CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม cbr ตาม ninja ไม่ทัน  (อ่าน 41457 ครั้ง)
บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 02:18:08 PM »

เข้าโค้งเยอะๆ CBR กินเลยใช่มะ ^^

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@

noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 02:55:04 PM »

เอาแบบพอเพียงนะครับ..แล้วจะขับอย่างมีความสุข  !pingping

boy_za
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #22 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 03:52:12 PM »

เอาแบบพอเพียงนะครับ..แล้วจะขับอย่างมีความสุข  !pingping

+1 ครับ :D แรงไม่พอ แต่หล่อเหลือๆ 555+ l11

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

ytrewqa
รถข้า ใครอย่าแตะ
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 04:21:07 PM »

แล้วที่ตามเค้า (นินจาน่ะ) ของเราไปได้เท่าไรล่ะครับ

ไม่ทราบนะครับ ว่า250 ขับกันได้เท่าไหร่  แต่ ของผม ตัว150 R เดิมๆ ได้ 170เกือบ180 รอไหล มันดีจริงๆ ไม่รู้ว่าตามทันได้มั้ยอ่าครับ หรือมีเร็วกว่านี้อีกหรือ

พอดีวันนั้น ตาม BMW ไป เลยรู้ว่าเราได้เท่านี้จริงๆ BM น่าจะไป200 เลยอ่ากวดไม่ทัน 555
ton_ruk

to.nr.uk@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 04:46:35 PM »

ตามที่ช่างของฮอนด้าพูดมา เขาว่า CBR250 ทำมาเพื่อความสบายในการขับขี่ และทำมายังไม่เต็มสูตร แต่ทำเผื่อไว้ ส่วนของค่ายคาวา เจ้านินจาเนี่ย เขาจัดเต็ม สำหรับการแข่ง จึงทำให้มีความเร็วที่แตกต่างกัน สังเกตุลูกสูบต่างกัน CBR250 1สูบ ทำมาเพื่อความประหยัดครับ
ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยน่ะครับ :-\ :-\

ทะยานไปสู่จุดหมาย..ด้วยใจเราเอง
ton_ruk

to.nr.uk@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 04:49:28 PM »

แล้วที่ตามเค้า (นินจาน่ะ) ของเราไปได้เท่าไรล่ะครับ

ไม่ทราบนะครับ ว่า250 ขับกันได้เท่าไหร่  แต่ ของผม ตัว150 R เดิมๆ ได้ 170เกือบ180 รอไหล มันดีจริงๆ ไม่รู้ว่าตามทันได้มั้ยอ่าครับ หรือมีเร็วกว่านี้อีกหรือ

พอดีวันนั้น ตาม BMW ไป เลยรู้ว่าเราได้เท่านี้จริงๆ BM น่าจะไป200 เลยอ่ากวดไม่ทัน 555

ว้าววววว เจ้าตัว 150 มันทำได้ถึง 170-180 Km/H เลยเหรอ บร๊ะเจ้า ขับยังไงอ่ะครับ ทำไรมาบ้างป่าว บอกทีเถอะครับ สุดยอด !hoehoe !hoehoe !hoehoe

ทะยานไปสู่จุดหมาย..ด้วยใจเราเอง
narttrang
โลกแห่งความจริง
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 04:54:08 PM »

ลองหา topspeed er6n เปรียบเทียบกับ topspeed zx6r ดูครับ แล้วจะรู้ว่าจำนวนสูบมีผลขนาดใหนแม้ cc จะเท่ากัน  :D
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #27 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 04:56:46 PM »

เพราะโดนน้องนินสับขาหลอก เลยตามไม่ทัน >eiei

ytrewqa
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 06:13:17 PM »

ว้าววววว เจ้าตัว 150 มันทำได้ถึง 170-180 Km/H เลยเหรอ บร๊ะเจ้า ขับยังไงอ่ะครับ ทำไรมาบ้างป่าว บอกทีเถอะครับ สุดยอด !hoehoe !hoehoe !hoehoe

ก็เดิมๆ เลยครับผม รถซื้อจากในกระทู้น่ะครับ เค้าเอามาขาย เอามาไม่ได้ทำอะไร เลย  ขี่อย่างเดียว ก็รถบ้านเดิมๆ เลยครับ 

ตอนได้มา ขับ เดือนนึง ถึงเลย 2000 โล เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง อย่างเดียว อย่่างอื่นยังไม่ได้ทำ  ไปได้จริงๆ ครับ รับรอง เอ่อ ผมหนัก 65 กิโลกรัมนะ

อาจเป้นเพราะน้ำหนักเบา  เคยซ้อน 2 กับน้อง ได้ 140 เกือบ ๆ150 ย้ำว่าเกือบๆ นะครับ ลองไล่เกียร์ ดีๆ ไล่รอบดี น่าจะได้นะ แต่ไม่รู้สิ ขอองผมมันตัว คาร์บูนะครับ ไม่ใช่หัวฉีด

คันนี้เลย 55 รักมากมาย

Uploaded with ImageShack.us
Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --
I'm CBRsCLUB

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #29 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 06:56:33 PM »

เรื่องPower band ไม่ใช่มั้ง
Power bandมันคือย่านกำลังสูงสุดชองเครื่องยนต์ คนขับเป็นรถอะไรมันก็ดึงได้ทั้งนั้น
จะบอกว่าCBR มันดึงเพราะรอบต่ำ ก็คงไม่ใช่จะบอกว่าNinja มันอืดกว่าก็คงไม่ถูกนัก
หากจะแซงในเมื่อคุณไม่ได้ขับอยู่ในย่านกำลัง คุณจะไปลากรอบให้เปลืองแรงเครื่องเปลืองน้ำมันทำไม
ก็เชนจ์เกียร์มันลงมาให้อยู่ในย่านสิ เหอะๆ มันจะต่างไรกัน CBRก็เหมือนกันแหละ ใช่ว่าจะดึงทุกรอบเครื่องซะเมื่อไหร่
แบบเนี้ยเรียกขี่ไม่เป็นโทษรถ
ที่นินจามันไปได้เร็วกว่า รถมันเป็นรอบสูง ลากยัน13000 CBRเหี่ยวตั้งแต่9500 ละ
ต่างกันเท่าไหร่ไปคิดดูเอา
ส่วนอัตราเร่ง ผมว่ามันพอกันแต่CBRอาจจะแลดูไปได้เร็วกว่า ก็อย่างที่รู้คือแรงมันมารอบต่ำ
แต่ถ้าจับทางตรงจริงๆมันไม่ทิ้งกันเลย CBRจะไปได้เร็วกว่านิด แล้วนินจาจะตามมาฉีกทีหลัง
ถ้าพูดถึงเรื่องความเร็วสูงสุดยกให้นินจา แต่ถ้าเรื่องความสบายCBRเอาไปเลยเต็มๆ

ถ้าจะพูดเรื่องแรงบิดรอบต่ำ ต้องดูกันตอนออกตัว ออกโค้งอะไรประมาณนี้ ไม่ใช่ไปดูตอนเร่งแซงเหอะๆ

จัดไป1คลิบ
<a href="http://www.youtube.com/v/IvCarbUP7ZI" target="_blank">http://www.youtube.com/v/IvCarbUP7ZI</a>

แหมถูกใจจริง ๆ  l11 l11

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 07:01:19 PM »

กระทู้นี้ ผมขอเบรคกันไว้หน่อยนะครับ

กรุณาหลีกเลี่ยงการโพสข้อความที่ เป็นการเปรียบเทียบ ในทางที่จะ ก่อให้เกิดความแตกแยก นะครับ

ถ้าหากกระทู้นี้เริ่มดราม่า ผู้ดูแลอาจจะขอล็อคนะครับ

2ล้อด้วยกัน จะเร็วจะช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันนะ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 07:27:30 PM »

ก็อย่างที่คุณโต้ว่ามานั้นแหละ ทำไม่ถึงชอบเอามาเปรียบกันจัง >yes >yes >yes

czecho

Drums - Dunk en Drive ~

checkko_06@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 07:56:10 PM »

ในคลิ๊ป ความเร็วแค่ 150 แต่เข็มแตะเร้ดไลน์แล้วหรอ...
ขับยังไงเนี่ย = ="

มาใหม่ ไม่รู้เรื่องอะไรสักอย่าง บ้าๆบอๆ แต่ก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ..
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #33 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 08:12:06 PM »

ที่แตะ Red Line เพราะว่าเค้าใช้แค่ 5 เกียร์ครับ  ลองสังเกตุดู   
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))

« ตอบ #34 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 08:23:55 PM »

มันจะเร็วแค่ไหนก็ถึงที่หมายเหมือนกัน วิ่งบนถนนเหมือนกัน (ไม่ได้บินออกนอกโลกได้)  >%REDD

motosza

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 08:30:41 PM »

แรง ตามราคา  l6   

l11
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 08:31:51 PM »

คนส่วนใหญ่มองที่ความแรง คนส่วนน้อยมองที่ค่าซ่อม

ดูเหรียญให้ครบ 2 ด้าน แล้วจะรู้ว่า ทำไมต้อง CBR

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
Herulaya

« ตอบ #37 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 08:37:05 PM »

คนส่วนใหญ่มองที่ความแรง คนส่วนน้อยมองที่ค่าซ่อม

ดูเหรียญให้ครบ 2 ด้าน แล้วจะรู้ว่า ทำไมต้อง CBR

เบากว่าเบรคน้อยกว่า เปิดคันเร่งได้ไวกว่า  ช่วงล่างเท่ากันคริๆ
 l11 l11

Moo

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #38 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 08:59:44 PM »

โหวิ่งได้ขนาดนี้เลย รถผมยังวิ่งไม่ถึง140เลยครับ  ไม่ได้อะไรเลย l11

VaVaX2

« ตอบ #39 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 09:07:26 PM »

ไม่เห็นไรเลยลุงเอกเห็นแต่โป้ กับ ก้อย >%REDD

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์