CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยคร้าบ ไปเหยียบตะปูมา ฝังติดคาล้อเลย  (อ่าน 3589 ครั้ง)
Bird_voice
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 04:23:18 AM »

ขับไปเหยียบตะปูมาคร้าบ ฝังคาล้อเลย ไม่กล้าดึงออก ลงรูปไม่เป็นด้วย เลยมาสอบถามทุกท่านครับว่า ต้องเปลี่ยนยางหรือเปล่า(ยางหลังไปเหยียบมา) ถ้าเปลี่ยนยางต้องเปลี่ยนที่ไหน ราคาประมานเท่าไหร่ และ พอจะปะใด้ไหม ถ้าปะต้องเอาไปปะที่ไหน บ้านผมอยู่ละแวกห้วยขวาง รัชดา ท่านไหนที่ทราบรบกวนบอกผมหน่อยนะครับ พอดีต้องใช้รถทุกวันเลย ขอบพระคุณทุกท่านทุกคำตอบมากๆเลยครับ

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 05:08:24 AM »

ไม่ต้องถึงวิตกมากมายหรอกครับ  ก็เหมื่อนยางรถยนต์ทั่วไปนี่ล่ะ
ยังไม่ดึงอตะปูออกลมก็ยังไม่รั่ว ค่อยไปให้ที่ร้านดึงออกตอนปะยาง มันปะได้ ไม่ต้องถึงกับเปลี่ยนยางใหม่ให้เป็นเรื่องใหญ่โต
ร้านปะยางในปั๊มน้ำมันทั่วๆไป ก็ปะได้แล้ว  / แทงหนอนยางอุดรูรั่วทั่วไปก็รูละ 60 -100 บาท
ถ้าพรุ่งนี้เช้าลมยังไม่รั่วก็ขี่ไปทำงานได้เป็นปกติ พร้อมๆเจอร้านปะยางในปั๊มน้ำมันก็เข้าไปปะเลย
หรือเจอร้านเปลี่ยนยางรถยนต์ ก็แวะเข้าไปได้ CBR เป็นแบบไม่มียางในเหมือนยางรถยนต์

Uploaded with ImageShack.us
monoport
Certified Trader
*

ไม่แรง แต่ชอบไล่แซงคนอื่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 05:28:17 AM »

ไม่ต้องถึงวิตกมากมายหรอกครับ  ก็เหมื่อนยางรถยนต์ทั่วไปนี่ล่ะ
ยังไม่ดึงอตะปูออกลมก็ยังไม่รั่ว ค่อยไปให้ที่ร้านดึงออกตอนปะยาง มันปะได้ ไม่ต้องถึงกับเปลี่ยนยางใหม่ให้เป็นเรื่องใหญ่โต
ร้านปะยางในปั๊มน้ำมันทั่วๆไป ก็ปะได้แล้ว  / แทงหนอนยางอุดรูรั่วทั่วไปก็รูละ 60 -100 บาท
ถ้าพรุ่งนี้เช้าลมยังไม่รั่วก็ขี่ไปทำงานได้เป็นปกติ พร้อมๆเจอร้านปะยางในปั๊มน้ำมันก็เข้าไปปะเลย
หรือเจอร้านเปลี่ยนยางรถยนต์ ก็แวะเข้าไปได้ CBR เป็นแบบไม่มียางในเหมือนยางรถยนต์

!goodjob !goodjob

น้าชล คนท่องเที่ยว
petchzaana
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Petchzaa

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 06:14:06 AM »

ขับไปเหยียบตะปูมาคร้าบ ฝังคาล้อเลย ไม่กล้าดึงออก ลงรูปไม่เป็นด้วย เลยมาสอบถามทุกท่านครับว่า ต้องเปลี่ยนยางหรือเปล่า(ยางหลังไปเหยียบมา) ถ้าเปลี่ยนยางต้องเปลี่ยนที่ไหน ราคาประมานเท่าไหร่ และ พอจะปะใด้ไหม ถ้าปะต้องเอาไปปะที่ไหน บ้านผมอยู่ละแวกห้วยขวาง รัชดา ท่านไหนที่ทราบรบกวนบอกผมหน่อยนะครับ พอดีต้องใช้รถทุกวันเลย ขอบพระคุณทุกท่านทุกคำตอบมากๆเลยครับ
ร้าน ปะยะ รถยนต์ทั่วไป ปะได้ครับ

จากโซน ดินแดง - ห้วยขวาง
petchzaana

Petchzaa

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 06:14:39 AM »

ร้าน ปะยาง รถยนต์ทั่วไป ปะได้ครับ

จากโซน ดินแดง - ห้วยขวาง
amulet_bb

Hello

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 08:29:19 PM »

ไม่ต้องกังวลครับ ยางพวกนี้ทนถึก ตะปูตำเเล้ว รั่วซึ่ม เเตกยากครับ หายห่วงได้

Bird_voice
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 10:26:49 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านทุกคำตอบมากๆคร้าบ ตามคำแนะนำเลย เอาไปปะ แบบยางรถยนตร์ ปะตัวหนอน โดนไปแค่ 70 บาท เอง ถูกจุงเบย ขอบคุนทุกท่านอีกครั้งคร้าบบบ
Bond_PCC
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 11:53:37 PM »

ดีใจด้วยครับ

ชุดนี้หาได้ในราคา ไม่เกิน 150    120 ก็มีถ้าไปแถวๆคลองถม
แต่ถ้าจะปะเองต้องศึกษาเยอะๆครับ ผมก็อยากทำเป็น เอาเผื่อเดินทางไกล

amulet_bb

Hello

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2014, 08:57:41 AM »

^
^ ชุดนี้ผมซื้อมาเป็นปี ยังไม่เคยใช้สักที โชคดีจริงๆ  :)อย่าพูดอย่างนี้จิ เดี๋ยวรั่ว

Gor
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2014, 08:58:19 AM »

รถผมเคยโดน ตะปู 2 ดอก ทุกวันนี้มันก็ยังอยู่ที่เดิมครับ  ;D
RIMPAC

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2014, 04:41:43 PM »

ของผมหนักกว่าอีกโดนเศษลวดเชื่อมยาว 3 นิ้วตำเข้าไปยังไม่รู้ตัววิ่งได้อีก 3 วันยางเริ่มอ่อนเลยเอาไปปะแทงไหมที่ร้านตามปั้มน้ำมัน เด็กปะยางเอาคีมดึงออกมาประมาณ 1 นิ้วหันมามองหน้าผมแล้วดึงต่อออกมายาว 3 นิ้วไม่รู้มันเข้าไปได้ยังไง โดนค่าแทงไหมไป 50 บาทใช้ต่อมาจะหมื่นโลแล้วไม่มีปัญหาใดๆครับ
ohmmie
ขี่ชิลๆ เน้นชมสาวว

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2014, 03:05:58 AM »

ผมเคยเหยียบแต่ด้านตะปูมันเป็นอีกด้านไม่ใช่ด้านแหลม nooooo ไม่รู้เข้าไปได้ไง ช่างสตั้นไปสองปีได้  >som แทงหนอนจนทุกวันนี้ใช้ได้มา 5000 โลและ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์