CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cbr250 มีน้ำมันเครื่องซึมจากน็อตถ่ายน้ำมันเครื่องครับ  (อ่าน 3827 ครั้ง)
aum
อั้ม
Certified Trader
*

ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

pongsuk-aum@msn.com
« เมื่อ: 24, กันยายน 2012, 09:07:17 PM »

สวัสดีครับ ผมอั้มครับ ออกรถมา 4 เดือน วิ่งไป 6xxx โล ใช้รถวิ่งไปทำงานตามปกติ
มีน้ำมันเครื่องซึมออกจากน็อตถ่ายน้ำมันเครื่องครับ เช็คแน่อนแล้วว่าซึมออกมาจริงๆ ไม่ได้เป็นน้ำมันจากโช่หรืออะไรอื่น ซึมออกมาช้าๆ ไม่ทราบว่าเป็นมากี่วันแล้ว
เช็คน็อตดูแล้ว ไม่ได้ขันหลวม หรือแน่น จนเกินไป
 nooooo nooooo nooooo
อยากทราบว่าสามารถเคลมประกันได้มั๊ยครับ ล่าสุดผมเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ตอน4000โล และอยากทราบว่าศุนย์จะเคลมประกันให้ผมยังไง
แนะนำทีครับ ผมอยู่แถวสมุทรปราการ แพรกษา
 :-\ :-\ :-\
ขอบคุณครับ

facebook.com/pongsuk.lekmee
08-4642-4036

p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กันยายน 2012, 09:21:15 PM »

แหวนรองอลูมิเนียมที่รองโบล์ถ่ายน้ำมันเครื่อง กับเครื่อง มันไม่เรียบหรือ เปล่าครับ ไม่เกิน 15 บาท ถ้ากรณี เกลียวรูด หรือ แคร็งค์ร้าว อันนี้ก็อีกเรื่อง เช็คดูก่อน ตอนไขมี โลหะ อยู่ตามเกลียวหรือเปล่า
aum
อั้ม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กันยายน 2012, 09:25:02 PM »

ผมแค่ขันคลายออกมาแล้ว ขันเข้าไปใหม่น่ะครับ จะดูว่าช่างที่ศูนย์เปลี่ยนน้ำมันเครื่องมาแล้วขันแน่นเกินไปหรือป่าวเพราะที่ผ่านมา ชอบขันซะแน่นเลย
 !sadsad !sadsad !sadsad

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 25, กันยายน 2012, 02:41:55 AM »

สาเหตุนี้เพื่อนผมเคยเปนนะ มาจากที่ช่างขันแน่นเกินไป ทำให้รูมันหวานอะคับ หรือบางทีช่างจะขันเอาออก แต่ขันผิดทาง แล้วดันขันซะเต็มแรง รูมันก็็จะเป็นแผลคับ น่าจะเคลมได้นะคับ

type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, กันยายน 2012, 05:28:58 AM »

ลองแก้จากทุนต่ำก่อนก็ได้ครับ แหวนรองหัวน้อตลองเปลี่ยนดูครับตัวละ 15 บาท และระหว่างไขน้อตเข้าไปลองเอาเทปพันท่อประปาพันเกลี่ยวดูครับ พันตรงใกล้ๆหัวน้อตนะครับไม่ต้องให้ถึงปลายเกลียว...ลองดูแบบนี้ก่อนครับ
aum
อั้ม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, กันยายน 2012, 06:25:41 AM »

เข้าศูนย์ช่างขันแน่นให้แล้วครับ บอกที่มันซึมเพราะน็อตหลวมมา ไว้จะสังเกตอีกทีครับ

manu2516
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, กันยายน 2012, 07:00:16 PM »

บางทีเป็นที่แหวนรองน๊อตน้ำมันเครื่องไม่ใส่ก็มีฮะ มันหลุดตอนเปลี่ยนถ่ายน้ำมันบางคนก็ไม่เอาใส่ให้ คงกลัวเปื้อนน้ำมัน เลยขันเข้าไปแต่น๊อตเลยก็มี
kingryu
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, กันยายน 2012, 10:48:47 PM »

ส่วนใหญ่จะเป็นที่แหวนรองมากกว่าครับ
เอาตัวใหม่ใส่แทนตัวเก่า
ขันไม่ต้องแน่นมาก แค่พอตึงมือครับ
รับรอบเลิกหยด เลิกซึม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์