CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติหรือเปล่าครับ??  (อ่าน 1444 ครั้ง)
mewza_cbr
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 27, มกราคม 2013, 08:29:58 PM »

วันนี้ผมได้ไปรับน้องมาครับๆ แล้วพอตอนกลัวแวะซื้อของแล้วดับเครื่องรถ

พอน้องซื้อของเสร็จ ผมสตาร์ท มีเสียงดังเหมือนพัดลมเลยครับฟี้ดดดดดดๆๆๆๆ

ผมตกใจแต่ก็ฝืนสตาร์ทขี่มาถึงบ้านๆๆ  ลองดับเครื่องและจอดไว้สักพัก มา สตาร์ทใหม่เสียงเงียบซะงั้น เสียวเลย 

ผมเลยอยากรู้ว่าปกติรึเปล่า?  ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, มกราคม 2013, 09:11:31 PM »

ฮืม.........มันเสียงอะไรหว่า <%6 <%6 <%6

type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, มกราคม 2013, 09:18:34 PM »

ถ้าความร้อนมันยังถึงที่กำหนดอยู่ พอบิดกุญแจเตรียมสตาร์ทใหม่ พัดลมมันก็ทำงานครับ (ในกรณีที่เป็นพัดลมหม้อน้ำนะ) หรือไม่ก็น่าจะเป็นเสียงวีดปั้มติ้กอ้ะเปล่า  :-\
mewza_cbr

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, มกราคม 2013, 09:24:27 PM »

ถ้าความร้อนมันยังถึงที่กำหนดอยู่ พอบิดกุญแจเตรียมสตาร์ทใหม่ พัดลมมันก็ทำงานครับ (ในกรณีที่เป็นพัดลมหม้อน้ำนะ) หรือไม่ก็น่าจะเป็นเสียงวีดปั้มติ้กอ้ะเปล่า  :-\
ครับมันชอบเป็นตอนเราขี่รถความร้อนเยอะๆๆ พอบิดแป้บ1 เปิดใหม่มันจะดีงครับ มันปกติใช่ป่าวครับ

type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, มกราคม 2013, 11:16:38 PM »

ครับมันชอบเป็นตอนเราขี่รถความร้อนเยอะๆๆ พอบิดแป้บ1 เปิดใหม่มันจะดีงครับ มันปกติใช่ป่าวครับ

ปกติครับพ้ม... :D
mewza_cbr

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, มกราคม 2013, 02:46:20 AM »

ปกติครับพ้ม... :D
ขอบคุณครับที่ช่วยชี้แนะ

;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

capricorns
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29, มกราคม 2013, 02:55:24 AM »

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ พอดีของผมเพิ่งเป็นวันนี้ คือระหว่างขับกลับจากที่ทำงานอยู่ดี ๆ มันก็มีเสียงดังเหมือนตอนที่เราเพิ่งบิดกุญแจเปิดเครื่องใหม่ ๆ นะครับ แล้วก็มีอาการเป็น ๆ หาย ๆ มาตลอดทางเลยครับ (ระยะทางประมาณ 60 กม.) แถมยังรู้สึกว่าแฮนด์สั่นด้วยเวลาที่เสียงดัง แบบนี้ ถือว่าผิดปกติหรือป่าวครับ

** พอดีวันนี้เปลี่ยนปั๊มที่เติมน้ำมันมาด้วย จากทุกทีเติม E20 ของ ปตท. วันนี้เปลี่ยนเป็นมาเติม E20 ของบางจากแทนครับ

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์