CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 250 cc ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 9475 ครั้ง)
authai
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ขึ้นเหนือนลงไต้ ไปด้วยสองล้อ

authaith@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 06:42:40 PM »

>%REDD >%REDD CBR ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า รู้แต่ว่าตอนนี้ผมใช้ 150i อยู่ และอยาก upเป็น250   >SAFE$#
ติดอยู่ที่ ค.ร.ม. (คนรักเมีย) ไม่อนุมัติ  :-[ :-[  อีกหน่อยกะว่าจะ UP เป็น 500  ( ครอบครัว CBR )  >som >som

motosza
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 15, มีนาคม 2013, 07:41:54 AM »

ถ้า เป็น น้องนิน ตัว ใหม่ผมเลือกน้องนินครับ  แต่ถ้าได้ตัวเก่า ผมเท่ใจให้ CBR 250 ดีกว่าครับ

แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ ศุนย์บริการด้วยน่ะครับ   

blacklady217
เราจะขับเคลื่อนไปพร้อมๆกัน
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 15, มีนาคม 2013, 08:33:23 AM »

มันต้อง CBR 250i ซิครับ เรื่องความแรงทั้งต้นทั้งปลายไม่ได้ต่างกับ Ninja 250 ปี 2013 ซักเท่าไหร่เลยเพราะทริปล่าสุดวันที่ 10 ที่ผ่านมาผมลองวัดดูแล้ว พอๆกันเลยครับ เรื่องประหยัดน้ำมัน CBR กินขาดครับ ^^
THE_PHOO
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #23 เมื่อ: 15, มีนาคม 2013, 06:42:21 PM »

ถ้าขึ้นหัวว่าประหยัดก็ cbr แล้วหละครับ เพราะนินจาคงไม่ตอบโจทย์ประหยัดเท่าไรหรอก อยากมันนินจา อยากขี่สบาย ๆ cbr  OK!   l3
komsan

ถึงจะแว้น แต่ผมไม่ใช่เด็กแว้นกะเลกะลาดนะ

« ตอบ #24 เมื่อ: 16, มีนาคม 2013, 04:05:24 AM »

นินจา ตกกี่กิโลลิตรอ่ะครับ ???

ไม่สวย ไม่แรง แต่งไม่เป็น (ขายชุดไฟวงแหนวใส่้ CBR ตัวคาบู) http://www.facebook.com/komnaja
altis6098
Certified Trader
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 16, มีนาคม 2013, 07:05:03 PM »

;D  ลองไปตั้งกระทู้นี้ในคลับ นินจาสิครับ...... คุณจะได้มุมมองอีกรูปแบบนึง

้บ้านใครบ้านมันครับ มุมมองมันต่างกัน..... :D
comboo

« ตอบ #26 เมื่อ: 17, มีนาคม 2013, 01:45:13 AM »

นินจา ตกกี่กิโลลิตรอ่ะครับ ???
24km/l - 30 km/l ครับ อยู่ที่การขับขี่ แต่ถ้าความเร็ว160-170 น่าจะกินมากกว่านี้ ;)

Kevinos

« ตอบ #27 เมื่อ: 18, มีนาคม 2013, 03:03:14 PM »

ใช้ในเชิงพานิชย์ CBR250 เหอะครับ คุ้มมาก

l11

myway_man

« ตอบ #28 เมื่อ: 18, มีนาคม 2013, 03:51:15 PM »

;D  ลองไปตั้งกระทู้นี้ในคลับ นินจาสิครับ...... คุณจะได้มุมมองอีกรูปแบบนึง

้บ้านใครบ้านมันครับ มุมมองมันต่างกัน..... :D

:-[  ไม่กล้าครับ ที่นี่ดีกว่าคุยๆกันพี่ๆน้องๆ เพราะใจเทให้ cbr มากกว่าครับ อยากแรง แต่อยากประหยัดมากกว่าครับ
BOCBR150

CBR คือราชาบนท้องถนน

« ตอบ #29 เมื่อ: 19, มีนาคม 2013, 05:23:19 AM »

;Dเหมือนผมเมื่อสองปีที่แล้วเลย.  ลังเล ๆ. ถามในเว็ปcbr ก็ตอบcbrดี. ถามในเว็ป ninja ก็ตอบninjaดี. เลือกเอาตามการใช้งานดีกว่า. ปัจจุบันใช้ ninja คับ. ยิ่งเห็นตัว 2013 แล้ว. ต้องร้องซี๊ด. สวยมว๊าก.  สองสูบขับ ตจว. มันจิงๆ  >coooool

่jacky1974
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 22, มีนาคม 2013, 03:56:57 AM »

รูปทรง
ราคา
ความเร็ว
ประหยัด
เทคโนโลยี
การขับขี่
หากให้คะแนนแต่ละหัวข้อและนำมาเฉลี่ยกันผมว่าจะได้คะแนนมากกว่านินจาเล็กน้อย
ถ้าเน้นการใช้งานเป็นหลักผมว่าคนส่วนใหญ่เลือกCBRครับถึงเรื่องเงินจะไม่เป็นป้ญหาก็เถอะ
jamesgot
not the best but also not the worst
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 25, มีนาคม 2013, 02:08:05 AM »

เน้นใช้งานแบบสู้ชีวิตประกอบอาชีพทำมาหากิน ผมแนะนำCBRครับ อะไหล่ถูกกว่า ประหยัด แต่ไม่ใช่ประหยัดแล้วไม่เท่แบบรถถังใต้เบาะยังสปอตได้ขับทำงานทำมาหากินได้
ข้อสังเกต
1.ผมเห็นพ่อค้าขายของในตลาดใช้งาน ขนข้าวของไปขายต่าง ๆ เก้าอี้ อะไรต่ออะไร
2.ผมเห็นตำรวจใช้รถรุ่นนี้ครับหมายถึงรถรุ่นนี้ตรงตามคุณสมบัติ์ที่ผมบอกแน่นอน
3.ผมเห็นคนขับรถส่งเอกสารใช้ครับ แต่ขับวินผมเจอแต่150นะครับ

ในทางกลับกันนะครับถ้าคุณไม่ได้ใช้แบบสู้ชีวิตประกอบอาชีพทำมาหากิน ผมแนะนำนินจาครับ เพราะมันเหมาะสำหรับความบันเทิง ขับเล่นกินลมชมวิว ท่องเที่ยววันหยุด ด้วยเครื่องยนต์ที่ทำมาเพื่อรถรูปแบบนี้โดยเฉพาะ
ข้อสังเกต
1.ผมเห็นคนที่ขับรถรุ่นนี้มีแต่ประมาณคนทำงานออฟฟิตครับยังไม่เคยเห็นคนขนเก้าอี้ข้าวของติดเหล็กพ่วงท้ายขายของเลย
2.ผมเห็นคนที่ใช้รถรุ่นนี้จะมีรถยนต์เป็นของตัวเองเยอะกว่า มักจะใช้งานรถยนต์มากกว่า แต่ขับนินจาแบบฉาบฉวย เช่น ออกไปรับแฟน(สาวสวย ๆ)ไปกินข้าว ไปเที่ยว
3.ผมเห็นคนที่ใช้รถรุ่นนี้ที่เป็นวัยรุ่นที่พ่อแม่เป็นคนมีฐานะดี ซื้อรถรุ่นนี้ให้ลูกเป็นของขวัญให้ลูก ขับไปเรียน

แนะนำได้แค่นี้ลองคิดเอาครับอันไหนเหมาะกับตัวเอง จะใช้รถเพื่อการใด ตั้งคำถามไว้เยอะ ๆ แล้วดูว่ารถมันตอบอะไรเราได้มากสุดก็คันนั้นนั่นแหล่ะ

"ผมเห็นคนที่ใช้รถรุ่นนี้ที่เป็นวัยรุ่นที่พ่อแม่เป็นคนมีฐานะดี ซื้อรถรุ่นนี้ให้ลูกเป็นของขวัญให้ลูก ขับไปเรียน" อันนี้จิงที่สุดครับ เพื่อนผมคนนึง ซื้อ ksr มาไม่ถึงปี ขาย ซื้อนินจา250 ยังไม่พอใจเขาอีก จะเอาer6n ต่อ อายุแค่17 ไปขนาดนั้นแล้ว ผมแค่cbrยังเก้บแทบตายเลยย !hoehoe !hoehoe !hoehoe

เพื่อนผมอายุเท่ากันตอนนี้ก็ 19 แล้ว ช่วง ม.ปลายผมจำขึ้นใจเลยครับ ม.4 cbr150 คาร์บู ......ม.5 er6n ......ม.6 Hayabusa   

ปัจจุบันปี 1 ford focus ครับ โคตรโหดเลย แต่นิสัยมันดี ชอบตรงนี้แหละ  !hoehoe

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
SzAVowY
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

The HardCore For Life!!!

« ตอบ #32 เมื่อ: 25, มีนาคม 2013, 02:30:07 AM »

เพื่อนผมอายุเท่ากันตอนนี้ก็ 19 แล้ว ช่วง ม.ปลายผมจำขึ้นใจเลยครับ ม.4 cbr150 คาร์บู ......ม.5 er6n ......ม.6 Hayabusa  

ปัจจุบันปี 1 ford focus ครับ โคตรโหดเลย แต่นิสัยมันดี ชอบตรงนี้แหละ  !hoehoe
คนมีเงินก็ไม่ได้นิสัยไม่ดีเสมอไปจริงๆ ครับ  !goodjob
แต่ที่สำคัญต้องรู้จักแบ่งปัน เพราะฉะนั้นต้องขอยืมเพื่อนขอลองขับบ้างงง >SAFE$#

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์