CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cbr 250 มีวิธีโกงไมล์มั้ยครับ  (อ่าน 5528 ครั้ง)
i_tae
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 04, กันยายน 2013, 03:44:08 PM »

คือตอนนี้กำลังหาซื้อรถมือสอง ใจนึกถึงรถสภาพดีอายุสัก 2 ปี วิ่งมาน้อย ขายราคาสูง ถามว่าเขาโกงไมล์กันมั้ย  อย่างเช่น ถอดตัววัดความเร็ว  ไมล์จะได้ไม่ขึ้น  หรือใช้คอมพิวเตอร์แก้ตัวเลขในเรือนไมล์  ตัว 250 no abs มันทำได้มั้ย

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กันยายน 2013, 03:47:42 PM »

ทำได้ครับ l4 l4 l4

p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กันยายน 2013, 03:55:48 PM »

เชื่อว่าทำได้ แต่ยังไม่คุ้มที่จะทำกับรถที่ราคามือสองไม่แรงมากนัก   กังวลไปทำไมครับ รถสองปี ก็เลือก คนทั่วๆไป ที่ขับไม่เกิน 30000 กิโลเมตรต่อปี  สองปี ซัก 6-8  หมื่นกิโลก็เรื่องปรกติ   ถ้าไม่ใช้เซลล์ ก็ไม่น่าถึงแสนโล .. ถึงวิ่งเยอะ ก็เท่านั้น อะไหล่มันก็ไม่ได้สูงมาก เครื่องหลวม คลัตซ์หมด ก็เรื่องปรกติ แต่ เดิมๆ ยังไม่ถึง แสนโล  ก็ปรกติ สู้ไปกลัว รถวิ่งน้อยๆ แต่มหาโหด ตะบี้ตะบันใช้  
ซื้อรถมือสอง ต้องทำใจ  มันคงไม่สมบูรณ์ไปหมด ต้องมี ริ้วรอยอะไรมาบ้าง  ไปเน้นเรื่อง การเสียศูนย์ เนื่องจากการเกิดอุบัติเหตุดีกว่า เพราะ มันแก้ยาก กว่าระบบเครื่องยนต์ ถ้ากังวลแนะนำซื้อรถใหม่ดีกว่าครับ หนักเรื่องราคา แต่ แน่นอนที่สุด 3 ปี ไม่ต้องซ่อม  ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ซื้อรถมือหนึ่ง  ซื้อมือสองมา โดนตลอด แต่ก็คุ้มค่ากับการซ่อม ซ่อมยังไงก็ซื้อใหม่ไม่ได้

อย่า ลืมรถที่ไปเคลมไมล์มาอีก เริ่มที่ศูนย์เหมือนกันนะจ๊ะ  
maximum
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, กันยายน 2013, 04:04:31 PM »

เชื่อว่าทำได้ แต่ยังไม่คุ้มที่จะทำกับรถที่ราคามือสองไม่แรงมากนัก   กังวลไปทำไมครับ รถสองปี ก็เลือก คนทั่วๆไป ที่ขับไม่เกิน 30000 กิโลเมตรต่อปี  สองปี ซัก 6-8  หมื่นกิโลก็เรื่องปรกติ   ถ้าไม่ใช้เซลล์ ก็ไม่น่าถึงแสนโล .. ถึงวิ่งเยอะ ก็เท่านั้น อะไหล่มันก็ไม่ได้สูงมาก เครื่องหลวม คลัตซ์หมด ก็เรื่องปรกติ แต่ เดิมๆ ยังไม่ถึง แสนโล  ก็ปรกติ สู้ไปกลัว รถวิ่งน้อยๆ แต่มหาโหด ตะบี้ตะบันใช้  
ซื้อรถมือสอง ต้องทำใจ  มันคงไม่สมบูรณ์ไปหมด ต้องมี ริ้วรอยอะไรมาบ้าง  ไปเน้นเรื่อง การเสียศูนย์ เนื่องจากการเกิดอุบัติเหตุดีกว่า เพราะ มันแก้ยาก กว่าระบบเครื่องยนต์ ถ้ากังวลแนะนำซื้อรถใหม่ดีกว่าครับ หนักเรื่องราคา แต่ แน่นอนที่สุด 3 ปี ไม่ต้องซ่อม  ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ซื้อรถมือหนึ่ง  ซื้อมือสองมา โดนตลอด แต่ก็คุ้มค่ากับการซ่อม ซ่อมยังไงก็ซื้อใหม่ไม่ได้

อย่า ลืมรถที่ไปเคลมไมล์มาอีก เริ่มที่ศูนย์เหมือนกันนะจ๊ะ  

ใช่เปะเลยครับ  ไมลล์ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่

แต่ขออย่าให้เสียศูนย์แล้วกัน
oun_yo_yo
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, กันยายน 2013, 05:13:06 PM »

ปัญหารถ มือ สองนะผมว่าการที่ใช้งาน เยอะ วิ่งเยอะก้อมีส่วน เเต่ว่าที่สำคัญเจ้าของคนเก่านั้นเค้ารักษา รถยังไง เเล้วทำตามคู่ มือ...
ปกติคือ มือสอง ดูเครื่อง !!! ครับ เบื่องต้นก้อดูว่ามีการไหล การชึม ของน้ำมันตรงเครื่อง โชค หรือป่าวเเล้ว สตาดดูว่าติดง่ายไหม ขอบตามเเฟริ่ง เเนบชิด ปกติ
oun_yo_yo
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, กันยายน 2013, 05:15:39 PM »

เครื่อง เลขไมล์  มันทำได้ทุกรุ่นเเระ ครับบบบ
communise
แฮปปี้แลนด์ สาย 1 บางกะปิ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, กันยายน 2013, 02:18:41 AM »

นั่งวินสังเกตกันมั้ง ไมลขาดเยอะเหมือนกันเพราะเค้าเอาออก เวลาไปขายจะได้ราคาหน่อยแต่ที่ไหนได้วิ่งเป็นแสนโล  >som >som >som >som

Gor
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, กันยายน 2013, 06:30:25 AM »

ผมว่า โกงอ่ะ โกงได้ครับ ขนาดรถยนต์ ยังทำได้เลย

แต่ รถพวกนี้ บางคน ซื้อมาไม่ค่อยมีเวลาขี่ ก็มีครับ

รถ ผม 2 ปีกว่า วิ่ง 7200 โล เอง
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 06, กันยายน 2013, 12:51:47 AM »

รถผมใช้งานหนัก 1ปีใช้ไป27000 เสร็จแล้วไมล์พัง เคลมได้ฟรี ตอนนี้ 7000 โล อยากรู้จังว่า จะมีวิธีเช็คไมล์เดิมไหม  l8

konraikar01

konraikar_raikar@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 06, กันยายน 2013, 02:20:43 AM »

เห็นมีรับเขี่ยไมล์ เคยมีคนเอามาลงอยู่ ใช้ กล่องเสียบ 5 นาที ก็เสร็จ

จริงๆไม่ใช้ว่าเราควรมองข้ามเลขไมล์ไปนะครับในการซื้อรถ

ขนาดแค่เลขไมล์เขายังโกงเลย แล้วไม่รู้ว่าในเครื่องจะโดนเปลี่ยนโดนซ่อมอะไรไปบ้าง

รถมือสองก็จริง แต่มีใครบ้างที่อยากซื้อมาแล้ว ซ่อมอย่างเดียว มันเสียความรู้สึกครับ

เอาง่ายๆถ้าร้านไว้ใจไม่ค่อยได้ หาเอา ในเว็ปนี้ก็ได้ครับมีให้เลือกเยอะ หรือไม่ก็ เข้าเฟส หาร้าน หยุด!! เลยครับ

konraikar01

konraikar_raikar@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 06, กันยายน 2013, 02:23:03 AM »

เห็นมีรับเขี่ยไมล์ เคยมีคนเอามาลงอยู่ ใช้ กล่องเสียบ 5 นาที ก็เสร็จ

จริงๆไม่ใช้ว่าเราควรมองข้ามเลขไมล์ไปนะครับในการซื้อรถ

ขนาดแค่เลขไมล์เขายังโกงเลย แล้วไม่รู้ว่าในเครื่องจะโดนเปลี่ยนโดนซ่อมอะไรไปบ้าง

รถมือสองก็จริง แต่มีใครบ้างที่อยากซื้อมาแล้ว ซ่อมอย่างเดียว มันเสียความรู้สึกครับ

เอาง่ายๆถ้าร้านไว้ใจไม่ค่อยได้ หาเอา ในเว็ปนี้ก็ได้ครับมีให้เลือกเยอะ หรือไม่ก็ เข้าเฟส หาร้าน หยุด!! เลยครับ

ขอโทษ ครับ ลืม ไป - -

RIMPAC
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, กันยายน 2013, 06:50:51 AM »

กรณีที่เป็นไมล์ Digital ก็โกงได้ครับโดยดึงปลั๊กตัวรับสัญญาณพัลล์ที่นับรอบของเพลาล้อ โดยเอาสัญญาณพัลล์ที่สร้างขึ้นโดยใช้ความถี่สูงๆมาป้อนให้ตัวเลขระยะทางนับด้วยความเร็วสูงจนสุด Digit Scale มาเริ่มที่ 0000 อีกครั้งแล้วทีนี้จะเอาระยะทางเท่าไหร่ก็เลือกเอาได้เลย "ที่บอกนี้ไม่ใช่เป็นการแนะนำให้ทำการโกงระยะทางเพื่อหลอกลวงเพื่อผลประโยชน์ส่วนบุคคลในทางทุจริตนะครับ" แต่เพื่อให้ความรู้ว่ามันสามารถทำได้ครับ อย่างไรก็แล้วแต่รถที่ผ่านการใช้งานมามากก็จะเห็นส่วนอื่นๆเกิดการสึกหรอได้ชัดเจน ทั้งความเก่าของรถที่รู้ได้ด้วยสายตา เช่นรถใช้มา 3 ปี วิ่งเกือบ 40,000 โลแต่ปรับระยะทางให้เหลือแค่ 1,000 โลใครก็มองออก เวลาเลือกดูรถมือสองอย่าไปใส่ใจกับตัวเลขที่ไมล์มากนัก ให้ดูที่ชิ้นส่วนประกอบที่ตัวรถจะบอกอะไรกับท่านได้เยอะกว่าครับ

:D
timotooo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #12 เมื่อ: 06, กันยายน 2013, 04:53:47 PM »

กรณีที่เป็นไมล์ Digital ก็โกงได้ครับโดยดึงปลั๊กตัวรับสัญญาณพัลล์ที่นับรอบของเพลาล้อ โดยเอาสัญญาณพัลล์ที่สร้างขึ้นโดยใช้ความถี่สูงๆมาป้อนให้ตัวเลขระยะทางนับด้วยความเร็วสูงจนสุด Digit Scale มาเริ่มที่ 0000 อีกครั้งแล้วทีนี้จะเอาระยะทางเท่าไหร่ก็เลือกเอาได้เลย "ที่บอกนี้ไม่ใช่เป็นการแนะนำให้ทำการโกงระยะทางเพื่อหลอกลวงเพื่อผลประโยชน์ส่วนบุคคลในทางทุจริตนะครับ" แต่เพื่อให้ความรู้ว่ามันสามารถทำได้ครับ อย่างไรก็แล้วแต่รถที่ผ่านการใช้งานมามากก็จะเห็นส่วนอื่นๆเกิดการสึกหรอได้ชัดเจน ทั้งความเก่าของรถที่รู้ได้ด้วยสายตา เช่นรถใช้มา 3 ปี วิ่งเกือบ 40,000 โลแต่ปรับระยะทางให้เหลือแค่ 1,000 โลใครก็มองออก เวลาเลือกดูรถมือสองอย่าไปใส่ใจกับตัวเลขที่ไมล์มากนัก ให้ดูที่ชิ้นส่วนประกอบที่ตัวรถจะบอกอะไรกับท่านได้เยอะกว่าครับ

:D

;) ;) ;)

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
Kissvalentine
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 06:30:43 PM »

ผมไป ประมูลได้มาน่ะครับ CBR 250 วิ่งมาแค่ 643 กิโล ใช้งานมา 3 เดือน ภายนอกดูใหม่เป๊ะเลยครับ ถือว่าโชคดีเหมือนกันราคาก็ถูก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์