CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติสอบถามเรื่องตัวรถครับผม  (อ่าน 3059 ครั้ง)
Axcelz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 10:35:42 AM »

คือตอนแรกขอออกตัวก่อนเลยว่าจะออก MSX 125 แต่เนื่องด้วยราคาที่เพื่มขึ้นๆ ๆ ๆผมชักคิดว่ามันเริ่มไม่คุ้มกับเงินที่จะจ่ายไป

ผมเลยอยากถามว่า CBR 150-250 เป็นยังไงบ้าง ถามอย่างงี้เลย เป็นยังไงบ้าง ทั้งข้อดีข้อเสีย ปัญหา หรือ อะไรก็ตาม

ผมกำลังมองหามือสองสักคันแทน พอดีชอบแนวนี้อยู่แล้ว จะคว้านินจาเลยก็ไม่ไหว เลยมอง CBR อยู่ครับ

เลยคิดว่าดีที่สุด ถามผู้ใช้ดีกว่า รบกวนพี่ๆทุกคนด้วยครับผม

ปล. อะไรเล็กๆน้อยๆหรือบำรุงละยะหลายหมื่นโลมีอะไรที่หลายๆคันต้องเปลี่ยนกันส่วนมาก ปัญหายอดฮิตหรือความประทับใจ ได้หมดครับผม ผมจะรอคำตอบนะครับขอบคุณครับ

:) :) :)

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 12:35:30 PM »

ถ้าจะขับรถแนวนี้ก็ต้องมีใจรักใจชอบนิดนึงนะครับ เพราะมันไม่เหมือนรถครอบครัว <%6 <%6 <%6

Axcelz
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 01:10:14 PM »

ใจรักสปอดมากครับ แต่งบประมาณไม่สู้ดีเท่าไร กำลังพยายามอย่างถึงที่สุดอยู่ครับ  !wanwan
type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 01:24:08 PM »

ใจรักสปอดมากครับ แต่งบประมาณไม่สู้ดีเท่าไร กำลังพยายามอย่างถึงที่สุดอยู่ครับ  !wanwan

ต้องถามตัวเองด้วยครับว่าต้องการอะไรจากมัน แถวบ้านผมซื้อนินจามาแต่ล่าสุดขายไปเรียบร้อยเพราะทนกับการขี่แบบปวดหลังไม่ได้และเอาไปจ่ายตลาดซื้อของไม่ไหว ทั้งหาที่จอดลำบากและไม่มีที่ใส่ของ ผมซื้อเพราะเน้นวิ่งไกลล้วนๆแต่ไม่ใช่ว่าในเมืองมันจะย่ำแย่นะครับ ยอมรับว่าหาที่จอดยากเพราะรถมันใหญ่และที่ใส่ของไม่มีต้องเน้นสะพายเป้ล้วนๆ แต่ถึงกระนั้นทั้งคลองถม สะพานเหล็ก เซนทรัลเวิล์ด ผมก็ลุยไปได้สบายๆอ้ะครับ ทั้งนี้ทั้งนันขึ้นอยู่กับตัวท่านเลยครับ ถ้าชอบก็จัดไป คอนเซปผม "ถ้าเวฟไปได้ เราก็ไปได้ครับ" ยกเว้นหาที่จอด อันนี้ยอมแพ้เวฟ  !hoehoe
Axcelz
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 01:43:16 PM »

ส่วนตัวผมหนะ ชอบล้วนๆครับ วิ่งไปกลับ 30 กิโลโดยเฉลี่ยทุกวัน (ถ้าออกจากบ้าน)

เคยขับ ER6F อยู่ได้พักนึง(ของเพื่อน) แรงมันล้นไปใช้ไม่คุ้ม เลยมองนินจา 250 ชอบมาก แต่ไปไม่ถึงเลยเว้นไว้ก่อน

ส่วนตัวรถใช้งานทุกวัน แบกของขึ้นเป้จ่ายตลาดลำบาก ซื้อขนมเซเว่นยังหาที่ไว้ไม่ได้ อันนี้ทำใจรับได้ครับ ตั้งแต่จะมาแนว MSX แล้วครับ

ผมแค่ชอบรถที่มันพอดีตัว ไม่ใช่รถเล็กหนะครับ สไตร์สปอดอยากหล่อต้องอดทน CBR 150-250 Ninja 250 นี้คือที่ผมมองถ้า ER6F ดูเชิงจะเกินไปสำหรับผม

ปล. ผมอายุ 19 ไปกลับมหาลัย รับงานโน้นนี้นั้นเดินทาง ทริป ขับหล่อ แหะๆๆ การใช้งานผมมีแค่นี้แหละครับ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 01:54:58 PM »

ส่วนตัวผมหนะ ชอบล้วนๆครับ วิ่งไปกลับ 30 กิโลโดยเฉลี่ยทุกวัน (ถ้าออกจากบ้าน)

เคยขับ ER6F อยู่ได้พักนึง(ของเพื่อน) แรงมันล้นไปใช้ไม่คุ้ม เลยมองนินจา 250 ชอบมาก แต่ไปไม่ถึงเลยเว้นไว้ก่อน

ส่วนตัวรถใช้งานทุกวัน แบกของขึ้นเป้จ่ายตลาดลำบาก ซื้อขนมเซเว่นยังหาที่ไว้ไม่ได้ อันนี้ทำใจรับได้ครับ ตั้งแต่จะมาแนว MSX แล้วครับ

ผมแค่ชอบรถที่มันพอดีตัว ไม่ใช่รถเล็กหนะครับ สไตร์สปอดอยากหล่อต้องอดทน CBR 150-250 Ninja 250 นี้คือที่ผมมองถ้า ER6F ดูเชิงจะเกินไปสำหรับผม

ปล. ผมอายุ 19 ไปกลับมหาลัย รับงานโน้นนี้นั้นเดินทาง ทริป ขับหล่อ แหะๆๆ การใช้งานผมมีแค่นี้แหละครับ
งั้นก็เหมาะกับcbr150ล่ะครับ <%6 <%6 <%6

Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 02:51:34 PM »

จัดเลยครับ น่าจะสั่งสมประสบการณ์จากmsxมาบ้างแล้ว เพิ่มทักษะอีกนิดหน่อย ทำความเคยชินกับรถ ผมเชื่อว่าคุยทำได้ครับ จะได้มาแชร์ประสบการณ์ร่วมกัน และ มาสนุกกับการขับขี่ด้วยกันครับ

ส่วนค่าบำรุงรักษามีตามระยะที่คู่มือกำหนด 0เยอะกว่าอีกค่ายแน่นอน แต่ต้องหา0ที่เชื่อใจได้ครับ ราคาก้อเอาการเหมือนกันถ้าจะจับ250ราคาเกือบ2เท่าของ150(บางชิ้นส่วน) บางตัวก้อใช้ร่วมกันได้ ครับ

Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 02:53:49 PM »

ส่วนปัญหาน่ะ ถ้าแจ็คพอร์ตมีแน่นอนครับ ไม่ว่าค่ายไหนก้อตามอยู่ที่ว่าท่านจะโดนหรือป่าว แต่มีวิธีแก้แน่นอนครับไม่ต้องห่วง 1ใน100 ทำใจครับ ไม่มีทุกคัน

blablast
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 03:32:16 PM »

จัดเลยครับ cbr 250 คุ้มๆๆๆ >SAFE$# >SAFE$# >SAFE$#
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 03:52:57 PM »

ปัญหาของcbrคือ
ถ้ายังไม่ชิน เมื่อยและปวดหลังแน่ๆ
โซ่ดัง หย่อนง่าย อันนี้ต้องหมั่นดูแลแต่ผมรับได้
ค่าบำรุงรักษาก้อราคากลางๆครับ
ปัญหาใหญ่ที่สุดคือ
ขี่แล้วหล่อ    :P    !wanwan

type96

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 04:55:16 PM »

ถ้ายังไม่ชิน เมื่อยและปวดหลังแน่ๆ
โซ่ดัง หย่อนง่าย อันนี้ต้องหมั่นดูแลแต่ผมรับได้

ถ้าขี่คนเดียว ข้อขี่แล้วหล่อจะมีประโยชน์ ของผมแฟนซ้อนท้ายข้อนี้เลยไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร ฮี่ฮี่  :-\
hoyhoy
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 06:50:49 PM »

เคยขี่แต่รถเล็กครับที่ตัดสินใจขยับเพราะผมออกทริปทุกเดือนตอนแรกมองนินจามือ 2 แต่ในราคาที่เท่ากัน cbr จะได้รถปีใหม่กว่าขับมาน้อยกว่า
ตอนนี้เริ่มชินกับมันละครับแต่ขับไม่เคยเกิน 130 เพราะทางไม่เป็นใจ...ข้อเสียตอนนี้ที่เจอคือต้องเขย่งเท้ากับเวลาซื้อของต้องสะพายเป้ไป
แต่โดยส่วนตัวถือว่าโอนะครับขับในเมืองและออกทริปถือว่าคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ
TEAMz
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

teamzajung_@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 07:10:55 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob
Axcelz
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 09:32:39 PM »

โซ่ดังผมรู้อยู่อันนี้เพราะรถท่อเงียบมาก ขับผ่านส่วนมากมาแต่เสียงโซ่  :-X

ใจอยากได้ 250 เพราะไม่ชอบไฟหน้ากับท่อ 150 ล้วนๆ cc ตอนนี้ไม่ค่อยอะไรกับมันเท่าไร

แหมะ เลือกยากดี  :P

ขอบคุณสำหรับทุกความเห้นครับผม
opstay
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #14 เมื่อ: 12, เมษายน 2013, 05:52:59 AM »

ข้อเสียสำหรับรถคันใหญ่ก็คือ หาที่จอดลำบาก เวลาจะไปเซเว่น ร้านอาหาร ใกล้ๆจะค่อนข้างทำเวลาได้ช้ากว่ารถเล็ก เพราะไหนจะกลับรถ ไหนจะหาที่จอดรถ ไหนจะที่ใส่ของ อีก

แต่ถ้าได้วิ่งไกลๆ ออกทริปบ่อยๆ ผมว่า CBR มันแจ๋วกว่า MSX ตรงที่ เรื่องความเร็วปลายนี่แหละครับ  ;D

ปล.ส่วนตัวผมใช้ รถเตอร์ไซต์ 2 คันครับ ออโต้คันนึงกับ CBR คันนึง

ใช้ CBR คันเดียวไม่ไหวครับชอบไปหน้าปากซอยบ่อยๆ  muummm muummm
myway_man
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #15 เมื่อ: 12, เมษายน 2013, 04:59:40 PM »

ต้องถามตัวเองด้วยครับว่าต้องการอะไรจากมัน แถวบ้านผมซื้อนินจามาแต่ล่าสุดขายไปเรียบร้อยเพราะทนกับการขี่แบบปวดหลังไม่ได้และเอาไปจ่ายตลาดซื้อของไม่ไหว ทั้งหาที่จอดลำบากและไม่มีที่ใส่ของ ผมซื้อเพราะเน้นวิ่งไกลล้วนๆแต่ไม่ใช่ว่าในเมืองมันจะย่ำแย่นะครับ ยอมรับว่าหาที่จอดยากเพราะรถมันใหญ่และที่ใส่ของไม่มีต้องเน้นสะพายเป้ล้วนๆ แต่ถึงกระนั้นทั้งคลองถม สะพานเหล็ก เซนทรัลเวิล์ด ผมก็ลุยไปได้สบายๆอ้ะครับ ทั้งนี้ทั้งนันขึ้นอยู่กับตัวท่าน

>yes
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์