CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม cbr ตาม ninja ไม่ทัน  (อ่าน 41455 ครั้ง)
NOKLEK
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #40 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 09:14:41 PM »

ไหนๆผมก็เห็นถามแล้วเลยไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ ระหวางนินจา กับ CBR 250 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ

การขับขี่เน้นเดินทางไกลสบายๆ ใช้ความเร็วได้พอสมควร และอัตราการบริโภคน้ำมัน และการแต่งออฟชั่นต่างๆ

ปล. ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ด้วยคับ

คุณก็ตอบตัวเองแล้วนิครับ ถ้าคุณต้องการตามที่กล่าวมา ก็ CBR โดยไม่ต้องสงสัยครับ
เบาะ CBR นุ่มกว่า Ninja ขึ่ที่ระยะทางเท่ากัน CBR ชนะ
ใช้ความเร็วพอสมควร ถ้าหมายถึง 140-150 รถทั้งสองคันทำได้
แต่ถ้าบวกเรื่องอัตราการบริโภคน้ำมันที่เป็นมิตรกับผู้ขับขี่ด้วยแล้วหละก็ CBR ชนะแบบขาดลอยกระจุยกระจายครับ

ปล. ของแต่ของทั้งสองรุ่นนี้พอๆกันนะผมว่า ไม่ว่าจะล้อ ท่อ กันล้ม ฯลฯ

ลูกผู้ชาย ถึงจะตายในท่อ ก็ต้องมุดไปตายเอาดาบหน้า

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี
I'm CBRsCLUB

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #41 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 09:33:49 PM »

คนส่วนใหญ่มองที่ความแรง คนส่วนน้อยมองที่ค่าซ่อม

ดูเหรียญให้ครบ 2 ด้าน แล้วจะรู้ว่า ทำไมต้อง CBR
ไม่เห็นไรเลยลุงเอกเห็นแต่โป้ กับ ก้อย >%REDD

หร๊าาาาาาาาาาาาา  >:( >:( >:( >:(

เราขี่คันเปลือง ๆ ของเราดีฟ่าาาาาาาาาา  cryyyyy

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #42 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 09:44:35 PM »

ผ่อนไหวรถอะไรก็ดีหมดล่ะครับ
คนโน่นแนะนำอย่างนี้ คนนี้แนะนำอย่างโน่น

สุดท้ายผ่อนไม่ไหวก็โดนยึดอยู่ดี  l11 l11 l11 l11

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
mans
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 10:00:41 PM »

อยู่ที่คนขับครับ ถ้าใจไม่ถึงก็ไปได้แค่ 120
sexserry
Editorial Staff MotoCross/MotoBigbike Magazine
Certified Trader
*

สวัสดีครับผม "แบงค์ร่มเกล้า" ^^

sexserry@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #44 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 11:45:46 PM »

Power band อยู่คนละช่วงกันครับ Ninja 250 2 สูบ แรงม้าจะมาที่รอบสูงกว่า และมากกว่า ปลายเลยไหลครับ
แต่ CBR 250 1 สูบ แรงม้าจะมาที่รอบต่ำกว่า และน้อยกว่า แต่จะได้ แรงบิดเยอะกว่าครับ เพราะฉะนั้น อัตราเร่ง CBR จะดีกว่าครับ

สังเกตุง่ายๆครับ ถ้าขับมาด้วยความเร็วกลางๆแล้วเราอยากแซงรถคันหน้าขึ้นมา . . .
CBR จะเร่งแซงได้ง่ายกว่า เพราะแรงบิดอยู่ในรอบต่ำ
Ninja จะเร่งช้ากว่านิด เพราะแรงบิดอยู่สูงกว่า จึงต้องลากรอบให้มากขึ้น

สรุปได้ว่า CBR มีข้อดีที่อัตราเร่งในรอบต่ำ ส่วน Ninja จะดีที่ ปลายไหลครับ

ผิดถูกยังไง ขออภัยด้วยนะคร้าบ ความรู้เด็ก ม.ปลาย !weedwiew

ถูกต้องที่สุดครับ ของเราอตราเร่งดี กินน้ำมันน้อย เเต่ปลายไหลสู้เค้าไม่ได้เท่านั้นเอง เเต่เราก็ไม่ได้เน้นที่จะต้องขับเร็วเสมอไปหนิครับ  >konan

ติดตามความเคลื่อนใหวรถคันนี้ที่ >> https://www.facebook.com/cbrbank <
nattaaod
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ถ้าเจอทักทายกันได้นะครับ ยินดีรู้จักเพื่อนๆ2ล้อทุกท่าน

natta_aod@windowslive.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 01:31:45 AM »

นินจาขี่ในเมือง ร้อนไข่+ขา ครับ ร้อนมากๆ จอดติดไฟแดงนี่ถ้าเกิน 1 นาทีนี่ความร้อนขึ้นเร็วมากแบบแทบแตะขีดแดงเลย
เข้าเมืองผมเลยใช้ HONDA DREAM ครับ คล่องตัวสุดๆ ไม่ร้อนไข่ด้วย มีตระกร้าใส่ของด้วย ไม่เปลืองน้ำมันด้วย
นินจาขอบอกตรงๆ เอาไว้ขี่เที่ยวไกลๆอย่างเดียวครับ   
  :-[ :-[ :-[ :-[

อ๊อด  เชียงใหม่  0877981552
boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« ตอบ #46 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 01:43:57 AM »

คนโน่นแนะนำอย่างนี้ คนนี้แนะนำอย่างโน่น

สุดท้ายผ่อนไม่ไหวก็โดนยึดอยู่ดี  l11 l11 l11 l11
!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
ballyz
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #47 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 01:44:48 AM »

นินจาขี่ในเมือง ร้อนไข่+ขา ครับ ร้อนมากๆ จอดติดไฟแดงนี่ถ้าเกิน 1 นาทีนี่ความร้อนขึ้นเร็วมากแบบแทบแตะขีดแดงเลย
เข้าเมืองผมเลยใช้ HONDA DREAM ครับ คล่องตัวสุดๆ ไม่ร้อนไข่ด้วย มีตระกร้าใส่ของด้วย ไม่เปลืองน้ำมันด้วย
นินจาขอบอกตรงๆ เอาไว้ขี่เที่ยวไกลๆอย่างเดียวครับ   
  :-[ :-[ :-[ :-[
เจ้าของน้องนินมาเล่าให้ฟังเองเลย อิอิ
tawannitto
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 05:58:32 AM »

55555..... ถั่วต้มมมมม  >:( >:( >:( >:( >:(

motosza

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #49 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 03:26:05 PM »

ถ้าขับทางไกลๆ ผมว่าน้องนินน่าจะเหมาะ  ^ ^    แบบว่าประมาณต้องการความเร็วปลายๆ
saard

« ตอบ #50 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 04:09:54 PM »

รถใช้งานกับรถสนามนักขี่กับนักแข่งมันต่างกันในรายละเอียดdetailความคุ้นเคยชินสนาม ถ้าซื้อรถมาลงสนามทุกเดือนก็ว่าไป

รามอินทรากม.8 148/85ซ.คู้บอน27แยก52  บ้านเกิดอุทัยธานี
tel 0897439980 artp009@hotmail.com

url=http://upic.me/show/40340656][/url]
dekphuket
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 04:34:19 PM »

ขี่รถตลาดก็อย่าไปเรื่องมากกับมันเลยครับ ถ้าชอบความเร็วก็น่าจะลองตัว400ขึ้นไปเลย
K-1

« ตอบ #52 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2012, 01:00:26 AM »

เราใช้ CBR250 ในชีวิตประจำวัน แต่ถ้าจะออกทริป เราใช้ VFR1200 ปล. เวลาขับ CBR250 คนชอบทักว่า ไม่ออกนินจาไปเลยล่ะ โคดรำคาญ - -

กดไลน์เลยพี่  เหนือเมฆเชียว
aonkorn

« ตอบ #53 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2012, 10:04:31 AM »

แล้วที่ตามเค้า (นินจาน่ะ) ของเราไปได้เท่าไรล่ะครับ

ไม่ทราบนะครับ ว่า250 ขับกันได้เท่าไหร่  แต่ ของผม ตัว150 R เดิมๆ ได้ 170เกือบ180 รอไหล มันดีจริงๆ ไม่รู้ว่าตามทันได้มั้ยอ่าครับ หรือมีเร็วกว่านี้อีกหรือ

พอดีวันนั้น ตาม BMW ไป เลยรู้ว่าเราได้เท่านี้จริงๆ BM น่าจะไป200 เลยอ่ากวดไม่ทัน 555

ว้าววววว เจ้าตัว 150 มันทำได้ถึง 170-180 Km/H เลยเหรอ บร๊ะเจ้า ขับยังไงอ่ะครับ ทำไรมาบ้างป่าว บอกทีเถอะครับ สุดยอด !hoehoe !hoehoe !hoehoe

ก็เดิมๆ เลยครับผม รถซื้อจากในกระทู้น่ะครับ เค้าเอามาขาย เอามาไม่ได้ทำอะไร เลย  ขี่อย่างเดียว ก็รถบ้านเดิมๆ เลยครับ 

ตอนได้มา ขับ เดือนนึง ถึงเลย 2000 โล เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง อย่างเดียว อย่่างอื่นยังไม่ได้ทำ  ไปได้จริงๆ ครับ รับรอง เอ่อ ผมหนัก 65 กิโลกรัมนะ

อาจเป้นเพราะน้ำหนักเบา  เคยซ้อน 2 กับน้อง ได้ 140 เกือบ ๆ150 ย้ำว่าเกือบๆ นะครับ ลองไล่เกียร์ ดีๆ ไล่รอบดี น่าจะได้นะ แต่ไม่รู้สิ ขอองผมมันตัว คาร์บูนะครับ ไม่ใช่หัวฉีด

คันนี้เลย 55 รักมากมาย

Uploaded with ImageShack.us

รถผมยังวิ่งไม่ถึง 100 เลยหมดปลอดแล้ว  l11
bloodrising2
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #54 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2012, 10:47:47 AM »

cbr ขี่ในเมืองสนุกกว่าครับ ปรูดปร้าด แต่ถ้าจะให้วิ่งแข่งกันยาวๆ ยกให้เค้าไปละกัน
type96

« ตอบ #55 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2012, 01:55:57 PM »

ถ้าขับเข้าแถว พระราม 9 สาธร ดินแดง จะค่ายไหนอาการเดียวกันครับ  ;) (เหมือนจะไม่เกี่ยวกับกระทู้เลย  :-\) ถ้าแบบนี้เหมือนถามว่า ชอบสาวไทย หรือ ฝรั่ง หรือ ญี่ปุ่น อะไรทำนองนี้อ้ะครับ ตอบกันไม่จบไม่สิ้น สรุปว่าเอาที่ชอบละกัน  <%6
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #56 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2012, 02:22:03 PM »

ถ้าขับเข้าแถว พระราม 9 สาธร ดินแดง จะค่ายไหนอาการเดียวกันครับ  ;) (เหมือนจะไม่เกี่ยวกับกระทู้เลย  :-\) ถ้าแบบนี้เหมือนถามว่า ชอบสาวไทย หรือ ฝรั่ง หรือ ญี่ปุ่น อะไรทำนองนี้อ้ะครับ ตอบกันไม่จบไม่สิ้น สรุปว่าเอาที่ชอบละกัน  <%6
ผมชอบญี่ปุ่นครับ อยากเห็นของจริง อยากไปมานานแล้ว ประเทศในฝันของชายไทย ;D ;D ;D

THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #57 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2012, 03:10:13 PM »

ผมชอบญี่ปุ่นครับ อยากเห็นของจริง อยากไปมานานแล้ว ประเทศในฝันของชายไทย ;D ;D ;D

ผมชอบแนวลาตินหรือไม่ก็พวกแม๊กซิโกแถบๆอเมริกาไต้

*^%# *^%# *^%#

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #58 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2012, 03:17:21 PM »

ผมชอบแนวลาตินหรือไม่ก็พวกแม๊กซิโกแถบๆอเมริกาไต้

บ๊ะ!!! ยังไม่เคยดูเลย มิทราบว่าต่างจากโซนเอเชียยังไงครับ *^%# *^%# *^%#

THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #59 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2012, 05:28:14 PM »

บ๊ะ!!! ยังไม่เคยดูเลย มิทราบว่าต่างจากโซนเอเชียยังไงครับ *^%# *^%# *^%#

สะโพกสวย
ผิวสีน้ำผึ้ง
นัยตาคมเข้ม
ผมลอนสีดำ

เวลามีเหงื่อหรือทาออย โครตมีสเนห์เลย

<%6 <%6 <%6

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์