CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนะนำตัว  (อ่าน 1932 ครั้ง)
aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2014, 08:35:01 PM »

สวัสดีครับ ชื่อ จริง กมลชนก ทองตระการ ชื่อเล่น อ๊อฟ ครับ อายุ 28 ปี

ก่อนอื่นขอเท้าความก่อนนะครับก่อนที่ความฝันผมจะเป็นจริง ตอนผมอายุ 15 พ่อผมตายที่บ้านเลยมีแม่กับผมแค่2คนตอนนั้นผมเรียนอยู่และต้องออกจากโรงเรียนต้องมาช่วยแม่ทำงาน

จนกระทั้งทำงานได้พักหนึ่งก็เริ่มเก็บเงินได้เลยกลับไปเรียนต่อโดยการโอนเกรดแล้วไปเรียนที่ กศน ตอนนั้นขับรถเวฟของแม่ไปเรียนครับ

รู้สึกว่าเราหน้าจะมีรถที่เป็นของตัวเองมั้งใหนๆก็ทำงานมีเงินเก็บเองละแม่จะได้เอารถคันนี้ใว้ใช้งาน ก็เลยปรึกษาแม่ แม่บอก OK

วันรุ่งขึ้นไปดูรถ ตอนแรกเลยจะเอา SONIC 125 พอเดินเข้าไปในร้านเห็น CBR 150 ตัวคาร์บู โอ้วแม่เจ้านี้ มะ มะ มันใช่เลย แม่จ้าหนูอยากได้คันนี้

ไม่เอามันแล้ว SONIC อะ แม่ จะเอาคันนี้

แม่: มึ. มีเงินดาวน์เหรอ

ผม : มีจ๊ะแม่

แม่ : แล้วมึ..มีเงินส่งค่างวดเหรอ

ผม : เท่าไรอะ 24งวด

แม่ : 5xxx งวด

สรุปวันนั้นก็ตามระเบียบ ได้SONIC CBR  ก็อดไป หลังจากนั้นก็เพ้อถึงCBRคันนั้นทุกวันจนผ่านไป12ปีSONICคันนั้นก็ยังอยู่กับผม

วันนั้นขับรถไปดูหนังกับแฟน แฟนชี้ให้ดูรถคันนั้นสวยดีเนอะ ผมเห็นแล้วจี๊ดเลย อ๊ากกกกอยากได้เลยแวะเข้าไปถามที่ศุนย์ว่าราคาเท่าไร

82,000 บาท รวมหมดทุกอย่าง OK

แฟนถามว่าเป็นไงเอาไม๊ ผมบอกเธอว่าไม่มีตังอะ ตั้ง แปดหมื่นสองแนะ แต่ก็อยากได้นะ

เธอบอกว่างั้นเอาเงินเราไปก่อน ผมเลยบอกว่าไม่เอาอะไม่มีก็อย่าไปขี่เลย

หลังจากวันนั้นก็แยกกันวันรุ่งขึ้นผมขับเจ้าCBR 150 I ไปรับเธอที่ทำงาน เขื่อไหม๊มีแต่คนมองมาที่ผมเป็นสายตาเดียวกัน ;D

ทุกวันนี้ความฝันผมเห็นจริงแล้วครับ

ขอบคุณที่อ่านจนจบ

สวยแบบเรียบไม่เดือดร้อนเพื่อนร่วมทางนะครับ

เห็นโล่งๆยังงี้ไม่ลั่นทุ่งนะครับ

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2014, 10:43:23 PM »

ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ทุกๆท่าน ในปี2014 นี้นะครับ

ผมชื่อ ปอง อยู่ลำปาง

ขี่ CBR150R รุ่น คาร์บู  สีเหลือง-ดำ ลายปีกนกขาว

ยินดีที่ได้รู้จักครับ     

โฮ้ว.....................มีแฟนดีๆอย่างงี้ หายากครับ รักษาไว้ให้ดีๆ ยินดีด้วยครับ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2014, 11:20:08 PM »

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับคุณอ๊อฟ ไม่ได้เห็นใครเขียนแนะนำตัวยาวๆอย่างนี้มานานล่ะ บอกชื่อจริงด้วย แจ่มๆ 555555 ;) ;) ;)

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2014, 11:34:44 PM »

!wanwan !wanwan >A@$%^^ !wanwan !wanwan

!goodjob !goodjob สวัสดีครับ ชื่อ ปิ๊ก ครับอยู่ประชาชื่น กรุงเทพครับ
ยินดีด้วยนะครับคุณอ๊อฟ สุดยอดจริงๆ แล้วก็ล็อครถดีๆ นะครับ รถหายบ่อย.
>coooool >coooool

!cry! l3 !cry!

porama01
I'm CBRsCLUB

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #4 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2014, 01:52:04 AM »

สวัสดีและยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมป็ดครับอยู่มีนบุรี  ขับ150iสีแดงครับ   ;) ;) ;)

aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2014, 02:47:56 AM »

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับคุณอ๊อฟ ไม่ได้เห็นใครเขียนแนะนำตัวยาวๆอย่างนี้มานานล่ะ บอกชื่อจริงด้วย แจ่มๆ 555555 ;) ;) ;)

ช่วงนี้พักร้อนครับเวลาเพ้อเลยเยอะ เพื่อมีใครจะอ่านจนจบ และอยากจะบอกว่ากว่าจะได้อะไรมาสักอย่างมันต้องรออะไรหลายๆอย่างเมื่อพร้อมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์