CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องซีประสบอุบัติเหตุ อยากทราบราคาอะไหล่ตัวนี้ครับ  (อ่าน 5676 ครั้ง)
ablickoboom
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 16, เมษายน 2013, 07:33:19 PM »

มีอยู่ตัวนึเช็คราคาอะไหล่ในเว็บก้หาไม่เจอสักที และไม่รู้ชื่อด้วยครับผม มันอยู่ข้างหน้า เป็นตัวยึดไฟหน้ากับกระจกข้างไว้อะครับ เป็นเหล็กสีดำต่อกับคอรถอีกทีนึง มันเรียกว่าอะไรหรอครับ ใครทราบราคาพอบอกหน่อยได้มั๊ยครับ

ในรูปอะครับที่ยึดกระจกข้างอยู่เค้าเรียกว่าอะไรหรอครับ  ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ

Uploaded with ImageShack.us

ขอเล่าสู่กันฟังนะครับ คือว่าน้องซีประสบอุบัติเหตุชนท้ายรถแท็กซี่ที่ป้ายรถเมล์  :-X  อัดก๊อปปี้เลยครับความเร็ว50กว่าๆ  ส่วนรถไม่เป็นไรมาก ตัวผมก้ไม่เปนไรมากก   น้องซีหมดหล่อเลยครับแต่ขอบอกว่า ตอนแรกทำใจเลยครับว่าไฟฟน้าแตกแน่ๆแฟริ่งกลางแตกยับชัวๆ

พอเดินไปยกรถมาดูเท่านั้นแหละครับ เห้ย มันแข็งจริงๆว่ะ ชนแท็กซี่พาทหลังฉีกทะลุแคทซี แต่น้องซีเราแค่บังโคลนแตก/เหล็กยึดไฟหน้าเบี้ยว/ตัวยึดน๊อตแฟริ่งบนหัก ส่วนแผงคอยังปกติดีอยู่ รถราคาแสนต้นๆให้อะไรได้มากกว่าคำว่าคุ้มค่าครับ

รูปแท๊กซี่ที่ไปชนเค้าที่ป้ายรถเมล์  !hoehoe ผมไม่ได้ถ่ายอีกฝั่งมา ครับ แต่สังเกตุดีๆพาทสเกิทหลังฉีกเข้าไปเลย

สภาพน้องซีของผมหลังชน ดันมาเปนช่วงสงกรานอีก ไปซ่อมไม่ได้เลยศูนย์ปิด :'(

Chakrapan
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, เมษายน 2013, 08:02:51 PM »

เข้าเว็ป Honda เป็นราคากลางครับ แล้วกด ยอมรับ ครับ
http://pec.aphonda.co.th/Default.aspx
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 16, เมษายน 2013, 08:45:19 PM »

ขับขี่ปลอดภัยครับ :-\ :-\ :-\

TEAMz
**

teamzajung_@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 16, เมษายน 2013, 09:27:01 PM »

: ไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วครับ  :D
darkkorpong
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, เมษายน 2013, 09:37:50 PM »

มันเรียกโครงหน้ากากหรือเหล็กยึดหน้ากากคราบ ราคา320-360คราบ แต่ราคานี้ของตัว150iนะคราบ ไม่แน่ใจว่า250iจะใช้ตัวเดียวกันหรือเปล่า
blablast
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, เมษายน 2013, 10:19:47 PM »

ดีแล้วครับที่คนขับไม่เปนไรครับ
ขนาด 50นะเนี่ย @#%$( @#%$( @#%$(
แช้วแบบนี้ประกันที่เราทำ ช่วยอะไรเราบ้างรึเปล่าครับ
ablickoboom
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, เมษายน 2013, 10:31:11 PM »

ผมลองเช็คดูแล้วอะครับในเว็บราคาอะไหล่ของฮอนด้ามันไม่มี ขอบคุณมากนะครับที่แนะนำ  ;)  ตกลงว่ามันเรียกว่าเหล็กโครงยึดหน้ากากนะครับ ขอบคุณมากครับผมสำหรับทุกคำตอบและทุกความเป็นห่วง  :-[ เหนรถที่เรารักเปนอย่างนี้ก้ใจหายครับ แต่อย่างว่า เราขี่เองชนเองทำใจครับ    55555   สาเหตุที่ชนคือว่าขับตามกระบะเลนซ้ายนี่แหละครับ แล้วอยู่ๆมันก้หักออกไปเลย ไม่เบรคไม่เปิดไฟเลี้ยวด้วยครับ แล้วหนึ่งช่วงรถผมหลบไม่ทันแล้วครับ ถ้าเห็นจากรูปคือผมพยายามหักหลบแล้วแต่ไม่พ้นครับ ความเร็วที่50กว่าๆ ชนอัดเข้าไปหัวไปกะแทกกับฝากระโรงรถแท็กซี่ตัวก้เลยกระเด็นขึ้นไปอยู่บนฝากระโปรงรถอีก แต่ดีใส่หมวกกันน๊อคไว้  :P เลยไม่เป็นไรมากครับ เสาอากาศพี่แท็กซี่เค้าไม่หักก้บุญครับไม่งั้นคงหลายตัง  heuurrrr 

ประกันที่ออกตอนซื้อมาไม่คุ้มครองอะไหล่ในกรณีอุบัติเหตุเลยครับ พรบ ก้คุ้มครองแค่ค่ารักษาพยาบาลเท่านั้นในกรณีบาดเจ็บ  แล้วก้ประกันรถหาย แค่นี้ครับ ไหนๆก้ไหนๆสอบถามเลยดีกว่า มอไซค์มันมีประกันอุบัติเหตุป่าวครับ คุ้มครอบค่าอะไหล่ด้วยอะไรงี้อะครับ?  ???
sokuji
ทำไปเถอะถ้า...มีความสุข
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, เมษายน 2013, 11:48:47 PM »

เอาใจช่วยครับ
darkkorpong
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, เมษายน 2013, 11:54:59 PM »

แจ้งตำรวจได้คราบเราไม่ผิดเค้าหักออกโดยไม่เปิดไม่เลี้ยว เราไม่ต้องซ่อมให้เค้า เค้าต้องซ่อมให้เราคราบ
ablickoboom
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, เมษายน 2013, 02:01:19 AM »

แจ้งตำรวจได้คราบเราไม่ผิดเค้าหักออกโดยไม่เปิดไม่เลี้ยว เราไม่ต้องซ่อมให้เค้า เค้าต้องซ่อมให้เราคราบ
ขอบคุณมากๆครับพี่ๆ ผมเสียรู้ไปแล้วด้วยจ่ายแท็กซี่ไป แล้วตอนนั้นจะเอาผิดกับกระบะก้ไม่ทันการ มันเลี้ยวไปแล้วมันไปเลยอ่าครับพี่ๆ มันเหมือนพวกตีนผีอะครับ มองทะเบียนไม่ทันจริงๆ  <cry

ชนสะพานลอยฝั่งตรงข้ามบิ๊กซีศรีนคริทน์ป้ายรถเมล์พอดี ก่อนสงกราน1วันครับผม เห้อฟาดเคราะห์ไปเลยเรา ที่เสียไปถือซะว่ากรรมเก่าหรือดวงซวยก้ละกันครับ  l8   
Krakov
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, เมษายน 2013, 03:02:39 AM »

ผมว่าชนแท็กซี่ที่จอดอยู่เราน่าจะผิดนะครับ เข้าข่ายชนท้าย
ส่วนว่าไม่ผิดคือถ้าเราชนเบียดกะกระบะเพราะเขาเปลี่ยนเลนโดยไม่ให้สัญญาณ

คิดดูถ้าเราจอดอยู่เฉยๆแล้วมีรถมาชนท้ายเราจนพลาสติกฉีก เดินลงมาดูปรากดว่าโดนเรียกค่าเสียหายด้วย
งงเลยนะนั่น @#%$(

You may stop me but you can't make me. You might convince me but you can't change me. I choose my way and I shall do. I either find the way or make it.
o_extreme
... Nobody knows who I really am ...
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เ ห นื่ อ ย ใ จ . . .

« ตอบ #11 เมื่อ: 17, เมษายน 2013, 04:24:44 AM »

ประกันมอไซมีชั้น 3 และ 3+ ครับ

ชั้น 3 ของวิริยะ

ชั้น 3+ ของเอเชียประกันภัย

if u can't b a good example , u should  b a horrible warning
ablickoboom
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 21, เมษายน 2013, 02:26:37 PM »

ผมว่าชนแท็กซี่ที่จอดอยู่เราน่าจะผิดนะครับ เข้าข่ายชนท้าย
ส่วนว่าไม่ผิดคือถ้าเราชนเบียดกะกระบะเพราะเขาเปลี่ยนเลนโดยไม่ให้สัญญาณ

คิดดูถ้าเราจอดอยู่เฉยๆแล้วมีรถมาชนท้ายเราจนพลาสติกฉีก เดินลงมาดูปรากดว่าโดนเรียกค่าเสียหายด้วย
งงเลยนะนั่น @#%$(

อ่อ ครับผม กะจริงอย่างท่านว่า 5555 ฟาดเคราะไป  l8     

ประกันมอไซมีชั้น 3 และ 3+ ครับ

ชั้น 3 ของวิริยะ

ชั้น 3+ ของเอเชียประกันภัย
ขอบคุณมากครับผมที่ให้ข้อมูล จะลองสอบถามดูนะครับ  ;)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์