CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การติดสติกเกอร์ด้วยตัวเองครับ  (อ่าน 2232 ครั้ง)
clubfive
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 19, มีนาคม 2014, 04:27:40 AM »

คือผมเพิ่งไปรับมือสองมาจากท่านหนึ่งในตลาดน่ะครับ แต่สภาพสีแฟริ่งตรง side panel ด้านข้างมันค่อนข้างกรำศึกมาพอสมควร   <cry
เป็นแห้งๆแตกๆ เลยคิดว่าจะไปซื้อสติ๊กเกอร์ดำเงา หรือไม่ก็อาจจะเป็นเคฟล่ามาติดเอง
ลองจับๆดูแล้วก็ไม่มั่นใจว่าต้องถอดแฟริ่งออกมาหรือปล่าวน่ะครับ หรือเราสามารถติดได้เลย

Side panel ประมาณส่วนนี้น่ะครับ ถ้าถอดออกมา ยืมรูปมาจากในเน็ท  แต่คันของผมเยินมากกกกก น่าจะตากแดดบ่อย  :o
http://www.hills-bikes.co.uk/images/part_images/large/757724_91341.jpg

อ้อ อีกเรื่องหนึ่ง คือตรงท่อไอเสียมีตะกรันสนิมขึ้นรอบๆด้วยน่ะครับ ไม่ทราบผมพอขัดออก หรือยังไงได้บ้าง

ขอบคุณมากครับ  >yes

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 19, มีนาคม 2014, 04:39:10 AM »

ติดเองก็ได้ครับ หรือถ้าไม่มั่นใจก็เบิกใหม่ได้ครับ ราคาไม่กี่ร้อย ส่วนท่อลองใช้น้ำยาล้างห้องน้ำขัดดูสิครับ สะอาดทันตาเห็น <%6 <%6 <%6

clubfive
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, มีนาคม 2014, 05:08:06 AM »

ติดเองก็ได้ครับ หรือถ้าไม่มั่นใจก็เบิกใหม่ได้ครับ ราคาไม่กี่ร้อย ส่วนท่อลองใช้น้ำยาล้างห้องน้ำขัดดูสิครับ สะอาดทันตาเห็น <%6 <%6 <%6

หลักร้อยเองเหรอครับ โหยยยย เพิ่งรู้ งั้นไม่ติดเองละ ผมคิดว่าหลายพัน  !wanwan
คือถ้าผมอยากเอาไปให้ศูนย์เช็ครายการต่างๆด้วยเช่นผ้าเบรค น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ทั้งหมดแบบนี้ พอจะมีที่ไหนแนะนำบ้างไหมครับ
หรือศูนย์โลด ทีเดียวจบเลยดี คือผมอยู่แถวพระราม 4 น่ะครับ

ขอบคุณครับ
Relkuz
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, มีนาคม 2014, 06:41:53 AM »

ชิ้นละ 200 บาทครับ เพิ่งซื้อมา แต่ถอดเปลี่ยนยุ่งยากสุดละ มันต้องรื้อเยอะ.....
clubfive
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, มีนาคม 2014, 06:23:33 PM »

ชิ้นละ 200 บาทครับ เพิ่งซื้อมา แต่ถอดเปลี่ยนยุ่งยากสุดละ มันต้องรื้อเยอะ.....

แล้วอย่างนี้เราจะให้ศูนย์เปลี่ยนได้ไหมครับ ผมเคยลองพยายามแกดูแต่มันออกมาแต่น๊อต แผ่นยังติดอยู่ไม่กระดิก  @#%$(
เลยไม่กล้าแกะต่อ เอาน๊อตขันกลับเข้าที่เดิม  >%REDD
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 19, มีนาคม 2014, 08:10:17 PM »

แล้วอย่างนี้เราจะให้ศูนย์เปลี่ยนได้ไหมครับ ผมเคยลองพยายามแกดูแต่มันออกมาแต่น๊อต แผ่นยังติดอยู่ไม่กระดิก  @#%$(
เลยไม่กล้าแกะต่อ เอาน๊อตขันกลับเข้าที่เดิม  >%REDD
ได้ครับ ถ้ายังไม่เคยถอด ก็ให้ที่ศูนย์เค้าถอดให้ดูก่อน คราวหลังจะได้ถอดเองได้  <%6 <%6 <%6

Chardonnnay
I'm CBRsCLUB

DETERMINATION IS WHAT COUNTS

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, มีนาคม 2014, 10:16:26 PM »

ส่วนนั้นท่านต้องดึงขึ้นนิดนึงครับถึงจะออก >%REDD
clubfive
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, มีนาคม 2014, 11:58:22 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ  >SAFE$#
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์