CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBR 250 i วิ่งได้กี่โลลิตร ใช้น้ำมันอะไร แชร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 7121 ครั้ง)
mosnseries
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

ที่เราอัดไป เราใว้ใจว่าเราดูแลนายมาดี เพื่อนคู่ทาง

mosza24hot@hotmail.com
« เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 05:30:42 AM »

น้ำมัน E20 ใช้แล้ว มันจะทำอะไรกับเครื่องไหมครับ
น้ำมัน แต่ละรุ่นมันกินเท่ากันไหมครับ ต่อ1ถังอ่า...

mosnseries
*

ที่เราอัดไป เราใว้ใจว่าเราดูแลนายมาดี เพื่อนคู่ทาง

mosza24hot@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 06:03:52 AM »

จะซื้อเดือนนี้ ผมอยากรู้ด้วยว่า คันที่เท่าไหร่ ดูตรงไหนหรอครับ จะเอาคันที่เลขเยอะสุด ดีหรือเปล่า (การผลิตล่าสุด)
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"
I'm CBRsCLUB

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 07:37:12 PM »

ดูตรงคอรถอ่ะครับ  ตรงจุดหมุนคอนะ มันจะมีเลขอยู่   !goodjob
POPZA_20
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 08:21:15 PM »

จะซื้อเดือนนี้ ผมอยากรู้ด้วยว่า คันที่เท่าไหร่ ดูตรงไหนหรอครับ จะเอาคันที่เลขเยอะสุด ดีหรือเปล่า (การผลิตล่าสุด)
ดูจากหมายเลขรถแต่ละคันจะอยู่ตรงคอรถ ทางขวามือ ถ้าจะเอาเลขเยอะสุดนิคงต้องรอให้ฮอนด้าผลิตเป็นคันสุดท้าย แล้วไม่มีการผลิตอีกอ่ามั้งครับ
farjumper
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 08:32:37 PM »

กลับเข้าฝั่งฮะ ตามความคิดผมยิ่งเลขคอล่าสุดยิ่งดีนะครับ
เพราะบางปัญหาที่เกิดขึ้น อาจจะได้รับการแก้ไขมาแล้ว
POPZA_20

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 08:34:59 PM »

กลับเข้าฝั่งฮะ ตามความคิดผมยิ่งเลขคอล่าสุดยิ่งดีนะครับ
เพราะบางปัญหาที่เกิดขึ้น อาจจะได้รับการแก้ไขมาแล้ว
แต่ก็ไม่แน่นอนเสมอไปนะครับ บางคันอาจจะมีปัญหาจากการผลิตเกิดขึ้นได้ครับ
eard

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 11:15:24 PM »

น้ำมัน E20 ใช้แล้ว มันจะทำอะไรกับเครื่องไหมครับ
น้ำมัน แต่ละรุ่นมันกินเท่ากันไหมครับ ต่อ1ถังอ่า...

E20 สามารถใช้ได้ครับ อ้างอิงจากโบชัวร์ CBR250R ในหน้าสุดท้าย ในหมวด SPECIFICATION สวนตัวผมก็ใช้ E20 เติม 9 ลิตร วิ่งได้ประมาณ 250 กม.
ซึ่งอัตราสิ้นเปลืองมันก็อยู่ที่นิสัยการขับขี่ของแต่ละบุคคลด้วยนะครับ

เลขเครื่องยนต์จะอยู่ใต้ฝาครอบสเตอร์หน้าครับ ใกล้ๆ กับคันเกียรโยง คันที่ผมออก เลขเครื่อง 0000743 ปัจจุบันใช้งานมากว่า 14,000 กม. ก็ยังไม่พบปัญหาอะไร

ผมว่ากว่าฮอนด้าจะส่งมอบรถให้กับร้านค้าซึ่งเป็นตัวแทนจำหน่าย และกว่าร้านค้าจะจำหน่ายรถให้กับลูกค้า ต้องผ่านกระบวนการ QC มาหลายครั้งแล้ว
เรื่องปัญหาของรถที่จะพบเจอคงน้อยมากๆ ไม่ต้องกังวลหรอก ใจรัก เงินพร้อม ก็ซื้อเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก
 >som

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2011, 03:32:17 AM »

ของผมขับ CBR150i มาก้อยังไม่เจอปัญหาเลยนะคับ เห็นเพื่อนๆตั้งกระทู้ถามปัญหากันผมก้อยังไม่เข้าใจเพราะยังไม่เคยเจอซักอย่าง  มันแล้วแต่คัอ่ะคับ  โชคดีก้อได้ดีไป  !goodjob
yutthachai_w

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2011, 08:24:14 PM »

ของผมถังแรก 27 โลลิตรครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์