CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cbr250 เครื่องดับกลางอากาศ มีทางแก้ไขแล้ว  (อ่าน 24006 ครั้ง)
bermby38
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 01:13:32 AM »

แปะให้ครับ  <cry

boontawe
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 04:43:49 AM »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล แต่ผมมีปัญหาอย่างอืนด้วยตามลิงค์ครับ
http://youtu.be/9KV6DK1Tjg4
jackleadguitar
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #22 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 05:59:09 AM »

ว่าแต่ ตัว 150 มีการค้นพบรึยังครับ  >konan

dancbri
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับหุ้มงานสติกเกอร์เคฟล่า 082-4976929

« ตอบ #23 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 07:35:47 AM »

>konan >coooool >coooool
Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #24 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 10:02:35 AM »

เจออาการนี้หลังจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครั้งแรก ช่วงครบรันอิน พันโลครับ ไปที่ศูนย์แล้ว ดันปิดปีใหม่ หน่ำซ้ำไม่ดับอย่างเดว มีเสียงแก๊กๆ แถมมาด้วย...เสียงนี่เกิดจากสาเหตุเดียวกันหรือป่าวครับ (เสียงเหมือนแคมลั่นๆน่ะครับ)

HYME637
EngineerM

Line ID : engineerm

« ตอบ #25 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 04:12:41 PM »

คห.บน ลอง RESET กล่อง ดูครับ

Design / Fabrication / sandblast-coating / Laser cutting - CNC Cutting / ---- Unique job----Lower price.
ชมผลงานได้ที่    https://www.facebook.com/pages/OCZ-MOD/308506182606090
artunz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #26 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 05:30:59 PM »

กล่องอะไรหรอครับ  ??? กล่องหัวฉีดหรอครับไม่ยักกะรู้ว่ามันresetได้ด้วย

ถนนเถื่อน เสียไม่ได้
HYME637
EngineerM

Line ID : engineerm

« ตอบ #27 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2012, 10:19:52 AM »

ตามนี้เลยครับ <a href="http://www.youtube.com/v/9jlS5iEqdS4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/9jlS5iEqdS4</a>

Design / Fabrication / sandblast-coating / Laser cutting - CNC Cutting / ---- Unique job----Lower price.
ชมผลงานได้ที่    https://www.facebook.com/pages/OCZ-MOD/308506182606090
หมีขั้วโลก

palm.2499@hotmail.com ไม่มีใครเกิดมาไรค่า+แม้คนที่ฉลาด
« ตอบ #28 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2012, 08:54:55 PM »

ไปร้านสุเมธก็ได้ครับreset กล่อง 200 บาทมั้ง

[/img]http://image.ohozaa.com/view2/wnyH1FkpPHyi955Z
GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #29 เมื่อ: 01, มกราคม 2013, 01:47:19 AM »

รถที่ผลิตตั้งแต่15 ต.ค. 55 แก้ไขแล้ว  >@#%GD

Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 02, มกราคม 2013, 05:34:04 AM »

Reset กล่อง ECM แล้วเสียงแก๊กๆ จะหายเหรอครับ ?

sakdaduriy

« ตอบ #31 เมื่อ: 04, มกราคม 2013, 04:20:49 AM »

นั่นซิ พี่อยากรู้เหมือนกัน Reset กล่อง ECM แล้วเสียงแก๊กๆ จะหายเหรอครับ ร้านสุเมธ รับประกันมั้ยครับ ว่าหาย ชัวร์
sakdaduriy

« ตอบ #32 เมื่อ: 06, มกราคม 2013, 04:40:40 PM »

แม่งไปเครมฝาสูปตามเอกสาร ap honda ร้านมันไม่ยอมทำให้ อ้างนู้นนี่ตลอด ไม่ว่าง ไม่ชำนาญ งานเยอะ ไป ap honda สำโรงเลย เอางัยดีว่ะ ทาง ap honda มี บทลงโทษสำหรับร้านแบบนี้มั้ย ....เออ เซ็งมาก เอาแต่ขายแต่ไม่ดูแล....
skylinegtr02

« ตอบ #33 เมื่อ: 06, มกราคม 2013, 04:44:14 PM »

แม่งไปเครมฝาสูปตามเอกสาร ap honda ร้านมันไม่ยอมทำให้ อ้างนู้นนี่ตลอด ไม่ว่าง ไม่ชำนาญ งานเยอะ ไป ap honda สำโรงเลย เอางัยดีว่ะ ทาง ap honda มี บทลงโทษสำหรับร้านแบบนี้มั้ย ....เออ เซ็งมาก เอาแต่ขายแต่ไม่ดูแล....
ตั้งกระทู้ร้องเรียนเข้า green zone ครับ รอเวลาประมาณ1วัน มันจะกราบเท้า รีบทำให้เลยล่ะครับ ผมเคยตอนไปเครมโคมไฟก็อ้างไปเรื่อย พอกระทู้เข้าไปด่าใน กรีนโซนวันต่อมามันโทรเรียกเอารถไปทำเลย  l11
Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #34 เมื่อ: 06, มกราคม 2013, 04:50:29 PM »

reset กล่องเสียงหายจริงเหรอครับ รอคำตอบ สุเมธนี่ใช่สุเมธติวานนท์หนือป่าวครับ

sakdaduriy

« ตอบ #35 เมื่อ: 07, มกราคม 2013, 02:31:20 AM »

ขอรายละเอียด green zon ด้วยคับ ขอบคุณ ร้องเรียนยังงัย เว็บไหน ติดต่ออะไร
skylinegtr02

« ตอบ #36 เมื่อ: 07, มกราคม 2013, 04:53:11 AM »

ขอรายละเอียด green zon ด้วยคับ ขอบคุณ ร้องเรียนยังงัย เว็บไหน ติดต่ออะไร

เข้าไปตั้งกระทู้ในนี้เลยครับ http://greenzone.aphonda.co.th/  ไม่ต้องสมัครสมาชิก อยากบ่น หรือด่าอะไรเกี่ยวกับ0 ไหนก็ว่าไปเลยครับ บอกเลยก็ได้ว่า0นี้ ไม่ยอมเคลมไม่ยอมดูหรือทำรถให้ผม ทางgreen zone จะใช้เวลา1วันในการตอบกระทู้เรา เช่นเราตั้งไปคืนนี้ กระทู้จะได้รับการตอบในวันถัดไป และถ้าเราทิ้งเบอร์ไว้ให้ด้วย ในตอนเช้าพนักงานจากสำนักงานใหญ่จะโทรหาเราเอง  จากประสบการณ์ของผมเอง เค้าลืมโทรมาขอโทษแทน0บริการ เราก็ให้เราเอารถไปเข้่า0 (ตรงนี้ทางap จะแนะนำเราเอง)   ของผมพอเอารถไปทำให้นี่ทำโครตดีครับ เช็ดรถให้ ขันน็อคเช็คละเอียดยิบ ปรกติมันเคยทำดีๆซะที่ไหน ทำเสร็จลอยนิ้วมือเต็ม แต่อันนี้ไม่มีครับรถเงากริ๊บ  l11
sakdaduriy

« ตอบ #37 เมื่อ: 08, มกราคม 2013, 10:29:54 AM »

ขอบคุณครับ
timotooo

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #38 เมื่อ: 09, มกราคม 2013, 07:10:57 PM »

... ขอบพระคุณท่านเจ้าของกระทู้มากสำหรับข่าวสารที่ถือว่า " สำคัญมาก " สำหรับพี่น้องที่เจอปัญหานี้ ...

... ก่อนอื่นอย่าตอบแบบเข้าข้างตัวเองมากเกินไป .. รถคันเดียว ไม่ได้เป็นตัววัดมาตราฐานรถอีกแสนคันในรุ่นเดียวกัน ... ไม่ใช่ว่าเราไม่เจอแล้วไปอ้างนู่นนี่นั่นนอกประเด็น มันไม่เกี่ยว ...

... ในกรณี " เบาดับ " ของ CBR250 นั้นกระแสแรงมานานแล้วเพราะมันคือเรื่องจริง แล้วก็ไม่ได้เป็นกันแค่ 10-20 คัน บางคันไม่เป็นก็โชคดี บางคันเจอปัญหานี้ไปถึงกับปวดกบาล เพราะไม่
รู้ว่าวันไหนมันจะดับกลางอากาศให้รถที่ตามมาข้างหลังสอยตูดเล่น เจ็บขึ้นมาฮอนด้าจะร่วมรับผิดชอบไหมจากอาการเครื่องดับกลางอกาศ ใครจะไปรู้ ...

... อาการปิดคันเร่งกระทันหันแล้วดับ หรืออากาศชื้นเย็นฝนตกแล้วดับง่าย อันนี้มีอยู่จริงจากการถามไถ่รวมถึงข้อมูลตัวอักษรตามกระทู้ต่างๆในเว๊ปนี้ จะปฏิเสธกันได้หรือ ...

... ฮอนด้าเองคงคาดไม่ถึงกับปัญหาแบบนี้หรือจะด้วยความผิดพลาดอะไรก็ช่าง แต่เมื่อลูกค้าบ่นอุบแบบนี้ก็ควรต้องแสดงความรับผิดชอบบ้าง แล้วก็รีบแก้ไขปัญหาในรถคันที่จะผลิตต่อๆไป
ไม่ใช่ปล่อยเลยตามเลย นี่เฉพาะใน CBR นะ ถ้าไปดูทางกลุ่มผู้ใช้ CRF เจอกันหนักกว่านี้อีก เป็นเยอะมากจนทางกลุ่มจะไปยื่นปัญหานี้ที่ AP HONDA กันแล้ว ...

... เรื่องการใช้เอนจิ้นเบรคเป็นเรื่องที่ดี มันเป็นตัวช่วยในการลดความเร็ว แต่ก็ให้คำนึงด้วยว่าในเสี้ยววินาทีกระทันหัน การหยุดรถด้วยวิธีไหนสำคัญมากกว่ากัน กำคลัชท์ในโค้งไม่ใช้เรื่องแปลก
บางครั้งก็ต้องมีเช่นในความเร็วต่ำ ในรอบเครื่องต่ำ แล้วแต่ความถนัดคน ไม่มีคำว่าถูกผิด อย่าไปคิดมากถ้าขี่แค่ระดับใช้งาน ...

... สังคมในบอร์ด ช่วยเหลือกัน พูดคุยแนะนำสิ่งที่ดีให้กัน อย่าไปหลงไหลกับยศ ชื่อเสียง หน้าตาทางสังคม ของเหล่านี้มันเป็นแค่หัวโขน ...

... นอกเรื่องไปเยอะ ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้อีกครั้ง เป็นเรื่องที่มีประโยชน์มาก พี่น้องท่านใดเจอปัญหานี้ หาเวลาไปเข้าศูนย์ด่วน ...

;) ;) ;)

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
pharadoop
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #39 เมื่อ: 09, มกราคม 2013, 10:38:03 PM »

รถผมเป็น มา3ครั้งแล้ว ช่างที่ สูนย์บอกว่าไม่เป็นไร รอบต่ำๆขับช้าก็เป็นนะ ..... :-[
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์