CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความแตกต่างระหว่าง ท่อเคฟร่า กับ ท่อแสตนเลส ครับ  (อ่าน 1472 ครั้ง)
pujingwin10
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2013, 04:58:11 PM »

คือผมกำลังตัดสินใจว่า จะเลือกท่อแต่งแบบไหนดี  ระหว่างเคฟร่า กับ แสตนเลส  เลยอยากทราบข้อดี และข้อเสีย ของท่อ 2 ชนิดนี้ ว่ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

"มีชีวิตอยู่ เพื่อโค้งต่อไป"

hohoho
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2013, 05:26:07 PM »

ตอบแบบเดาๆครับ
เคฟล่า ข้อดี เบา สวย ตัวท่อไม่ร้อน
           ข้อเสีย แพง มีอายุการใช้งาน ถ้าล้มมีแตก ซ่อมยาก
สแตนเลส ข้อดี ถูกกว่า ทน ซ่อมง่ายกว่า
                ข้อเสีย ตัวท่อร้อนกว่า หนักกว่า เท่ห์น้อยกว่า

เรื่องความแรง อันนี้คงไม่น่าเกี่ยวกับ วัสดุ น่าจะเกี่ยวกับการออกแบบมากกว่า
ถ้าให้เลือก ผมเลือกไทเทเนียม ครับ ทน สวย เบา
comboo
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2013, 05:23:35 AM »

เคฟล่ามี2แบบครับ
แบบที่ 1 แบบติดสติ๊กเกอร์ ขอดีคือสวยข้องเสียคือใช้ไปซักพักจะเปลี่ยนสีหรือไม่ก็หลุดลอก
แบบที่2 เคฟล่าแท้ อันนี้ก็มี2แบบ แบบใช้วัสดุดีๆก็จะเปลี่ยนสีได้ยากมากและทนความร้อนได้สูง ถ้าวัสดุทั่วๆไปก็เสื่อมไวไปตามราคา

ท่อสแตนเลส
ดูแลทำความสะอาดง่าย
ความร้อนท่อสูงโดนขาไปเป็นรอยแบไม่ต้องสืบ(คนทั่วๆไปไม่เอาขาไปจี้อยู่แล้วยกเว้นอุบัติเหตุ)
ถ้าล้างดีเกินไปมันจะไปแสบตาคันอื่นเค้าอาจเกิดอุบัติเหตุได้ ;D

hyppiez
CARMO
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

"จะถูกจะแพง ขอแดงใว้ก่อน"

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2013, 08:16:06 PM »

เขาถ่วงล้อให้ด้วยรึเปล่าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์