CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดการ์ดหม้อน้ำ ยางรองการ์ดท่อ  (อ่าน 1420 ครั้ง)
kookingg
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2014, 09:51:50 PM »

จะถอดการ์ดหม้อน้ำออก ถอดตรงไหนบ้างครับยังไม่กล้าถอด
ตัวยางอันเล็กๆ3อันที่ใส่ระหว่างท่อกับครอบท่อ มันสามารถเอาอะไรมาใส่แทนได้ไหมของเก่าขาดไปถามศูนย์ๆบอก อันละ ร้อยกว่าบาท :fdwrt

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2014, 10:41:18 PM »

ถ้าเข้าใจไม่ผิดนี้หมายถึงหม้อพักนำสำรองใช่มั้ยครับ เท่าที่ดูมันมีน็อตยึดแค่จุดเดียว ไม่น่าจะถอดยากนะ (เดาเอานะ) ส่วนอีกข้อที่ถาม(คิดว่าถาม2ข้อนะ) หายางแบบอื่นมาใส่ได้ครับ รถผมก็หานู้นนี้นั้น มายัดเพิ่มเหมือนกัน ต้องหัดdiyเองครับ
ดั่งสุภาษิตจีนโบราณที่ว่า "ยิ่งเลอะ ยิ่งเยอะประสบการณ์"

uppalux
I'm CBRsCLUB

uppalux production

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2014, 12:11:58 AM »

การ์ดหม้อน้ำแต่ละยี่ห้อวิธีติดไม่ค่อยเหมือนกันนะครับ บแต่เอาง่ายๆ พื้นฐานคือถอดจุดยึดของมันออก โดยมากมีแค่ 3 - 4 ตัว
บางยี่ห้อก็แค่ตัวเดียว
มีเท่าที่เห็นแหละครับ
ยางรองครอบท่อ ผมเอายางในรถมอไซเก่ามาตัดเป็นชิ้นเล็กๆ ม้วนๆ ยัดใส่แทน ยังใช้ได้ดีครับ

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์