CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้เช็คชื่อ ไหน ๆ ใครจะออก 250 บ้าง สีอะไร ธรรมดาหรือ ABS (กระทู้หรอยจ้า)  (อ่าน 33231 ครั้ง)
noniboy
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #100 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 03:52:30 AM »

ได้มาได้ยังครับ ซื้อจากที่ไหนอะครับ ผมดูแถวเกษตร-นวมินทร์ยังไม่เห็นมีเลย

Dorothy
A design for life
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Ballad of the broken seas

« ตอบ #101 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2010, 05:18:10 AM »

เล่าให้ฟังครับ

ก็ต้องบอกว่า ช่วงชีวิตนึงของคนอย่างเรา ๆ เนี่ย รักความท้าทายมากน้อยต่างกัน

แล้วมันอยู่ที่กำลังทรัพย์ + ความสบายใจ ถ้าอยากหารถแรงกว่านี้ R1+ทะเบียน

หรือ GSXR1000,CBR1000พร้อมทะเบียน ราคาเปิดกัน เกิด 5up แล้วปัญญา

อย่างเรา ๆ เงินเดือนน้อย ๆ จะไหวหรือเปล่า มันก็ไม่ไหวหรอกครับ สิ่งที่ทำได้หรือ

เป็นตัวเลือกแรก ๆ ก็ต้องเป็นรถ CC น้อย พร้อมทะเบียน เพราะบางคนอาจจะหนี

ความยุ่งยากในเรื่องกฏหมายบ้านเรา เพราะขับรถอินวอยด์ เซ็งครับเวลาโดนจับ

หรือได้รถทะเบียนแต่เก่าเป็น 10 ๆ ปี ขี่ไปซ่อมไป ขี่พังก็ต้องเอาเท้าก่ายหน้าผาก

ทางเลือกที่น้อยนิดก็เลยต้องรอให้ผู้ผลิต ผลิตรถออกมาแล้วสามารถทำทะเบียนได้

ในเมื่อทางเลือกมันน้อย ก็ต้องอัพไปตามเตป (มีตัง R1 แต่งเต็ม ทำทะเบียนไปแล้วล่ะครับ )

หลังจากที่คิดไว้มาก นอนรอไว้มาก วันนึงก็มาถึง  รถ 250 ที่ทำทะเบียนได้

ก็ขออัพจาก 150 เป็น 250 ซักกะนิ๊ดดดด ก็อยากโตอ่ะนะ มีใครบ้างไม่อยาก

ขี่ 150 ทำยังไง แต่งยังไง มันก็ยังเป็นแค่ 150 ชีวิตยังไม่หยุดการเรียนรู้ครับ

และอีกอย่าง 250 4 จังหวะ บ้านเรายังสามารถเอาลงแข่งได้ในสนาม นี่แหละประเด็น

จะขอเอาลงไปขี่ซักครั้ง เพราะวัยละอ่อน ๆ ไม่เคยมีรถไปลง ตามความฝันซักครั้ง จะเป็นไรไป
 !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe

คิดเหมือนกันเลยครับเอก แต่ผมคงไม่เอาไปแข่งนะ เอาไว้ออกทริปไกลๆ อิอิ

Start your engine!!!
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี
I'm CBRsCLUB

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #102 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2010, 05:42:28 AM »

เล่าให้ฟังครับ

ก็ต้องบอกว่า ช่วงชีวิตนึงของคนอย่างเรา ๆ เนี่ย รักความท้าทายมากน้อยต่างกัน

แล้วมันอยู่ที่กำลังทรัพย์ + ความสบายใจ ถ้าอยากหารถแรงกว่านี้ R1+ทะเบียน

หรือ GSXR1000,CBR1000พร้อมทะเบียน ราคาเปิดกัน เกิด 5up แล้วปัญญา

อย่างเรา ๆ เงินเดือนน้อย ๆ จะไหวหรือเปล่า มันก็ไม่ไหวหรอกครับ สิ่งที่ทำได้หรือ

เป็นตัวเลือกแรก ๆ ก็ต้องเป็นรถ CC น้อย พร้อมทะเบียน เพราะบางคนอาจจะหนี

ความยุ่งยากในเรื่องกฏหมายบ้านเรา เพราะขับรถอินวอยด์ เซ็งครับเวลาโดนจับ

หรือได้รถทะเบียนแต่เก่าเป็น 10 ๆ ปี ขี่ไปซ่อมไป ขี่พังก็ต้องเอาเท้าก่ายหน้าผาก

ทางเลือกที่น้อยนิดก็เลยต้องรอให้ผู้ผลิต ผลิตรถออกมาแล้วสามารถทำทะเบียนได้

ในเมื่อทางเลือกมันน้อย ก็ต้องอัพไปตามเตป (มีตัง R1 แต่งเต็ม ทำทะเบียนไปแล้วล่ะครับ )

หลังจากที่คิดไว้มาก นอนรอไว้มาก วันนึงก็มาถึง  รถ 250 ที่ทำทะเบียนได้

ก็ขออัพจาก 150 เป็น 250 ซักกะนิ๊ดดดด ก็อยากโตอ่ะนะ มีใครบ้างไม่อยาก

ขี่ 150 ทำยังไง แต่งยังไง มันก็ยังเป็นแค่ 150 ชีวิตยังไม่หยุดการเรียนรู้ครับ

และอีกอย่าง 250 4 จังหวะ บ้านเรายังสามารถเอาลงแข่งได้ในสนาม นี่แหละประเด็น

จะขอเอาลงไปขี่ซักครั้ง เพราะวัยละอ่อน ๆ ไม่เคยมีรถไปลง ตามความฝันซักครั้ง จะเป็นไรไป
 !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe

คิดเหมือนกันเลยครับเอก แต่ผมคงไม่เอาไปแข่งนะ เอาไว้ออกทริปไกลๆ อิอิ

ผมเอามาใช้ครบเลยอ่ะพี่ก้อย แต่แต่งก็พอประมาณ ขี่ออกทริปได้ เอาไว้ขี่ซ้อมหรือขี่แข่งก็ได้ ถ้วยไม่สน แค่อยากพัฒนาฝีมือเท่านั้นครับ

จะได้เอาไปบอกต่อได้ และพัฒนาฝีมือน้อง ๆ ในรุ่นเดียวกันด้วยครับ 555+

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
dvilsamyan
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

ของมันแรง

« ตอบ #103 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 06:43:19 PM »

สีดำ ครับ เมื่อไหล จะมาสักที่รอไม่ไหวแล้วจะบ้า อยู่แล้ว
aon1611

บินๆไปให้ไกล

« ตอบ #104 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 07:20:22 PM »

เคยคิดที่จะรอนะ แต่จับ150 มาแหละ ใช้งานในเมืองก้อเพียงพอ ประหยัดน้ำมันดี มีตังเหลือค่อยจัด >som >som

หมูคร๊าบ
zodiac
*

« ตอบ #105 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 07:59:05 PM »

ถ้าไม่เกิดอุบัติเหตุในนาทีสุดท้ายนะครับ  !sadsad
ผมจะออกสี ดำ  !pingping !pingping
amnaj199
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 09:15:18 PM »

แดง ดับเพลิง l6 เท่านั้นคราบบบบบบบบบบบบ
TRAFFICKER
CBR Commando

« ตอบ #107 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 04:38:46 AM »

!ohno  จาเอา สีเหลือง ..... l4 อดทนรอจนกว่าสีเหลือง จาออก

เหลือง เรือง รอง เหมือน กลอง คลี่
Dorothy
A design for life
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Ballad of the broken seas

« ตอบ #108 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 06:10:09 AM »

ลืมบอก ถ้าจะซื้อก็คงจะสีแดงแบบธรรมดาล่ะ สีสวยสดใสดี ส่วน ABS ไม่ต้องใช้ เด๋วไม่ได้ฟิลลิ่งในการเบรค อิอิ
แต่ใจจริงอยากได้ลาย Repsol อ่ะ ไม่รู้จาทำออกมามั๊ย จาได้มีลายเดียวกัน 2 คัน เลย 555+ handsom

Start your engine!!!
freequency99
*

« ตอบ #109 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2010, 01:07:49 AM »

ส่วนตัวผมขับออโต้มาตลอด ขับรถมีคลัทช์ก้อยังไม่แข็ง แต่ดันอยากจะได้(คนเราก้อต้องมีครั้งแรกด้วยกันทั้งนั้นใช่มั้ยครับ) คิดว่าจะออกเจ้า250 สีดำครับ

อวยพรให้ผมควบเจ้าตัวโตอย่างปลอดภัยด้วยนะครับ

Hound Rider
*

« ตอบ #110 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2010, 07:08:10 AM »

...ผมก็จะออกสีดำเหมือนกันครับ...
Devil Kazuya
*

« ตอบ #111 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2010, 07:34:48 AM »

ผมก็จะออกครับ แต่น่าจะติดที่บริษัทคงออกขายให้ลูกค้าข้างนอกก่อนอ่ะครับ พนักงานภายในอย่างผมคงประมาณเดือน ก.พ. ครับ(เห็นออฟฟิศเค้าว่างั้น)ถ้าสีมีแค่3สีนี้ ผมคงเอาดำอ่ะครับ อีกใจก้ออยากได้แดงนะครับ :-\ แต่ที่แน่ๆ ผมคงรอเหงือบานเลยครับ cryyyyy

ปล.ผมน้องใหม่นะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ไม่รู้เรื่องรถเลยครับ แต่พอได้เจ้า CBR ตัวนี้มาขี่ เริ่มหลงรักเจ้า Super Bike ซะแล้วครับ อยากเข้าใจมันมากๆครับ ปัจจุบันขี่ CBR 150 ตัวเก่าสีแดงอยู่ครับ ฝากตัวด้วยคร้าบบบบบ
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

« ตอบ #112 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2010, 08:30:18 AM »

!ohno  จาเอา สีเหลือง ..... l4 อดทนรอจนกว่าสีเหลือง จาออก
ลืมบอก ถ้าจะซื้อก็คงจะสีแดงแบบธรรมดาล่ะ สีสวยสดใสดี ส่วน ABS ไม่ต้องใช้ เด๋วไม่ได้ฟิลลิ่งในการเบรค อิอิ
แต่ใจจริงอยากได้ลาย Repsol อ่ะ ไม่รู้จาทำออกมามั๊ย จาได้มีลายเดียวกัน 2 คัน เลย 555+ handsom

ก็ออกมาก่อนสิครับ จะเอาสีไหนก็จัดเองเลย ทั้งคู่นั่นแหละ

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

« ตอบ #113 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2010, 08:32:30 AM »

ผมก็จะออกครับ แต่น่าจะติดที่บริษัทคงออกขายให้ลูกค้าข้างนอกก่อนอ่ะครับ พนักงานภายในอย่างผมคงประมาณเดือน ก.พ. ครับ(เห็นออฟฟิศเค้าว่างั้น)ถ้าสีมีแค่3สีนี้ ผมคงเอาดำอ่ะครับ อีกใจก้ออยากได้แดงนะครับ :-\ แต่ที่แน่ๆ ผมคงรอเหงือบานเลยครับ cryyyyy

ปล.ผมน้องใหม่นะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ไม่รู้เรื่องรถเลยครับ แต่พอได้เจ้า CBR ตัวนี้มาขี่ เริ่มหลงรักเจ้า Super Bike ซะแล้วครับ อยากเข้าใจมันมากๆครับ ปัจจุบันขี่ CBR 150 ตัวเก่าสีแดงอยู่ครับ ฝากตัวด้วยคร้าบบบบบ

ไม่ใช่ Super Bike นะครับ เค้าเรียก Medium Bike ตัว 2 ครึ่ง ยังไม่อยู่ในข่าย Super Bike หรือ Big bike ครับ

nickname2529
รองเท้ายังมีคู่ แต่กูไม่มีใคร

nickname2529@hotmail.com
« ตอบ #114 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2010, 08:31:40 AM »

ธรรมดาก็พอครับ

คิดจะเป็นดาว...ต้องก้าวมาจากดิน  หากเดินตามรอยเท้าคนอื่น  และยืนที่ที่มีคนพิชิต  ก็อย่าคิดจะมีรอยเท้าของตัวเอง

nickname2529@hotmail.com
nickname252986@hotmail.com
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003505247040
freeman
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

2029

« ตอบ #115 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2010, 07:03:48 AM »

แล้วจะเสียใจที่ไม่เอาตัว ABS ครับ ปลอดภัยดีกว่าเยอะ ระยะหยุดรถก็สั้นกว่าตัวธรรมดา

2029 เนื้อหุ้มเหล็ก
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

« ตอบ #116 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2010, 03:59:05 PM »

แล้วจะเสียใจที่ไม่เอาตัว ABS ครับ ปลอดภัยดีกว่าเยอะ ระยะหยุดรถก็สั้นกว่าตัวธรรมดา

ไม่เสียใจหรอกครับ เพราะหลายคนมีเหตุผลไม่เหมือนกันที่จะเลือก

1.ผมเบรครถเป็น
2.ลดความจุกจิก
3.จ่ายแพงกว่าทำไม
4.อยากเปลี่ยน master break หรือ Caliper Break ใหม่ ทำได้เลย

l11 เชื่อเถอะครับ คนแต่ละคน มีเทคนิคการขับขี่ต่างกัน และความชอบ และเลือกในสิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเอง ถ้าไม่ดีก็คงเสียใจ แต่ถ้าดี ก็ต้องบอกว่าเหมาะสมแล้วที่ตัดสินใจ

freeman
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

2029

« ตอบ #117 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2010, 11:41:22 PM »

ไม่เสียใจหรอกครับ เพราะหลายคนมีเหตุผลไม่เหมือนกันที่จะเลือก

4.อยากเปลี่ยน master break หรือ Caliper Break ใหม่ ทำได้เลย

l11 เชื่อเถอะครับ คนแต่ละคน มีเทคนิคการขับขี่ต่างกัน และความชอบ และเลือกในสิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเอง ถ้าไม่ดีก็คงเสียใจ แต่ถ้าดี ก็ต้องบอกว่าเหมาะสมแล้วที่ตัดสินใจ

>coooool

แสดงว่า ABS เหมาะกับคนประสบการณ์น้อย ๆ ขับไม่แข็งเบรกไม่เป็น ทำเอาไม่กล้าขับรถมี ABS เลย   nooooo

2029 เนื้อหุ้มเหล็ก
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

« ตอบ #118 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2010, 11:53:16 PM »

>coooool

แสดงว่า ABS เหมาะกับคนประสบการณ์น้อย ๆ ขับไม่แข็งเบรกไม่เป็น ทำเอาไม่กล้าขับรถมี ABS เลย   nooooo

ไม่ได้หมายถึงแบบนั้นครับ

เบรคเป็นในทีนี้ ไม่ได้เชิดชูตัวเองเก่งครับ และก็ไม่ได้บอกว่าคนใช้ ABS อ่อนครับ แต่ผมมีเทคนิคของผมเอง
กว่าจะเป็นเวลาก็นานอยู่ แต่รถโซ่จะยืดเร็วไปซักหน่อย เพราะเบรคหลังจะใช้น้อย ติดเลียเบรค แล้วใช้เชนเกียร์
แล้วเวลาปล่อยครัชท์ ผมไม่ได้ปล่อยกระชากทั้งหมด ผมก็จะใช้วิธีเลียครัชท์อีกเหมือนกัน ของยังงี้ต้องลองเอง
เวลาผมจะหาวิธีขี่รถให้สมูท และปลอดภัย ผมจะไปลองที่สนาม ไม่กล้าเอามาลองบนถนน กลัวรถเหยียบตายครับ

ลองดูครับ จะรู้ว่าทักษะนี้ ไม่ต้องมี ABS ก็ช่วยคุณหยุดรถได้

Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #119 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2010, 12:38:25 AM »

:-* :-*

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7   ขึ้นบน
  พิมพ์