถนนที่มากับน้ำ เวลาขับตอนฝนตก มันเลยเป็นคราบฝังติด
หรือ อาจจะเป็นคราบของน้ำยาขัดเคลือบ ที่พอเช็ดแล้วทิ้งคราบ ขาวๆ ครับ บางทีเผลอไปเช็ดโดนท่อเข้าให้ เพราะผิวของท่อไอเสีย มันไม่ได้เป็นผิวเรียบ 100 เปอร์เซ็นต์ ออกหยาบๆด้านๆ มันเลยเข้าไปอุดตามผิวของท่อ พอเราเอาผ้าเช็ดยังไง ก็ไม่ออก ครับ ถ้าอยากให้ เงาๆ เข้มๆ อย่างที่ว่า ลองหา น้ำยาเคลือบแล้วไม่ทิ้งคราบครับ เช่น น้ำยาขัดไวนิล ที่ขัดคอนโชล ในรถยนต์น่ะครับ แต่พอเจอความร้อนจากท่อ คงจะระเหย ออกไปบ้างหล่ะครับ

ฮึม........เป็นตุเป็นตะเชียว

« ตอบ #15 เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 03:45:41 AM »

ฮึม........เป็นตุเป็นตะเชียว
นิดหน่อยครับพี่ ช่วยๆ กันครับ เขามีปัญหา ผมพอตอบได้ ผมก็ตอบครับ    dance dance dance

kawee019

« ตอบ #16 เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 06:44:56 PM »

รถใช้งาน ก็ต้องมีบ้างครับ
ผมก็เป็น :-\

winner987

« ตอบ #17 เมื่อ: 17, เมษายน 2014, 05:06:03 AM »

อูวววว ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยกันตอบครับ  ผมเข้าใจนะว่ารถใช้งานมันก็ต้องเป็นรอยกันบ้าง

แต่ถ้าสาเหตุการเป็นรอยมันไม่ได้มาจากตัวเองนีมันน่าใจหายจริงๆ
เพราะของผมที่เป็นรอยมาทั้งหมดนี่เกิดจากการจอดไว้เฉยๆ นะ  เมื่อวานมันยังดีอยู่เลย ตะลึงเมื่อเห็นสภาพ   nooooo
แต่ช่างมันปล่อยให้มันเป็นอีกสักหน่อยค่อยไปหุ้มเคฟล่าใหม่(ชอบ) 100 เดียวเอง จะขูดจะถูก็เอาดิ เดี๋ยวพ่อเล่นเปลี่ยนใหม่ทุกเดือนเลย ขยันเปลี่ยน  :P

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์