CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cbr250abs - moriwaki- mugen  (อ่าน 3773 ครั้ง)
ethord
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 27, มกราคม 2014, 07:56:39 PM »

Cbr250abs - moriwaki- mugen
ทั้ง 3 คันมีความแตกต่างกันอย่างไรครับ
โดยเฉพาะช่วงนี้ผมเห็นมีการขายเยอะมาก
โดยเฉพาะตัว moriwaki นี่จะเยอะและถูกมากซึ่งราคาปกติประมาณ 150000
แต่เห็นขายแค่ 90000-110000 แต่ mugen ก็จะได้ราคาเยอะกว่า  :o
มันมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
 ??? ??? ???

ethord
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, มกราคม 2014, 07:58:36 PM »

150000 ในราคามือ 1 นะครับ
90000-110000 มือ 2
 <%6 <%6

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 27, มกราคม 2014, 08:11:12 PM »

แตกต่างกันก็เฉพาะภายนอกล่ะครับ เครื่องยนต์ก็ตัวเดียวกัน <%6 <%6 <%6

konraikar01
I'm CBRsCLUB

konraikar_raikar@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 28, มกราคม 2014, 02:47:31 AM »

แพงเพราะท่อกับลายครับ - -

ท่อก็สอง-สามหมื่นแว้วววววววว

uppalux

uppalux production

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, มกราคม 2014, 02:54:09 AM »

ทั้งสามรุ่น เป็นตัวเดียวกันทั้งหมดครับ เครื่องเดียวกัน ช่วงล่างเดียวกัน
ต่างกันที่แฟริ่งเป็นลายพิเศษที่ทำสีมาจากโรงงานเป็นแบบนั้น
และท่อ ที่แต่ละยี่ห้อจะใส่มาเป็นของตัวเอง
ง่ายๆ ว่าคนซื้อกันเพราะนัยที่ว่า "ซื้อมาแต่งเรียบร้อยแล้ว ไม่ขาดประกัน" ได้ท่อแท้เสียงดี แบบนี้ครับ
โดยการใช้งานแล้วก็แล้วแต่คนจะชอบครับ ผมว่าเสียงท่อก็เพราะใช้ได้ แต่ว่ามันคุ้มกับเงินที่เสียไปมั้ย อันนี้ต้องพิจารณาเอาเอง
และที่สำคัญที่ผมกลัวคือถ้าล้มแล้ว จะไม่มีแฟริ่งเปลี่ยน (คือไม่มีสีเดิม) ต้องเปลี่ยนเป็นสีเวอร์ชั่นธรรมดาไปเลย

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
nekki
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, มกราคม 2014, 03:11:52 AM »

ทั้งสามรุ่น เป็นตัวเดียวกันทั้งหมดครับ เครื่องเดียวกัน ช่วงล่างเดียวกัน
ต่างกันที่แฟริ่งเป็นลายพิเศษที่ทำสีมาจากโรงงานเป็นแบบนั้น
และท่อ ที่แต่ละยี่ห้อจะใส่มาเป็นของตัวเอง
ง่ายๆ ว่าคนซื้อกันเพราะนัยที่ว่า "ซื้อมาแต่งเรียบร้อยแล้ว ไม่ขาดประกัน" ได้ท่อแท้เสียงดี แบบนี้ครับ
โดยการใช้งานแล้วก็แล้วแต่คนจะชอบครับ ผมว่าเสียงท่อก็เพราะใช้ได้ แต่ว่ามันคุ้มกับเงินที่เสียไปมั้ย อันนี้ต้องพิจารณาเอาเอง
และที่สำคัญที่ผมกลัวคือถ้าล้มแล้ว จะไม่มีแฟริ่งเปลี่ยน (คือไม่มีสีเดิม) ต้องเปลี่ยนเป็นสีเวอร์ชั่นธรรมดาไปเลย

แฟริ่ง ถังน้ำมัน สติกเกอร์ เบิกศูนย์ได้ตามปกติครับ
ผมทำเบาะหลัง moriwaki หล่นหายไป แล้วเบิกศูนย์ก็ราคาปกติ แต่ต้องเช็คเรื่องรหัสอะไหล่เรื่องสี ให้ดี
uppalux

uppalux production

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, มกราคม 2014, 03:14:53 AM »

แฟริ่ง ถังน้ำมัน สติกเกอร์ เบิกศูนย์ได้ตามปกติครับ
ผมทำเบาะหลัง moriwaki หล่นหายไป แล้วเบิกศูนย์ก็ราคาปกติ แต่ต้องเช็คเรื่องรหัสอะไหล่เรื่องสี ให้ดี
แพงกว่าปกติมั้ยครับ จำได้มั้ยครับว่าที่เคยเบิกไปเท่าไหร่

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, มกราคม 2014, 06:07:45 AM »

อยากทราบเช่นกันครับ พอจะจำได้หรือปล่าว   ???
nekki

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, มกราคม 2014, 01:37:18 PM »

ราคาเท่ากันนะครับ ลองเช็คกับ pec.aphonda.co.th แล้ว
เลือก cbr250(2013) [ถ้าเมื่อก่อนจะเป็นcbr250(2012) ] ตอนนี้update catalog แล้ว มีชุดสีของทุกๆ เท่าที่ดูมาราคาเท่ากันหมดนะครับ

เบาะหลังผมสีน้ำเงิน เบิกศูนย์มารู้สึกจะ 600กว่าบาทนะครับ ไม่แน่ใจ เช็คใน catalog ของเว็ปดูแล้วก็ราคาน่าจะประมาณนี้
(พอดีจำรหัสไม่ได้ ไม่รู้จะเทียบตัวไหนในเว็บ)
Relkuz

« ตอบ #9 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2014, 09:57:59 PM »

ไม่ทราบว่าแบบนั้น จะเบิก Mugen มาใส่ตัวธรรมดา จะให้เบิกไหมหนะครับ

ว่าแต่เบาะ Mugen / Moriwaki มันนิ่มหรือแข็งกว่าเบาะตัวปกติไหมครับ หรือว่าเหมือนกันต่างกันแค่สี
Relkuz

« ตอบ #10 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2014, 09:58:22 PM »

ไม่ทราบว่าแบบนั้น จะเบิก Mugen มาใส่ตัวธรรมดา จะให้เบิกไหมหนะครับ

ว่าแต่เบาะ Mugen / Moriwaki มันนิ่มหรือแข็งกว่าเบาะตัวปกติไหมครับ หรือว่าเหมือนกันต่างกันแค่สี

หมายถึงเบิกเบาะ นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์