CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเพราะโดนแกล้ง  (อ่าน 15572 ครั้ง)
pisit
เปลี่ยนแต่รถ แต่เคยไม่เปลี่ยนใจครับ ผม
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ผม แค่เป็นคน พูดน้อย

« ตอบ #20 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 03:03:50 AM »

ผมก็กลัวแต่แรกแล้ว ไม่คิดว่ามันจะมี *หมานุด*แบบนี้อยู่บนโลก >:( >:( >:(

<script src='http://img405.imageshack.us/shareable/?i=wayneronaldo.png&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>

artit3651
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #21 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 04:54:45 AM »

ไบเกอร์ สิ สวย ทน
hangman
เก่งพอตัว...ไม่ได้มั่วเหมือนพวกโชว์เก๋า
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 05:36:52 AM »

พวกนี้มันขี้อิจฉา ไม่มีเลยทำลายของคนอื่น แย่จริงๆ

ฝีมือวัดกันที่ความสามารถ......ไม่ใช่สงครามน้ำลาย

Doramon9876
Certified Trader
*

ไข่ติดถังหลังติดนม นวดทั้งไข่นวดทั้งนม อู้วววว

« ตอบ #23 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 05:24:23 PM »

จับได้ก็ หึๆๆๆๆๆ เอาเครื่องที่พัง ทุบหัวก่อนเลย >A@$%^^

ผมรูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย เส้นไม่ใหญ่ แต่หมดทั้งใจฉันให้เธอ ฮิ้วววว~~~~~~~
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #24 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 06:13:25 PM »

ใช้ฝาปิดแบบใช้น็อตหกเหลี่ยมขัน แล้วก็กลึงเศษอลูมิเนียมมาปิดที่รูน็อต จะเปลี่ยนที่ก็แกะออกที

ยุ่งยากหน่อยแต่พอช่วยได้ครับ พวกที่ใส่ของแต่งนอกแพงๆก็ใช้วิธีนี้เซพของกันก็ส่วนมากครับ

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
makestyle

Life sTy|e

« ตอบ #25 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 07:29:00 PM »

เห็นด้วยกับหลายๆวิธีนะครับ

แต่ผมกลับมองว่าเป็นการแก้ไขปลายเหตุครับ

ถ้าทำน๊อตอุดแล้วถ้าเกิดมันทำอย่างอื่นหล่ะ

ตัดสายเบรก เอาน้ำมันเบรกราด กรีดเบาะ ขูดชุดสี ตัดนั่น ถอดนี่

ทางที่ดีก็ย้ายที่จอดครับ หรือไม่ก็หาตัวคนทำให้ได้ครับ

NOKLEK

« ตอบ #26 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 07:41:52 PM »

ก็จริงครับ
555555555+

ทำไมเดี่ยวนี้เด็กไทยถึงได้เป็นอย่างนี้เนี่ยะ ออกข่าวแต่ละวัน เห็นแล้วเศร้า

ลูกผู้ชาย ถึงจะตายในท่อ ก็ต้องมุดไปตายเอาดาบหน้า
Jso
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 09:23:17 PM »

พออ่าน ก็เสียวหลังเลย  เพราะพึ่งจะโดน กุญแจ กรีดถังน้ำมัน (ลอยยาวฝังลึกเลย)
bomtaki
คนตัวเล็ก แต่ใจรัก ของเล่นใหญ่
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

นายเท่มาก เธอสวยแท้

bom_taken@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 10:07:41 PM »

l13 l13 l13 l13ขอบคุณน่ะครับดีที่รู้ทันก่อน เพราะตอนนี้โดนขู่มาเรียบร้อยแล้วว่า (ระวังรถนายให้ดีสักวัน) nooooo

mido

« ตอบ #29 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 06:18:38 AM »

ไม่ว่าจะ ทราย รึว่า น้ำตาล โดนเข้าไปก็แต่ต้องเปลี่ยนข้างในใหม่หมด  !sadsad nooooo l12 ก็ทำไปได้นะคนเรา
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 09:01:13 AM »

เห็นด้วยกับหลายๆวิธีนะครับ

แต่ผมกลับมองว่าเป็นการแก้ไขปลายเหตุครับ

ถ้าทำน๊อตอุดแล้วถ้าเกิดมันทำอย่างอื่นหล่ะ

ตัดสายเบรก เอาน้ำมันเบรกราด กรีดเบาะ ขูดชุดสี ตัดนั่น ถอดนี่

ทางที่ดีก็ย้ายที่จอดครับ หรือไม่ก็หาตัวคนทำให้ได้ครับ

เห็นด้วยครับ >yes >yes >yes

bankdog
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

ทุกเส้นทางมีไว้ลุย และเมาๆๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 10:03:55 PM »

:-\สงสัยมันอยากกิน ก้านสูบเชื่อม l10     เลวได้อีก  l12
paulhack
อิสระอยู๋ในใจ

็Hack Bilmola

absolut_hack@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 05:31:51 AM »

จับได้ ตีหัวมัน เอาเลือดมา ล้างเท้า  พวก มือบอน >:( >:( >:(

Hacker Bilmola !! ^^ ใครๆก็เรียก อากู๋   555
NOKLEK

« ตอบ #33 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 07:15:58 PM »

:-\สงสัยมันอยากกิน ก้านสูบเชื่อม l10     เลวได้อีก  l12

:P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P

ลูกผู้ชาย ถึงจะตายในท่อ ก็ต้องมุดไปตายเอาดาบหน้า
บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2012, 05:02:33 PM »

เอากาวตราช้างแปะครับ พอมันเอามือไปบิด มือมันก็ติดกาว จากนั้นเราก็ไปสกัมมัน 555

ขำๆนะครับ แก้เครียด

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
hyppiez
CARMO

"จะถูกจะแพง ขอแดงใว้ก่อน"

« ตอบ #35 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2012, 02:59:31 AM »

เจอแบบนี้เครียดเลย ไม่นึกว่าจะมีคนเลวๆ แบบนี้อยู่อีกนะครับ
atthaphon_s

« ตอบ #36 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2012, 05:17:15 AM »

ใช้ฝาปิดที่ต้องใช้ประแจ6เหลี่ยมขันก็ได้ครับ  อย่างน้อยๆก็ไม่น่าจะมีใครพกแจ6เหลี่ยมไว้ประจำหอ นอกจากพวกที่ต้องใช้งาน

ค่าซ่อม3หมื่นเปลี่ยนไปมั่งครับ  ผมนับดูเล่นๆจุดที่คาดว่าจะพังได้ประมาณ1หมื่นเอง

ประมาณนั้นอะคับ..........ส่งเข้าศูนย์ HONDA เบ็ดเสร๊จโดนไปเกือบ30000 เห้นเขาบอกข้างในแทบจะเปลี่ยนหมดเลย  :D และขอถามอีกอย่างคับ ที่ปิดแบบที่ว่ากันหาซื้อได้ตามร้านแต่งทั่วไปใช้ไมคับและขนาดมันเท่ากันรึไมคับ
และขอขอบคุณทุกคนแทนน้องผมด้วยที่มาช่วยให้คำแนะนำ ;)

ใช้ฝาปิดของ Kawasaki Boss ก็ได้ครับ รู้สึกเกลียวจะเท่ากันเลย เป็นอลูแต่ต้องใช้ปากแบนตัวใหญ่ๆ ขันเอาครับ ตัวนี้ถ้าขันดีๆ และหาซีลยางเบอร์อ้วนๆ หน่อยขันเข้าไป ก็เอาออกยากแล้วครับ นอกจากต้องใช้ประแจของมันโดยเฉพาะขันเอาก็จบแล้วครับ
atthaphon_s

« ตอบ #37 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2012, 05:33:40 AM »

1. ทราย
2. กากเพชร(ที่เอาไว้บดวาล์ว)
3. น้ำตาลทราย

1. ความเสียหายที่เกิดจากทรายอย่างมากฝั่งคลัทช์จะพังก่อน และส่วนนึงถ้าใหญ่เกินไป มันก็จะเข้าไปติดกับตะแกรงน้ำมันเครื่อง ซึ่งเจ้าของรถรู้ตัวก่อนแน่นอน และกว่ามันจะกระจายไปยังจุดต่างๆ ยากกว่าเยอะ
2. ความเสียหายที่เกิดจากกากเพชรบดวาล์ว อันนี้น่ากลัวมากๆ เพราะมันสามารถละลายและซึมไปกับน้ำมันเครื่องได้ มันจะเหมือนกระดาษทรายชั้นดี มันจะขัดชิ้นส่วนเครื่องยนต์ของเราแบบสะอาดเอี่ยมอ่องเลยทีเดียว คือง่ายๆ คลัทช์ เกียร์ ลูกสูบ วาล์ว นี่ ไปก่อนเพื่อน เพราะเป็นชิ้นส่วนที่มีการหมุนเสียดสีกันอยู่แล้ว อาการที่โดน เวลารื้อมา ชิ้นส่วนทุกชิ้นจะแวววั๊บเหมือนเวลาเราเอากระดาษทราบเบอร์ 1000 มาถูเลย อันนี้ ถ้าโดนขึ้นมา เปลี่ยนหลายชิ้นครับ
3. ความเสียหายที่เกิดจากน้ำตาลทราย พอเครื่องร้อนๆ มันจะสามารถละลายไปหลเวียนไปได้กับน้ำมันเครื่อง คือ จุดใดที่น้ำมันเครืองเข้าไปได้ มันก็สามารถเข้าไปได้เช่นกัน แต่ปัญหาจะไปเกิดตอนที่เครื่องเย็น เจ้าน้ำตาลที่ว่าก็จะแข็งตัวและเกาะยึดตามจุดต่างๆ โดยเฉพา ช่องทางเดินน้ำมันหล่อลื้น ที่มีรูเล็กมากๆ ขนาดได้ๆ กะปลายเข็ม ลองคิดเอาว่า ถ้ามันเข้าไปติดนี่ เลิกคิดได้เลย พวกหม้อคลัทช์ ปั๊มน้ำมันเครื่อง เฟืองเกียร์ วาล์ว ลูกสูบ+ร่องแหวน นี่เลิกคุยได้เลยครับ เอากันง่ายๆ โดนกันหมดทั้งเครื่อง

สรุป ตั้งแต่ผมซ่อมรถพวกนี้มา ผมกลัวน้ำตาลทรายสุดๆ แล้วครับ รองลงมาก็กากเพชร เพราะ น้ำตาลทราย ดีไม่ดีถ้าดวงซวย ต้องเปลี่ยนแคร้งเครื่องด้วยนะครับถ้ามันไปอุดตันอยู่ข้างใน แต่กากเพชรนี่ยังเปลี่ยนกันเป็นบางจุดนะครับ ถ้าแกะออกมาล้างทัน อย่างมากก็แค่ ลูกสูบ+แหวน+วาล์ว และชิ้นส่วนอื่นๆ บางชิ้น ยังพอทำให้กลับมาใช้ได้ แต่ถ้าน้ำตาลเหมือนโยนเครื่องทิ้งจริงๆ ครับ

แนะนำนะครับ อย่าจอดรถในที่ลับตาคน และเราต้องหมั่นสังเกตรถเราตามจุดต่างๆ หากมันผิดหูผิดตาไป จะได้แก้ใขทัน ผมเคยเจอประสบการณ์แบบนี้มาหลายครั้งแล้วครับ อย่างสมัยเรียนเพื่อนผมโดนแกล้งมีคนเอาทรายใส่เครื่อง แต่โชคดีตอนไปเอารถที่โรงจอดรถกะมัน ผมสังเกตเห็นจุกน้ำมันเครื่องมีรอยโดนเปิด ( ของมันจะมีรอยน้ำมันเครื่องเขรอะๆ อยู่ ) ชัดๆ เลยคือรอยน้ำมันเครื่องเขลอะๆ ตรงฝาปิดมีรอยมือคน โชคดีที่ไม่ได้ขี่รถ เลยเข็นรถกลับเข้าไปในแผนก ไปเบิกเครื่องมือมาแกะฝาคลัทช์ออก เจอเลยครับ ทรายเกือบ 1 กำมือ สรุปรอดไป แต่ตอนหลังจับมือคนทำได้ โดนกระทืบเนียนไปเรียบร้อย  ส่วนน้ำตาลทรายกับกากเพชร เมื่อก่อนเพื่อนผมมันตัวแสบๆ ล้วนๆ ( ธรรมดา เด็กช่างยนต์ ) พอโดนอาจารย์ฝ่ายปกครองจับตัดคะแนนทีๆ นี่ ต้องมีสังเวยรถ 1 คัน พวกนี้มันจะเอากากเพชรไปใส่ บางทีก็น้ำตาลทราย ( เพื่อนทำ ) แต่พอพัง (ผมรื้อ) สรุป ..... อย่าทำกับครูอาจารย์อย่างนี้เลย กูเหนื่อยรู้ใหม!

จอดรถระวังๆ ครับ บางทีพวกที่อิจฉาเพื่อน เห็นคนอื่นแล้วอิจฉา เลยแกล้งซะ โรคจิดโคตรๆ
knotcbr
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #38 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 07:03:11 PM »

เป็นอะไรที่เลวร้ายมากๆเลย โดนกลั่นแกล้งแบบนี้ จับได้คงต้องจัดหนักให้เข็ดหลาบแบบฝังใจ จะได้ไม่ไปทำกับคนอื่นๆอีก

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์