CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับร้านทำสีแฟริ่ง  (อ่าน 2177 ครั้ง)
Relkuz
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 10, มีนาคม 2014, 10:41:42 PM »

สวัสดีครับ

อยากรบกวนสอบถามหน่อย ตัวแฟริ่งด้านข้างทั้งซ้ายและขวา CBR250i ของผม มันโดนหัวน็อตการ์ดเข่า (ยี่ห้อ Fox) ขูดจนสีเละเลยอ่ะครับ เลยอยากสอบถามว่ามีร้านที่ไหนรับทำไหม หรือเบิกศูนย์เปลี่ยนใหม่จะถูกกว่าครับ

ไม่น่าพลาดซื้อการ์ดเข่าแบบมีหัวน็อตเลย ตอนหนีบถังเข้าโค้งเลยล่อซะเละ  :(

Relkuz

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, มีนาคม 2014, 10:45:03 PM »

กำ ภาพไม่ขึ้นเอาใหม่

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 10, มีนาคม 2014, 11:16:36 PM »

ผมว่าเบิกใหม่จะง่ายกว่านะครับ เกรงว่าถ้าทำสีใหม่แล้วถ้าสีที่ทำใหม่ มันดันไม่เหมือนกับสีเดิม มันจะยุ่งยากลำบากใจ ไปๆมาๆจะกลายเป็นต้องทำสีทั้งคัน เพื่อให้สีตรงกันกับแฟริ่งชิ้นเดียว
 <%6 <%6 <%6

Relkuz

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, มีนาคม 2014, 11:28:19 PM »

ผมว่าเบิกใหม่จะง่ายกว่านะครับ เกรงว่าถ้าทำสีใหม่แล้วถ้าสีที่ทำใหม่ มันดันไม่เหมือนกับสีเดิม มันจะยุ่งยากลำบากใจ ไปๆมาๆจะกลายเป็นต้องทำสีทั้งคัน เพื่อให้สีตรงกันกับแฟริ่งชิ้นเดียว
 <%6 <%6 <%6

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ถ้าผมจะโทรไปสอบถามราคาศูนย์ล่วงหน้าก่อนนั่น ไอ้ตรงชิ้นนั้น มันเรียกว่าอะไรอ่ะครับ จะบอกชื่อยังไงให้เค้าเข้าใจว่ามันคือชิ้นไหนดี กลัวบอกไปมาละได้แฟริ่งผิดชิ้น ฮ่าๆ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 11, มีนาคม 2014, 12:08:14 AM »

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ถ้าผมจะโทรไปสอบถามราคาศูนย์ล่วงหน้าก่อนนั่น ไอ้ตรงชิ้นนั้น มันเรียกว่าอะไรอ่ะครับ จะบอกชื่อยังไงให้เค้าเข้าใจว่ามันคือชิ้นไหนดี กลัวบอกไปมาละได้แฟริ่งผิดชิ้น ฮ่าๆ
แฟริ่งกลางตัวหลังด้านขวาครับ

ถ้าฝ่ายอะไหล่เค้ายังงงกับศัพท์ที่บอก ก็ให้บอกเค้าว่าอยู่ในหมวดF36ครับ

Relkuz

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, มีนาคม 2014, 04:03:18 AM »

แฟริ่งกลางตัวหลังด้านขวาครับ

ถ้าฝ่ายอะไหล่เค้ายังงงกับศัพท์ที่บอก ก็ให้บอกเค้าว่าอยู่ในหมวดF36ครับ

ขอบคุณครับ
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 12, มีนาคม 2014, 04:43:13 AM »

สั่งใหม่ถูกๆครับ ทำสีอ่ะนะ ผมจะเล่าประสบการณ์ให้ฟัง ผมทำสีถังน้ำมันมาหมดไป2500 สีนี่จี๊ดเลย สวยมากๆ แต่ใช้ไปได้ซัก2วัน ผมสังเกตุได้ว่า สีมันนิ่มๆเลยลองเอาเล็บจิ้มเบาๆดู ประกฏว่า เล็บนี่จิกเข้าไปได้เลย เป็นรอยไปเล็กๆ1รอย 555 ไม่ซีเรียสครับ แต่ที่ซีเรียสคือ เวลาผมใช้ประเป๋าติดถังน้ำมันทีนี่สิ แม่เหล็กดูดจนสีเหี่ยวหมดเลย แต่พอยกประเป๋าออกได้ซัก5นาที สีก็กลับเป็นเหมือนเดิม ผมเลยอยากบอกว่า ถ้าร้านทำดี มันก็ดี ถ้าร้านทำแบบสั่วๆ มันก็ได้แบบผมครับ ตอนนี้เลยหาสติกเกอร์กันถังมาแปะบริเวณหว่างขาแล้วครับ เพราะกลัวเป้าไปถูแรงๆแล้วมันเป็นรอย (งงเลย ทำไมสีมันนิ่มจัง ปัจจุบันก็ยังนิ่มอยู่ เกือบปีละ แถมตอนทำสีช่างไม่ติดปีกนกมาให้ด้วย 555 เท่ไปอีกแบบ)

Mayyrunbkk
ROCK RIDER
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

พรุ่งนี้...มันต้องโต

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, มีนาคม 2014, 07:32:09 PM »

ขอแทรกคำถามหน่อยครับ สั่งของตัว250 มาใส่ 150 ได้ใช่มั้ยครับ  :D :D

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 07:04:09 AM »

ขอแทรกคำถามหน่อยครับ สั่งของตัว250 มาใส่ 150 ได้ใช่มั้ยครับ  :D :D
สั่งได้ครับ เราสามารถสั่งข้ามรุ่นได้ด้วยครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นรถที่เราใช้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์