CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆที่โหลดหน้า 1 นิ้ว ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2530 ครั้ง)
pujingwin10
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 04, มีนาคม 2014, 06:37:18 AM »

พอดีอยากทราบว่าหลังจากโหลดแล้ว โหลดแค่พอดีขีดน่ะครับ ไม่ทราบว่าเวลาขับแต่กต่างจากเดิมมากมั้ยครับ เห็นเค้าว่าหน้าจะไวกว่าเดิม เลี้ยวง่ายแต่ทางตรงไม่นิ่งไม่ทราบว่าเท็จจริงอย่างไรแนะนำหน่อยครับ พอดีอยากจะโหลดกะเค้าบ้างครับ

"มีชีวิตอยู่ เพื่อโค้งต่อไป"

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, มีนาคม 2014, 06:55:54 AM »

สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น

HS0PJX
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, มีนาคม 2014, 07:20:18 AM »

มี ABS หรือเปล่า ถ้ามี ครึ่งนิ้วก็พอ !wanwan
beeralways
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, มีนาคม 2014, 05:08:52 PM »

ผมใช่ 250 ABS โหลด พอดี ขีดโช๊ค เวลาขับ (ส่วนตัวนะครับ แตกต่างจากเดิม ผมว่าเวลาทางตรงรถผมนิ่งขึ้นมาก) เวลาเลี้ยว ง่ายขึ้นครับ เล่นโค้งมันส์มาก เวลาพลิกรถเข้าโค้งรู้สึกว่ารถนิ่งกว่าเดิม

แต่ก็จะมีปัญหาเล็กๆน้อยเรื่องของ การจอดรถ (ขาตั้ง) เพราะหน้าต่ำลง กับ ขาตั้งที่ยาว ทำให้รถ ตั้งตรงไปนิด แก้ได้ โดยตัดออก 1cm  สุดท้ายก็เหมือนที่พี่ข้างบนบอกเลยครับ ปากว่าไม่เท่าตาเห็น
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 05, มีนาคม 2014, 02:35:05 AM »

มันเป็นปกติครับเลยครับ ช่วงล่างเดิมๆจะทำมาให้ขับสบายครับ ถ้าหน้าต่ำลง จะเข้าโค้งง่ายขึ้น แต่วิ่งทางตรงยาวๆ มันจะไม่นิ่งเท่าเดิมครับ ได้อย่างเสียอย่างครับ

Mkiller
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, มีนาคม 2014, 07:40:53 AM »

<pig โหลดแล้วลองขี่ดูซัก อาทิตย์นึง ถ้าไม่ใช่ ก็ เปลี่ยน ครับ แต่ก็ระมัดระวังครับ
Mkiller
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, มีนาคม 2014, 07:42:41 AM »

<pig โหลดแล้วลองขี่ดูซัก อาทิตย์นึง ถ้าไม่ใช่ ก็ เปลี่ยน ครับ แต่ก็ระมัดระวังครับ อย่าโหลดมาก เจอหลุมที เฟรมจะแตกเอานะครับ !goodjob
pcop
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, มีนาคม 2014, 01:27:50 AM »

กระด้าง......
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์