CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟท้ายสไตล์ (หน่อง) LED  (อ่าน 54123 ครั้ง)
happycom
I'm CBRsCLUB

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #80 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2010, 06:25:54 PM »

กัดปริ้นทีไร เปื้อนเสื้อ ซักไม่ออกทุกที
 >%REDD >%REDD >%REDD

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/

inong
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #81 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2010, 03:24:15 PM »

แจ่มมากครับพี่

ไม่ทราบว่าพี่รับทำป่าวครับ ^^
ไม่ได้รับทำอ่ะครับ ไม่ค่อยมีเวลาเอามาแชร์กันฮาๆ ขนาดของตัวเองทำเกือบ 2 เดือนกว่าจะเสร็จ  l6
ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่เชื่อมือ   l11

ขอโทษที่ตอบช้านะครับเพราะช่วงนี้ติดงานนิสหน่อย

ก็ลองออกแบบไฟท้ายรูปหัวใจ (ต้อนรับเทศกาลวาเลนไทน์พอดีเลย) ไม่รู้จะถูกใจไหม  >@#%GD

ไฟหรี่เป็นรูปหัวใจ ติดตลอดที่สตาร์ทเครื่องครับ
จากนั้นทำให้อ่อนละมุลด้วยไฟเบรคที่เป็นวงกลมครอบหัวใจอีก 1 ที ตามด้วยไปเลี้ยวที่กดเมื่อไรก็แสดงความรักออกมาในด้านนั้นพอดี (อย่าเพิ่งอ๊วกนะครับ)

ส่วนรูปผีเสื้อ ลองออกแบบแล้วผลงานไม่ค่อยเวิคอ่ะครับ ด้วยพื้นที่อันน้อยนิดและตัวสัญลักรูปมันไม่เหมาะกับบั้นท้ายของมอไซค์ (ชักแม่น้ำทั้ง 5) เลยออกมาไม่ค่อยสวยก็เลยเหลือแค่หัวใจอย่างเดียวครับ  >%REDD

หากเพื่อนๆ คนไหนมีไอเดียดีๆ ก็มาแชร์กันได้นะครับ ผมยินขโมยแบบ เอ้ย! ยินดีชื่นชมและแบ่งปันผลงานครับ  l11

ขอบคุณมากครับ
I NONG

แจ่มแมวๆๆๆ  l13
ขอบคุณครับ  l15
inong
**

« ตอบ #82 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2010, 03:26:09 PM »

กัดปริ้นทีไร เปื้อนเสื้อ ซักไม่ออกทุกที
 >%REDD >%REDD >%REDD
ค่อยๆ คนครับ ใจเย็นๆ อิอิ ของผมเลอะออฟฟิศแม่บ้าน(ด่า)เช็ดกันให้วุ่นเลย  >som
Chatbee
อยากเป็นนักโบราณคดี แต่ตอนนี้วิจัยฝุ่น

NCB150 - Chatbee

manee19@live.com
« ตอบ #83 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2010, 04:48:33 PM »

คงได้เห็น ไฟท้ายรูปหัวใจ เร็วๆ นี้นะครับ  >som >som >som >som

......เตรียมความพร้อมสำหรับการเดินทาง...ท้องฟ้า...สายลม...และแสงแดด......

VoIcE
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

No.19 Kevin Schvoice [VOICE]

voice_cbr150@hotmail.com
« ตอบ #84 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2010, 06:20:21 AM »

ตอนนี้ผมสนใจที่จะลองทำขาย เป็นรายได้เสริมระหว่างเรียน

จะพอนำไอเดียต่างๆของพี่หน่อง ไปใช้ได้มั้ยครับ

ไม่ว่าจะเป็นรูปแบบ หรือการจัดเรียงของหลอดไฟ

เพราะเห็นว่าพี่ไม่ได้ตั้งใจที่จะทำขาย แค่จะทำเป็น DIY ให้ชมกัน

ตอนนี้ผมใกล้จะสอบเสร็จแล้ว อยากใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ครับ

VOICE

srattha

« ตอบ #85 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2010, 07:25:37 AM »

สุดยอด !goodjob

max_c-my

ชาย...ผู้วาดภาพ ด้วยแสง

« ตอบ #86 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2010, 04:48:48 PM »

ตอนนี้ผมสนใจที่จะลองทำขาย เป็นรายได้เสริมระหว่างเรียน

จะพอนำไอเดียต่างๆของพี่หน่อง ไปใช้ได้มั้ยครับ

ไม่ว่าจะเป็นรูปแบบ หรือการจัดเรียงของหลอดไฟ

เพราะเห็นว่าพี่ไม่ได้ตั้งใจที่จะทำขาย แค่จะทำเป็น DIY ให้ชมกัน

ตอนนี้ผมใกล้จะสอบเสร็จแล้ว อยากใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ครับ

ได้ลิขสิทธิ์ เมื่อไหร่ ตั้งกระทู้เลยนะคับ ผมสั่งคนแรก... :-*

ไม่ได้เจ้าชู้ แต่ไม่รู้จะเลือกใครดี
inong
**

« ตอบ #87 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2010, 06:37:10 PM »

จัดไปเลยครับ ไม่ว่ากันอยู่แล้ว

ดีใจมากมายที่ความคิดของผมมีคนเอาไปต่อยอดเกิดประโยชน์ได้  l11

แนะนำนิดนึงครับ
การต่อไฟเลี้ยวนั้น น่าจะลดค่าความต้านทานลงหน่อย เพราะจากที่ทำเกิดปัญหาอย่างหนึ่งคือ เวลาไม่สตาร์ทเครื่องแล้วเปิดไฟเลี้ยว ไฟเลี้ยวมันจะติดค้างไม่กระพริบครับ
คาดว่าน่าจะมาจากค่าความต้านทานรวมในวงจรที่มากเกินไป เลยอยากจะให้ปรับลดลงค่าความต้านทานลงหน่อย (แต่เวลาสตาร์ทเครื่องก็สามารถเปิดเลี้ยวได้ตามปกตินะครับ)

อีกอย่างตัวต้านทาน (R) ในความคิดของผมควรจะใช้ 2 วัตเป็นอย่างน้อย เพราะจะได้ทนๆ หน่อย
(หรือจะใส่ไฟ 2 หลอด ต่อ R 1 ตัวก็ได้นะครับ หุหุ หรือไม่ก็ลองประยุกต์ตามนี้ดู http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=9059.0)

มีข้อสงสัยก็สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
ขอบคุณครับ
I NONG

inong
**

« ตอบ #88 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2010, 06:38:15 PM »

อ้อ! ลืมบอกไปว่า....

ทำเสร็จแล้วขอยลโฉมด้วยนะครับ
อิอิ

>SAFE$#
VoIcE

« ตอบ #89 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2010, 09:28:01 PM »

จัดไปเลยครับ ไม่ว่ากันอยู่แล้ว

ดีใจมากมายที่ความคิดของผมมีคนเอาไปต่อยอดเกิดประโยชน์ได้  l11

แนะนำนิดนึงครับ
การต่อไฟเลี้ยวนั้น น่าจะลดค่าความต้านทานลงหน่อย เพราะจากที่ทำเกิดปัญหาอย่างหนึ่งคือ เวลาไม่สตาร์ทเครื่องแล้วเปิดไฟเลี้ยว ไฟเลี้ยวมันจะติดค้างไม่กระพริบครับ
คาดว่าน่าจะมาจากค่าความต้านทานรวมในวงจรที่มากเกินไป เลยอยากจะให้ปรับลดลงค่าความต้านทานลงหน่อย (แต่เวลาสตาร์ทเครื่องก็สามารถเปิดเลี้ยวได้ตามปกตินะครับ)

อีกอย่างตัวต้านทาน (R) ในความคิดของผมควรจะใช้ 2 วัตเป็นอย่างน้อย เพราะจะได้ทนๆ หน่อย
(หรือจะใส่ไฟ 2 หลอด ต่อ R 1 ตัวก็ได้นะครับ หุหุ หรือไม่ก็ลองประยุกต์ตามนี้ดู http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=9059.0)

มีข้อสงสัยก็สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
ขอบคุณครับ
I NONG

เรื่องนี้ผมตั้งใจว่าผมจะเอา R ค่าน้อยๆอาจจะใกล้เคียงกับหลอดไส้ แต่ว่าสัก 5W คร่อมขนานไปกับวงจรไฟเลี้ยว LED ปกติครับ

เพื่อให้กระแสเท่าเดิม ความเร็วในการกระพริบจะได้ใกล้เคียงกับของเดิมครับ

VOICE

VoIcE

« ตอบ #90 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2010, 09:34:21 PM »

อ้อ แล้วก็ผมคิดว่าผมอาจจะทำหลายๆรูปแบบครับ จะได้ถูกใจหลายๆท่านที่ชอบไม่เหมือนกัน

- อย่างที่พี่หน่องทำ ไม่ว่าจะเป็นแบบเหลี่ยมหรือรูปหัวใจ

- แบบกลมเหมือนกับในลิงค์ที่พี่ให้มา

แล้วก็แบบพิเศษคือ แบบกลม แต่วงนอกสุดของไฟเบรคทั้ง2วง เมื่อเบรคจะเป็นไฟวิ่งวน 2 วงสวนทางกัน ในขณะที่วงในก็ติดแบบปกติ

ชุดนั้นอาจจะใช้ PIC ในการควบคุมสัญญาณไฟทั้งหมดครับ(ไม่รวมไฟเลี้ยว) แต่อันนี้ต้นทุนอาจจะสูงกว่าสักนิดนึง

VOICE

inong
**

« ตอบ #91 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2010, 09:36:55 PM »

สุดยิด!!! 
เอาไป 5 กระโหลก l13 l13 l13 l13 l13
inong
**

« ตอบ #92 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2010, 09:40:48 PM »

ที่ใช้อยู่ก็ว่าจะแก้เหมือนกัน แต่ตอนนี้ยังไม่ค่อยว่าง ซื้อ R มาเปลี่ยนใหม่ หุหุ ต้องรื้อ เป่ากาวอีก
โอย... ยาวเลย ใช้แบบสตาร์ทเครื่องไปก่อน แล้วค่อยเปิด >%REDD
ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก
CBR Commando

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #93 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2010, 10:56:41 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย
En_golf
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

[URL=http://img192.imageshack.us/i/43b6931.jpg/][I

« ตอบ #94 เมื่อ: 29, มีนาคม 2010, 05:22:20 AM »

โอโห เยี่ยมมากครับ เอาด้วยคนครับ :( :( :(
tan

tan69_2008@hotmail.com
« ตอบ #95 เมื่อ: 29, มีนาคม 2010, 06:10:11 AM »

>coooool >coooool >coooool

Uploaded with ImageShack.us
JUMP_CBR150
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

@_MeTaL-RocK_@

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #96 เมื่อ: 27, เมษายน 2010, 05:12:08 PM »

!goodjob

SHOW_POWER_JUMPER                                            

Uploaded with ImageShack.us
supakit

« ตอบ #97 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 11:35:51 PM »

!goodjob     !hoehoe
koravit27
**

๐Number 7๐

« ตอบ #98 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2010, 12:30:02 AM »

อยากได้รูปหัวใจอ่าครับ ใครทำขาย PM มาบอกผมพร้อมราคาได้เลยนะคร้าบ

หุหุ  ^^     !pingping !pingping !pingping

เพราะเราเกิดมาเพื่อคู่กัน...
Khunchay AU
สองล้อคู่กาย
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน............

« ตอบ #99 เมื่อ: 04, มิถุนายน 2010, 09:43:13 AM »

ดูแล้วมันเท่มาก

:-* 
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์