CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " น้ำจิ้ม " อีกครั้ง.......For CBR 250 นะจ๊ะ~~ (^0^")  (อ่าน 10285 ครั้ง)
Cowboy VI
CBR NE-Zone
I'm CBRsCLUB

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 02:22:13 AM »

วันนี้ทางศูนย์โทร.มาบอก เรื่องเปลี่ยนอะไหล่ที่รอเครม จากกระทู้นี้ >>no

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=22411.0

ผมจึงรีบบึ่งเจ้า 150i ไปที่ศูนย์ เพื่อทำการเปลี่ยนอะไหล่ที่มัน Fail สภาพที่ได้ เป็นดังรูปด้านล่าง........

ทางศูนย์บริการเป็นอย่างดี เปลี่ยนให้อย่างว่องไว ประทับใจอย่างแรง~~ ^0^

แต่ นี่ไม่ใช่ประเด็น........เพราะประเด็นที่ผมจะกล่าวถึง คือ CBR 250

เนื่องจากต้องนั่งรอช่างที่ศูนย์เปลี่ยนอะไหล่ จึงเดินเล่นป้วนเปี้ยนภายในศูนย์ตามอารมณ์ แล้วก็ไปเจอกับ โบชัวร์ของเจ้า 250 จึงขอเค้ามา จึงถ่ายรูปมาให้ชมพอเป็นวิทยาธานครับ

เผอิญที่บ้านไม่ีมีเครื่องสแกนครับ จึงต้องถ่ายรูปจากกล้องกากๆ ไปพลางๆ ก่อน  <cry

ราคาที่ผมสอบถามจากทางร้านมา อยู่ที่ 100,000 บาทถ้วนๆ พร้อม " ทะเบียน + พรบ. "

และทางเฮียเจ้าของร้านบอกมาเหมือนกันว่า มีฝรั่งมาจองไปแล้ว 1 คัน และ ณ.ตอนที่ผมรอรถอยู่ ก็มีมาจองเพิ่มอีก 1 ท่าน

อ๋อ......ราคาที่ผมสอบถามนี้ จาก " ใต้ฟ้า มอเตอร์ โคราช " นะครับ ท่านใดพักพิงอยู่เมืองย่าโมแห่งนี้ ก็แวะไปสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้

bomtaki
คนตัวเล็ก แต่ใจรัก ของเล่นใหญ่
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

นายเท่มาก เธอสวยแท้

bom_taken@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 02:36:14 AM »

แล้วพอรู้ไหมครับว่าออกวันไหนที่แน่ๆเลยขายได้อ่ะ

จองรถวันไหนได้กันเนี่ย

รอนานแล้วเด้อมาแล้วจะไปอกเลย

Cowboy VI
CBR NE-Zone

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 02:41:09 AM »

แล้วพอรู้ไหมครับว่าออกวันไหนที่แน่ๆเลยขายได้อ่ะ

เรื่องวันวางจำหน่ายรถ ทางศูนย์แจ้งไว้แค่ว่า " ช่วงหลังปีใหม่ " แต่ไม่ได้ระบุวันครับ  <%6

cci17

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 03:04:24 AM »

พี่แช็คผมซื้อรถที่ใต้ฟ้ามา 3 คันแล้วพี่เค้าบริการดีมากจริงๆแต่มานอกใจเพราะรอไม่ไหว อิอิ   ;D ;D

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

bomtaki
คนตัวเล็ก แต่ใจรัก ของเล่นใหญ่

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 04:02:00 AM »

เรื่องวันวางจำหน่ายรถ ทางศูนย์แจ้งไว้แค่ว่า " ช่วงหลังปีใหม่ " แต่ไม่ได้ระบุวันครับ  <%6
เง้อไหนว่ามีที่หนึ่งบอกว่าหลังวันที่10นี้รอดูวันที่แน่ชัดอ่ะครับ
ไงไปวันหลังปีใหม่อีกแล้วนั้น nooooo nooooo

MAYARMY
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 04:22:35 AM »

:P เอารถไปเทิน เหีย ดี ก้า   l6

Uploaded with ImageShack.us
TRAFFICKER
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 04:35:19 AM »

*^%# วันนี้ไปเดินมาเตอร์เอ๊กโป ที่เมืองทอง รีบพุ่ง ไปหยิบโบชัวร์ 250 ก่อนเลย  อิอิ...ได้มานั่งดู เก็บไปฝันก่อน คืนนี้ :-[

เหลือง เรือง รอง เหมือน กลอง คลี่
MeWit
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 05:15:49 AM »

ของผมเองก็มี โบว์ชัวร์ ของทั้งสองรุ่น ติดตัวตลอด ว่างก็นั่งดู เข้าห้องน้ำก็นั่งดู นี่ขาดยังไม่มีรถนะเนี่ย เดี๋ยวกลัวถ้าเกิดได้มาจริงจะเป็นเหมือนกระทู้ก่อนๆ อะป่าว ที่ว่า ไม่มีอะไรทำก็มานั่งดู สตาร์ทเล่น แล้วคลุมผ้าไว้ แล้วเปิดดู วนๆ เวียนๆ อิอิ

ของผมคงจะออกแน่(มั้ง) ปีหน้า ไม่กลางก็ปลายปี หาเครดิตก่อน อีกอย่าง รอลุ้นตัวที่สีน้ำเงิน ที่เค้าส่งออกนอก มาขายในบ้านเราบ้าง

ช้าๆได้พร้าเล่มงาม ตอนนี้ขอนั่งชื่นชมเพื่อนๆ ไปก่อนแล้วกันเนาะ

Cowboy VI
CBR NE-Zone

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 05:21:34 AM »

ของผมเองก็มี โบว์ชัวร์ ของทั้งสองรุ่น ติดตัวตลอด ว่างก็นั่งดู เข้าห้องน้ำก็นั่งดู นี่ขาดยังไม่มีรถนะเนี่ย เดี๋ยวกลัวถ้าเกิดได้มาจริงจะเป็นเหมือนกระทู้ก่อนๆ อะป่าว ที่ว่า ไม่มีอะไรทำก็มานั่งดู สตาร์ทเล่น แล้วคลุมผ้าไว้ แล้วเปิดดู วนๆ เวียนๆ อิอิ

ของผมคงจะออกแน่(มั้ง) ปีหน้า ไม่กลางก็ปลายปี หาเครดิตก่อน อีกอย่าง รอลุ้นตัวที่สีน้ำเงิน ที่เค้าส่งออกนอก มาขายในบ้านเราบ้าง

ช้าๆได้พร้าเล่มงาม ตอนนี้ขอนั่งชื่นชมเพื่อนๆ ไปก่อนแล้วกันเนาะ

ผมเองก็เฉยๆ นะกับ 150i 

แค่ตื่นแต่เช้ามายืนดู เดินไปเดินมารอบบ้าน.... ก็แว๊บกลับมาดูอีก

ซักพักไปหยิบถัง เปิดน้ำใส่ เช็ดๆ..... ถูๆ.... ขัดๆ..... เช็ดเสร็จแล้วก็ยืนดูอีก

ซักพักเห็นเวลา ก็ต๊กกะใจ......เฮ้ยยยย ! มันเวลาไปทำงานแล้วนิ ? ? ?  :P :P

Asus
ผมมันคนจรครับ

CBR แดงดำ..ขอขี่แบบเดิมๆ

ha_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 05:24:21 AM »

>eiei

"ก็แค่ต้องการชีวิตที่อิสระ แค่ต้องการออกพจญภัย และต้องการสร้างชื่อ
ฉันไม่ต้องการทำร้ายใครแต่ถ้าใครมาขวางก็แค่ต้องจมไปพร้อมกับกองเลือด"
silvers9784
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 05:56:40 AM »

ผมไปถามที่นิยมเชียงใหม่มาครับ

เค้าบอกของเข้า 17 ธันวาคม ที่นิยมเข้ามา  7 คันครับ สีแดงทั้งหมด

ราคา 102900 บาท ดาวน์ 29900 ดอก 2% ต่อเดือน
noniboy
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 05:57:49 AM »

รอจนเหงือกแห้งแล้ว
จะเผลอใจไป 150i ก็หลายรอบแล้ว :(
aon1611

บินๆไปให้ไกล

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 06:22:26 AM »

;) ;) ขอบคุณที่แบ่งปันนะ >coooool

หมูคร๊าบ
KOSUKE
Forword drive

สักวัน ฉันจะโต...

« ตอบ #13 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 08:23:49 AM »

l1

Hound Rider
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 08:44:54 AM »

...ใจเย็น ๆ กันนะครับทุกท่าน ผมเองก็รอ และติดตามอย่างเงียบ ๆ ด้วยเหมือนกัน เข้ามาเช็คข่าวที่นี่แทบทุกวัน แล้วก็เฝ้ารอ รอ รอ แต่คิดว่าถ้าชัวร์ก็คงเป้นหลังปีใหม่อย่างที่หลาย ๆ ท่านบอกแหละครับ จะได้มีเวลาเก็นเงินเพิ่มด้วยครับ...
Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 10:36:42 AM »

*^%# *^%#

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
HYME637
EngineerM
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Line ID : engineerm

« ตอบ #16 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 05:33:54 PM »

ผมคงดาวน์ 29000 แน่ล่ะ

Design / Fabrication / sandblast-coating / Laser cutting - CNC Cutting / ---- Unique job----Lower price.
ชมผลงานได้ที่    https://www.facebook.com/pages/OCZ-MOD/308506182606090
bomtaki

« ตอบ #17 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 05:57:01 PM »

ผมไปถามที่นิยมเชียงใหม่มาครับ

เค้าบอกของเข้า 17 ธันวาคม ที่นิยมเข้ามา  7 คันครับ สีแดงทั้งหมด

ราคา 102900 บาท ดาวน์ 29900 ดอก 2% ต่อเดือน

ว่าแต่มีคนจองไว้หรือยังครับ
ถ้ายังจะตีรถไปซื้อที่นั้นเลยครับ
ว่าแต่อยู่แถวไหนครับไม่รู้จักอ่ะครับ
ช่วยบอกแผนที่ไปหน่อยครับ
อาจจะได้รถทะเบียนเชียงใหม่บ้าง l5 l5

bomtaki

« ตอบ #18 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 05:58:20 PM »

รอจนเหงือกแห้งแล้ว
จะเผลอใจไป 150i ก็หลายรอบแล้ว :(

:-[ :-[
ใจเย็นครับพี่
ผมก็จะหลายรอบแล้วครับ
กินเหล้าย้อมใจทุกวันไม่ให้เปลี่ยนใจ
ในเมื่อเราเลือกแล้วครับ :oiui :oiui

2549

+Freedom

« ตอบ #19 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 10:56:55 PM »

ผมเองก็เก็บตังค์รออยู่เหมือกันครับ   :)

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์