CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@ สงสัยเรื่องของท่อกับยางติดรถ @@  (อ่าน 1973 ครั้ง)
monoport
Certified Trader
*

ไม่แรง แต่ชอบไล่แซงคนอื่น

« เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2013, 06:07:29 PM »

หลายๆครั้งที่ผมเห็นบางท่าน พอได้รถมาปุ๊ป ก็อยากจะแรงอย่างเดียวเลย โดยการหาซื้อท่อแต่งของหลายๆสำนักที่มีขายอยู่ มาใสเพื่อให้รถตัวเองแรงขึ้น

ซึ่งราคาท่อที่ท่านซื้อมาใส่นั้น สามารถซื้อยางดีๆ หนึบๆ มาใส่เพื่อเพิ่มความปลอดภัยยามขับขี่ของท่านได้เลย

แต่.........ทำไมไม่คำนึงถึงความปลอดภัยของตัวท่านเองบ้างล่ะครับ ยางที่ติดรถมาไงล่ะจ๊ะ ของเดิม ดริ๊ฟกันมันเลยเชียว

ไม่มีไรมากครับ ก็แค่เป็นห่วง น้องๆ หลานๆ จะได้ขี่รถที่เรารักไปอีกนานๆไงล่ะจ๊ะ ขอความปลอดภัย จงสถิตย์อยู่กับท่าน

น้าชล คนท่องเที่ยว

phet_ubon2008
Certified Trader
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2013, 06:27:34 PM »

หลายๆครั้งที่ผมเห็นบางท่าน พอได้รถมาปุ๊ป ก็อยากจะแรงอย่างเดียวเลย โดยการหาซื้อท่อแต่งของหลายๆสำนักที่มีขายอยู่ มาใสเพื่อให้รถตัวเองแรงขึ้น

ซึ่งราคาท่อที่ท่านซื้อมาใส่นั้น สามารถซื้อยางดีๆ หนึบๆ มาใส่เพื่อเพิ่มความปลอดภัยยามขับขี่ของท่านได้เลย

แต่.........ทำไมไม่คำนึงถึงความปลอดภัยของตัวท่านเองบ้างล่ะครับ ยางที่ติดรถมาไงล่ะจ๊ะ ของเดิม ดริ๊ฟกันมันเลยเชียว

ไม่มีไรมากครับ ก็แค่เป็นห่วง น้องๆ หลานๆ จะได้ขี่รถที่เรารักไปอีกนานๆไงล่ะจ๊ะ ขอความปลอดภัย จงสถิตย์อยู่กับท่าน

>coooool >coooool จริงครับ

นายเพชร กิติพิเชฐสรรค์  0831287711
facebook >> https://www.facebook.com/phet.kitipichedsun
blackcbrr
ซื้อมาขี่ ก็ขี่มันเข้าไป
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2013, 06:30:06 PM »

จริงอย่างน้าท่านว่า
communise
แฮปปี้แลนด์ สาย 1 บางกะปิ

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2013, 07:39:11 PM »

วันนี้ไปดูยางมาฮะ ยาง pirelli มือสอง หน้า 120 หลัง 160 8500 บาท  :o มือหนึ่งคู่ละ 19000  @#%$(

ไม่ทราบว่ามียางแบบไหนแนะนำมั้ยคับ ราคามันแรงเกินมั้ยเนี้ย

opstay

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2013, 10:29:03 PM »

แต่ผมเปลี่ยนยางก่อนท่อครับ  :P :P
timotooo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2013, 11:06:02 PM »

... ยางเดิมก็ไม่ได้ลื่นอะไรขนาดนั้นหรอกครับ แค่แถง่ายในบางโอกาสเท่านั้นเอง เอาเป็นว่าฝึกทำความคุ้นเคยกับยางเดิมไว้บ้างก็ดีครับ ...

... เรื่องท่อกับยาง อะไรมาก่อน อันนี้แล้วแต่เจ้าของรถครับ บางท่านอาจบอกว่ายางเดิมก็เหลือกินแล้วถ้าขี่เป็น ก่อนจะซื้อท่ออาจจะซื้อยางดีๆ แต่ก่อนจะซื้อยางดีๆ อาจจะซื้อหมวกมาตรฐาน เสื้อการ์ด ถุงมือหนังล้วน รองเท้าหนังหุ้มข้อก่อนก็ได้ครับ สำคัญกว่ายางอีก อิอิ ...

;) ;) ;)

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
SzAVowY
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

The HardCore For Life!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2013, 03:25:52 AM »

ขอบคุณน้าๆ พี่ๆ ที่ให้คำแนะนำครับผม  l13

setupza
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2013, 11:07:20 AM »

... ยางเดิมก็ไม่ได้ลื่นอะไรขนาดนั้นหรอกครับ แค่แถง่ายในบางโอกาสเท่านั้นเอง เอาเป็นว่าฝึกทำความคุ้นเคยกับยางเดิมไว้บ้างก็ดีครับ ...

... เรื่องท่อกับยาง อะไรมาก่อน อันนี้แล้วแต่เจ้าของรถครับ บางท่านอาจบอกว่ายางเดิมก็เหลือกินแล้วถ้าขี่เป็น ก่อนจะซื้อท่ออาจจะซื้อยางดีๆ แต่ก่อนจะซื้อยางดีๆ อาจจะซื้อหมวกมาตรฐาน เสื้อการ์ด ถุงมือหนังล้วน รองเท้าหนังหุ้มข้อก่อนก็ได้ครับ สำคัญกว่ายางอีก อิอิ ...

สิบกระโหลก เลยครับ พี่

;) ;) ;)

kitty boy
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2013, 04:28:16 AM »

ยางเดิมผมใช้ทริปหนัก ๆตอนไปแม่สอดที่ระยะ16000โล ระยะ22000ไปเชียงคาน มาเปลี่ยนเป็นบริจสโตนตอน24000 ขนาดยาง110/17/70  150/17/70 เพื่อขึ้นปาย ราคาคู่ละ6500บาท อยากจะบอกว่ายางเดิมใช้ได้นานครับ หมดแล้วค่อยเปลี่ยน ตามแฟชั่นครับ หมดเร็วหรือช้าอยู่ที่การขี่ของเราครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์