CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่พักเท้าหัก 1700 เลยหรอ  (อ่าน 3707 ครั้ง)
bossFBIza
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 06, สิงหาคม 2012, 06:39:30 AM »

ด้วยความห้าว ตามวัยรุ่นเมื่อวานผมเพิ่งยกหน้าเกือบตั้งฉากต่อหน้า 150อีกคันไม่รู้ว่าอยู่ในบอร์ดนี้รึป่าว ปล.ผมขี่ 250 ตรงไฟแดงวัดพยาธิ อยุธยา
แต่จิงๆ แล้วไม่ตั้งใจหรอก เกือบๆล้มอยู่แต่พอทรงตัวได้
 ด้วยความอยากลองอีกวันนี้เลยมาลองใหม่ตรงเจดีย์อยุธยารอบอยู่ที่ 6 พันกว่า l15  ครับบวกกับมือรื้นด้วยทำให้ครัซหลุดมือแรงเลยส่งไปที่ล้อเต็มที่
ปรากฏว่าตั้งฉากได้อยู่แปปนึงแล้วหงายไปเลยครับ  :P :P แต่ตัวผมกับเพื่อนลงไปนั้งไหลไปกับพื้นถนนโชคดีใส่ชุดป้องกันไว้ทุกส่วน ส่วนรถเห็นรถลอยตั้งฉากได้อยู่แปปนึงแล้วก็โค้นลงมา
คอเบี้ยว คันเกียร์งอต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว ที่พักเท้าหักเลยครับ

เข้าเรื่องๆ
เล่าเพลินไปหน่อย พอผมไปถามราคาคันเกียร์ ทั้ง 350 บาทได้
แต่ที่พักเท้าซ้ายที่หักไปไปเช็คราคาเค้าบอก 1700 บาท งงมากครับ
ผมไปเจอที่เค้าขายยกชุดทั้งที่วางเท้ามพร้อมชุดเกียร์ 600 กว่าบาท
ไปเช็คที่ศูนยเฉพาะที่วางเท้าอย่างเดียว 1700 มันต้องมีอะไรผิดพลาดแน่ๆ
เลยขับกลับบ้านแบบคันเกียร์งอ เท้าลอยไม่มีที่วางเท้า

atthaphon_s
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2012, 06:50:54 AM »

ด้วยความห้าว ตามวัยรุ่นเมื่อวานผมเพิ่งยกหน้าเกือบตั้งฉากต่อหน้า 150อีกคันไม่รู้ว่าอยู่ในบอร์ดนี้รึป่าว ปล.ผมขี่ 250 ตรงไฟแดงวัดพยาธิ อยุธยา
แต่จิงๆ แล้วไม่ตั้งใจหรอก เกือบๆล้มอยู่แต่พอทรงตัวได้
 ด้วยความอยากลองอีกวันนี้เลยมาลองใหม่ตรงเจดีย์อยุธยารอบอยู่ที่ 6 พันกว่า l15  ครับบวกกับมือรื้นด้วยทำให้ครัซหลุดมือแรงเลยส่งไปที่ล้อเต็มที่
ปรากฏว่าตั้งฉากได้อยู่แปปนึงแล้วหงายไปเลยครับ  :P :P แต่ตัวผมกับเพื่อนลงไปนั้งไหลไปกับพื้นถนนโชคดีใส่ชุดป้องกันไว้ทุกส่วน ส่วนรถเห็นรถลอยตั้งฉากได้อยู่แปปนึงแล้วก็โค้นลงมา
คอเบี้ยว คันเกียร์งอต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว ที่พักเท้าหักเลยครับ

เข้าเรื่องๆ
เล่าเพลินไปหน่อย พอผมไปถามราคาคันเกียร์ ทั้ง 350 บาทได้
แต่ที่พักเท้าซ้ายที่หักไปไปเช็คราคาเค้าบอก 1700 บาท งงมากครับ
ผมไปเจอที่เค้าขายยกชุดทั้งที่วางเท้ามพร้อมชุดเกียร์ 600 กว่าบาท
ไปเช็คที่ศูนยเฉพาะที่วางเท้าอย่างเดียว 1700 มันต้องมีอะไรผิดพลาดแน่ๆ
เลยขับกลับบ้านแบบคันเกียร์งอ เท้าลอยไม่มีที่วางเท้า

ที่วางเท้า เหตุที่ราคาแบบนี้เพราะ รหัสอะไหล่ของพักเท้าตัวนี้ มันตัวเดียวกับ CBR1000 ตัวเก่าครับผม ดังนั้นราคาจึงเท่ากับ CBR1000 ครับ

ไม่มีอะไรผิดพลาดครับ และคงไม่ต้องงงแล้วนะครับ ถ้าคิดว่าแพงไป แนะนำ ลองหาเป็นเกียร์โยงสวยๆ ก็ได้ครับเท่ไปอีกแบบ ไม่ก็หามือสองเอาจากในเวปเอา ไม่แพงครับ แต่ถ้าเบิกห้างราคากระฉูดแน่นอนครับ
KRIT_GTR
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2012, 02:46:53 PM »

คันเกียร์สามารถดัดเอาได้นะครับ.  ส่วนอะไหล่อื่นบางชิ้นของฮอนด้าราคาแพงเว่ออยู่แล้วเพราะมีคนน้อยคนที่จะเปลี่ยน. แนะนำลองหาซื้อมือ2คนที่ใส่เกียร์โยงอ่ะิ่ะ. เผื่อมีคนขาย หรือ/ม่ก็หนีไปเล่นเกียร์โยงเลย

นักขับ อิสระ
บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2012, 03:40:25 PM »

คันเกียร์สามารถดัดเอาได้นะครับ.  ส่วนอะไหล่อื่นบางชิ้นของฮอนด้าราคาแพงเว่ออยู่แล้วเพราะมีคนน้อยคนที่จะเปลี่ยน. แนะนำลองหาซื้อมือ2คนที่ใส่เกียร์โยงอ่ะิ่ะ. เผื่อมีคนขาย หรือ/ม่ก็หนีไปเล่นเกียร์โยงเลย

ถูกต้องนะคร้าาาาาบ ^^

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
aummuamua
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2012, 09:35:00 PM »

ไปเดินเชียงกงดีก่า..หรือไม่ก็อย่างว่าครับ เกียร์โยงเลยครับ      handsom
NCBohm
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2012, 04:09:14 AM »

ถ้าไม่เปนเศษๆมากก็เชื่อมอาร์ก้อลเอาก็ได้คัฟ80บาทเคยแล้วหักเหมือนกัน5555ห้าวเป้ง
NCBohm
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2012, 04:11:56 AM »

เชื่อมอาร์ก้อลก็ได้คัฟ
Step-Klak
CBR150 REPSOL
I'm CBRsCLUB

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 07:02:40 PM »

ผมว่าซื้อเกียร์โยงไปเลย ตอนนี้ก็ 600+1700 เพิ่มอีกนิดหน่อยได้ของ สวยงามเลยหล่ะ

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์