CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cbr 250 อยากโหลดหน้าและหลังลงครับ  (อ่าน 6195 ครั้ง)
hoyhoy
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 04:30:52 PM »

สวัสดีครับพอดีเวลาคร่อมจอดแล้วต้องเขย่งยิ่งเวลาถอยรถนี่เขย่งเกือบสุดปลายเท้าเลย
อยากทราบว่าถ้าเราอยากโหลดหน้าและหลังลงซัก 1.5 - 2นิ้ว จะมีปัญหาในการขับขี่รึปล่าวครับ
แล้วมีร้านแนะนำแถวเอกมัยหรือดินแดงบ้างรึปล่าวครับและมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่
รบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆผู้รู้ด้วยครับ
 ;) ;) ;)

blackcbrr
ซื้อมาขี่ ก็ขี่มันเข้าไป
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 05:43:44 PM »

โหลดหน้าลงสัก 1.5 นิ้วกำลังดีครับมากกว่านี้ไม่แนะนำครับ เพราะเวลาเบรค ไฟหน้าจะได้ไม่ชนบังโคลน ทำให้ขี่ดีขึ้นด้วยครับ ค่าใช้จ่าก็มีแต่ค่า ขันน๊อตแผงคอ กับน๊อต แฮนด์ เท่านั้น

ส่วนโหลดหลังยังไม่เคยโหลดครับ  แต่เห็นว่าจะต้องเปลี่ยนขาลิงค์กระเดื่องครับ ลองดูใน k-speed ก็ได้ครับ เพราะที่เห็นของเขาเป็นตัวปรับยืดหดได้คือ จะยก หรือโหลดก็ได้ครับ

http://www.k-speed.net/product.detail_747001_th_4818964

ลองดู ๆ ครับ
hoyhoy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 08:23:21 PM »

ขอบคุณครับ
cbrRedPredator
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 09:35:03 PM »

ตรงแกนโช๊คหน้าจะมีรอยขีดไว้อยู่ครับ
โหลดให้ขีดนั้นอยู่ตรงขอบแฮนพอดี กำลังดีครับ
myway_man
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, เมษายน 2013, 12:35:06 AM »

*^%#  โหลดหน้าเสร็จไปตัดขาตั้งเชื่อมใหม่ครับ ร้านท่อ รับรองแจ่มครับผม
artit3651
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, เมษายน 2013, 05:05:25 AM »

โช๊คหลัง cbr250  ปรับได้ไม่ไใช่หรอครับ
blackcbrr
ซื้อมาขี่ ก็ขี่มันเข้าไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, เมษายน 2013, 05:22:57 AM »

โช๊คหลัง cbr250  ปรับได้ไม่ไใช่หรอครับ

ปรับ อ่อน แข็ง ครับ
Little_T
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, เมษายน 2013, 07:37:24 AM »

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=46278.msg603415#msg603415

เอากระทู้นี้ไปอ่านครับแรกๆผมก้อเป็น ตอนนี้ชินซะแล้ว แระอยากบอกว่าผมแก้ด้วยการเอาหน้าลง1.5นิ้วครับ เอาลงง่ายมาก แต่ตอนนี้ อยากเอาขึ้นดันขึ้นยากกว่าหนักมากยกไม่ขึ้นเลย <cry

ปล่อยเลยตามเลยครับปรับสภาพให้ชินกะลูกชายเราครับ

ขอให้โชคดีเป็นของเราครับ ชาว 2 ล้อ....

colasour

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, เมษายน 2013, 02:33:37 PM »

ผมว่าโหลดหน้าไม่แนะนำครับ เพราะในอนาคต ถ้าอยากเข้าโค้งลึกๆ โหลดหน้าไปมันจะติด กลายเป็นว่าต้องเอาหลังขึ้น เพื่อให้หน้าต่ำลง
hoyhoy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, เมษายน 2013, 05:55:11 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรเลย
ใช้การปรับตัวให้เข้ากับรถเพราะคันนี้เป็นรถใหญ่คันแรก
เลยอาศัยขี่บ่อยๆแต่ไม่เกินร้อยและอาศัยการใส่รองเท้าส้นหน้าก็ช่วยได้เยอะครับ
ti_riders
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 10, เมษายน 2013, 06:11:07 PM »

ลองโหลดหน้าดูครับ ผมสูงประมาณ 167 ต้องเขย่ง เวลาจอด เคยเบรคกระทันหัน แล้วเอาขาลงไม่ทันล้มแปะ ไปแล้วก็มี
โหลดหน้าลง 1.5 แล้วรู้สึกว่าเหยียบได้เต็มเท้ามากขึ้น ไปไหนมาไหนสบายใจและ อีกอย่างรถมันขับง่ายขึ้นด้วยครับ การคอนโทรล การพริบรถ การเข้าโค้ง

ส่วนหลังไม่ได้ไปยุ่งเลย ใช้เดิมๆก็เหลือๆครับ
hoyhoy
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 10, เมษายน 2013, 08:39:58 PM »

ลองโหลดหน้าดูครับ ผมสูงประมาณ 167 ต้องเขย่ง เวลาจอด เคยเบรคกระทันหัน แล้วเอาขาลงไม่ทันล้มแปะ ไปแล้วก็มี
โหลดหน้าลง 1.5 แล้วรู้สึกว่าเหยียบได้เต็มเท้ามากขึ้น ไปไหนมาไหนสบายใจและ อีกอย่างรถมันขับง่ายขึ้นด้วยครับ การคอนโทรล การพริบรถ การเข้าโค้ง

ส่วนหลังไม่ได้ไปยุ่งเลย ใช้เดิมๆก็เหลือๆครับ

ขอบคุณครับสูงเท่าผมเลย.... !goodjob !goodjob !goodjob
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์