CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @ @ @ หลอดไฟหน้า H4 Osram @ @ @ ภาค 2  (อ่าน 3983 ครั้ง)
monoport
Certified Trader
*

ไม่แรง แต่ชอบไล่แซงคนอื่น

« เมื่อ: 08, เมษายน 2013, 08:52:02 PM »

จากกระทู้นี้ http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=51112.0 ไม่มีผู้ใดหุ้นด้วย

จึงได้หาข้อมูลเพิ่มเติม ปรากฏว่า ได้มาแล้วครับ เป็นหลอด Phillips Extreme Version 100% มาแทน แพงกว่าเดิม

จัดมาซะเลย คู่ละ 1,500 บาท เพื่อความปลอดภัย แต่ถูกกฏหมายนะครับ

น้าชล คนท่องเที่ยว

dui525
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

dui525@yahoo.co.thh
« ตอบ #1 เมื่อ: 08, เมษายน 2013, 09:05:13 PM »

ซื้อที่ไหนครับ อยากเปลี่ยนบ้างครับ

เราไม่สามารถแก้ไขความผิดพลาดของผู้อื่นได้ วิธีแก้ปัญหาคือเราต้องมองสิ่งที่จะเกิดขึ้นให้ออก แล้วเว้นที่ว่างให้ความผิดนั้น เพื่อจะไม่กระทบกระเทือนเรา การที่เราอารมณ์เสียกับความผิดของผู้อื่น ไม่ได้ช่วยให้ปัญหาที่เกิดขึ้นหายไป ในทางตรงข้ามอาจเกิดปัญหาอื่นๆตามมาอีกมากมาย
Suppanuttapon
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, เมษายน 2013, 05:03:02 AM »

จากกระทู้นี้ http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=51112.0 ไม่มีผู้ใดหุ้นด้วย

จึงได้หาข้อมูลเพิ่มเติม ปรากฏว่า ได้มาแล้วครับ เป็นหลอด Phillips Extreme Version 100% มาแทน แพงกว่าเดิม

จัดมาซะเลย คู่ละ 1,500 บาท เพื่อความปลอดภัย แต่ถูกกฏหมายนะครับ

รีวิวหน่อยครับ  ;)

hyppiez
CARMO
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

"จะถูกจะแพง ขอแดงใว้ก่อน"

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, เมษายน 2013, 07:53:52 PM »

ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับผมเองก็มองๆ อยู่ ระหว่าง OSRAM H4 NIGHT BREAKER PLUS กับ Phillips Extreme Version 100%

จะได้หาคนหุ้น คนละดวง
monoport
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, เมษายน 2013, 12:24:09 AM »

ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับผมเองก็มองๆ อยู่ ระหว่าง OSRAM H4 NIGHT BREAKER PLUS กับ Phillips Extreme Version 100%

เท่าที่หาข้อมูลมานะครับ
osram แสงจะออกขาวๆหน่อย เมื่อขี่ยามค่ำคืน ก็สว่างดี แต่เมื่อขี่ผ่านฝนหรือพื้นที่ๆมีหมอกลง จะมองไม่เห็นทางครับ แสงจะไปจับที่เม็ดฝนหรือหมอกหมดครับ
phillips อันนี้จะดีกว่าข้างบนมากกว่าครับ
ผมถึงเปลี่ยนจาก NIGHT BREAKER PLUS ซึ่งราคาถูกกว่า มาใช้ Extreme Version 100% ตัวนี้แทนครับ
จากการลองใช้เมื่อคืน แจ่มมากๆครับ อิอิอิ

tanaragm
*

It's gonna be OK.

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, เมษายน 2013, 03:00:01 PM »

โทนแสงของ phillips Extreme Version 100% ออกไปทางสีไหนหรือคับ
monoport
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, เมษายน 2013, 05:14:53 PM »

โทนแสงของ phillips Extreme Version 100% ออกไปทางสีไหนหรือคับ

ขาวออกเหลืองนิดๆครับ กำลังดีเลย

hyppiez
CARMO
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

"จะถูกจะแพง ขอแดงใว้ก่อน"

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, เมษายน 2013, 06:51:56 PM »

osram แสงจะออกขาวๆหน่อย เมื่อขี่ยามค่ำคืน ก็สว่างดี แต่เมื่อขี่ผ่านฝนหรือพื้นที่ๆมีหมอกลง จะมองไม่เห็นทางครับ แสงจะไปจับที่เม็ดฝนหรือหมอกหมดครับ
phillips อันนี้จะดีกว่าข้างบนมากกว่าครับ
ผมถึงเปลี่ยนจาก NIGHT BREAKER PLUS ซึ่งราคาถูกกว่า มาใช้ Extreme Version 100% ตัวนี้แทนครับ
จากการลองใช้เมื่อคืน แจ่มมากๆครับ อิอิอิ

ขอบคุณมากครับ สงสัยผมต้องจัด Phillips Extreme Version 100% บ้างสะแล้ว ว่าแต่มันหาซื้อได้ที่ไหนละเนี่ย ผมอยู่แถว ลาดพร้าว-บางกะปิ
monoport
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 01:50:07 AM »

ขอบคุณมากครับ สงสัยผมต้องจัด Phillips Extreme Version 100% บ้างสะแล้ว ว่าแต่มันหาซื้อได้ที่ไหนละเนี่ย ผมอยู่แถว ลาดพร้าว-บางกะปิ

ลองเข้าอากู๋ดูครับ มีหลายเจ้า แต่ที่ผมหาได้นี่ ถูกที่สุดแล้วครับ  1 แพคมี 2 หลอด ราคา 1,500 บาท
คนขายชื่อ น้อง เป็นผู้หญิงครับ หลอดไฟทำในโปแลนด์ ผมไปเดินหาที่วรจักร ราคา 1800 บาทอ่ะ

pa1602
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, กันยายน 2013, 06:37:06 AM »

??? ผมขอรบกวน ถามว่าระบบไฟ250กับ150เหมืนกันไหมคับ
สนใจจะเอาหลอดรุ่นนี้มาใส่ ตัว150 อยู่นะครับ
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 27, กันยายน 2013, 02:59:13 AM »

??? ผมขอรบกวน ถามว่าระบบไฟ250กับ150เหมืนกันไหมคับ
สนใจจะเอาหลอดรุ่นนี้มาใส่ ตัว150 อยู่นะครับ
เหมือนกันเด๊ะๆ การถอด การใส่ก็เหมือนกันเด๊ะๆ

aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, กันยายน 2013, 12:25:05 AM »

ถ้าใส่แล้วเค้าจะด่าเมียพ่อผมไหมอะครับ แบบว่าไฟมันไปแหยงตา คนขับรถสวนมาอะครับกลัวเป็นยังงั้น
Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 28, กันยายน 2013, 02:40:19 AM »

อยากได้จัง อีกหลอดยังอยู่ไหมคับ ผมซื้อต่อ  <%6
Pm มานะครับเพื่อไม่ดห็นกระทู้อัพเดด หรือโทร 0853490591 !goodjob

kritsada31
CBR BLACK
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Believe

kritsadabelieve31@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 12:40:05 AM »

ผมกำลังหาหลอดไฟที่ใช้แทนของเดิม เน้นสว่างกว่าขอเดิม เอามากถึงมากที่สุดเลย เพราะเพิ่งงไปหุ้มโคมไฟหน้ามาด้วยฟิล์มดำครับ หลอดเดิมแสดรอปลไป 50%  !eurk

ความเชื่อฉันยังมีอยู่ในใจ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์