CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ------ กรองแต่ง ... K&N , BMC .... หาซื้อที่ใหน.....ใครใช้อยู่บ้าง  (อ่าน 4726 ครั้ง)
bird_manic
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 17, เมษายน 2013, 10:02:22 PM »

------ กรองแต่ง ... K&N  , BMC .... หาซื้อที่ใหน.....ใครใช้อยู่บ้าง

สนใจอยากหามาลองโดยเฉพาะ K&N

ใครเคยใช้ เล่าให้ฝังหน่อยซิครับว่าใส่แล้วเป็นไง
 <%6

boontawe
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, เมษายน 2013, 04:19:22 AM »

รอคำตอบด้วยครับ
blackcbrr
ซื้อมาขี่ ก็ขี่มันเข้าไป
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, เมษายน 2013, 04:54:59 AM »

ของผมใข้ BMC ครับ  ซื้อที่ mocyc999 ครับ 

จะเห็นผลชัดเจนรอบเครื่่องประมาณ 4500 รอบขึ้นไปครับ รอบขึ้นเร็วขึ้นอย่างชัดเจนครับ เรื่องประหยัดน้ำมัน ไม่ชัดเจนเท่าไรครับ เพราะตั้งแต่เปลี่ยนใส้กรองมา รอบขึ้นติดมือมากกว่าเดิม เลยบิดมันส์มือไปหน่อยครับ
motosza
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 18, เมษายน 2013, 05:52:51 AM »

เคยเห็นพี่ ลีวาย702 เค้าใช้วิธี พรีออเดอร์เอาน่ะครับ กรอง K&N  แต่เมื่องไทยน่าจะมีคนนำเข้ามาขายบ้างแล้วมังครับ

อันนนี้ลิงค์ ครับ http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=37950.0
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี
I'm CBRsCLUB

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 18, เมษายน 2013, 06:52:49 AM »

BMC เจอแบบโมเอง ถูกกว่าเยอะเลย ใช้งานเหมือนกัน ทำความสะอาดง่ายเหมือนกัน แหล่ม  >coooool

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
Herulaya

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, เมษายน 2013, 10:33:13 AM »

BMC เจอแบบโมเอง ถูกกว่าเยอะเลย ใช้งานเหมือนกัน ทำความสะอาดง่ายเหมือนกัน แหล่ม  >coooool

ทำไงอ่าครับพี่สอนหน่อยอิอิ ช่วงนี้รถหายใจไม่ค่อยสะดวกไปทำไรมันมาไม่รู้ อิอิ

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 18, เมษายน 2013, 03:32:20 PM »

<%6

ถามเหมือนรู้แล้วเลย อิอิ

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
Suddteen
ขับรถยนต์สบายตัวแต่ไม่สบายใจ ขี่มอไซต์สบายใจแต่ไม่สบายตัว

เสียเงินแต่งรถ ดีกว่าเสียดายไม่ได้แต่ง

tor_phong@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 18, เมษายน 2013, 08:41:18 PM »

ผมใช้ของ K&N อยู่ครับ
ซื้อมา 2000 จากร้าน Fast corner ครับเค้าเป็นตัวแทนจำหน่ายในไทยครับ
ลอง google เองนะครับ

>%^SR
ของเค้าดีจริงหายใจคล่อง แต่รู้สึกกินน้ำมันมากขึ้นเพราะบิดติดมือเกิน 555

RIMPAC

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, เมษายน 2013, 09:21:30 PM »

กรอง K&N อีกเสียงนึงผมใส่ของรถยนต์ฮอนด้าอยู่ แรงดีฝุ่นไม่มีเล็ดรอดผ่านเข้าไปเลย แต่ไม่รู้ของ cbr250 มีเอามาขายหรือยัง
hyppiez
CARMO
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

"จะถูกจะแพง ขอแดงใว้ก่อน"

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, เมษายน 2013, 10:47:59 PM »

ผมอยากได้ของ K&N
aonkorn

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, เมษายน 2013, 04:59:23 AM »

ใส่แล้ววิ่งได้ 200   l8 l8 l8 l8
BankSB

แบงค์ เอสบี เด้ปสะดุ้ง กับ SuperRed CBR250R

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 22, เมษายน 2013, 03:18:56 AM »

ของผมใข้ BMC ครับ  ซื้อที่ mocyc999 ครับ 

จะเห็นผลชัดเจนรอบเครื่่องประมาณ 4500 รอบขึ้นไปครับ รอบขึ้นเร็วขึ้นอย่างชัดเจนครับ เรื่องประหยัดน้ำมัน ไม่ชัดเจนเท่าไรครับ เพราะตั้งแต่เปลี่ยนใส้กรองมา รอบขึ้นติดมือมากกว่าเดิม เลยบิดมันส์มือไปหน่อยครับ

ผมเองก็ใช้ BMC อยู่ ครับ เรื่องรอบนี่ สังเกตเห็น ชัดเจน เหมือน ที่อ้างอิงด้วนบน มีการดูดอากาศ เพิ่มขึ้นจนได้ยินเสียง เเต่มีการกรองที่ สะอาดหมดจดกว่า ผมเทคะเเนนให้ BMC ครับ หัวจัย มักกะโรนี  l13
BankSB

แบงค์ เอสบี เด้ปสะดุ้ง กับ SuperRed CBR250R

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 22, เมษายน 2013, 03:36:34 AM »

ผมเองก็ใช้ BMC อยู่ ครับ เรื่องรอบนี่ สังเกตเห็น ชัดเจน เหมือน ที่อ้างอิงด้วนบน มีการดูดอากาศ เพิ่มขึ้นจนได้ยินเสียง เเต่มีการกรองที่ สะอาดหมดจดกว่า ผมเทคะเเนนให้ BMC ครับ หัวจัย มักกะโรนี  l13

ลืมบอกไปครับร้าน ที่ผมซื้อมา อยู่ ตรงเตาปูน ใกล้ๆ สน เตาปูน ร้าน ของ ตาเอ็ก ชื่อร้าน Power Rube ครับ เเถวๆซอย กรุงเทพ - นนทบุรี 13 - 25 นี่เเหละจำไม่ได้ เด๋ว ไปดูตำเเหน่งที่ ชัดเจน มา หั้ย อีกทีนะครับ ^^
boontawe
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 24, เมษายน 2013, 04:24:00 AM »

ลืมบอกไปครับร้าน ที่ผมซื้อมา อยู่ ตรงเตาปูน ใกล้ๆ สน เตาปูน ร้าน ของ ตาเอ็ก ชื่อร้าน Power Rube ครับ เเถวๆซอย กรุงเทพ - นนทบุรี 13 - 25 นี่เเหละจำไม่ได้ เด๋ว ไปดูตำเเหน่งที่ ชัดเจน มา หั้ย อีกทีนะครับ ^^
ราคาเท่าไหร่ครับ
sp135ta
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 24, เมษายน 2013, 04:43:01 AM »

ขอราคาด้วยเหมือนกันครับ เพราะเดือนหน้าจะเปลี่ยนแล้ว <%6 <%6

bird_manic

« ตอบ #15 เมื่อ: 25, เมษายน 2013, 01:25:50 AM »

จัดมาแล้ว. รอบมาไว บิดติดมือ. เครืองเดินเรียบ :D

จัดมาจาก ร้าน fast corner

แต่ตอนซีลปั้มน้ำรั่ว nooooo
เอาไงดีจะขายดีมั้ยเนี่ย เอาตังซ่อมรถก่อน !sadsad

แต่ก็เสียดายเหลือเกิน :-X
sp135ta
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 25, เมษายน 2013, 04:10:08 AM »

http://www.fastcorner.co.th/
ใช่ร้านนี้ป่ะครับ เห็นในเว็บมันไม่มี BMC อ่า @#%$( @#%$( เลยถามดู <%6 <%6

bird_manic

« ตอบ #17 เมื่อ: 25, เมษายน 2013, 05:49:18 AM »

^
^
^
แม่น แล้ววววว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์