CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: New bie มาแนะนำตัวครับ  (อ่าน 1321 ครั้ง)
mylookhin
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 27, กันยายน 2013, 06:00:03 AM »

สวัสดีครับ มาแนะนำตัว อย่างกึ่งเป็นทางการครับ
ผมก็เข้ามาอ่านบทความ จากบอร์ด (ยังขอใช้คำว่าบอร์ดเพราะเป็นแหล่งรวบรวมข้อมูล) นี้สักระยะเวลานึงแล้ว จากคนที่ไม่เคยขี่มอไซค์เลย ก็รวบรวมความกล้า ศึกษาข้อมูลเบื้องต้น จนออกรถ ณ วันนี้ก็ออกรถมาได้ สัปดาห์นึงพอดีครับ

ลืมแนะนำตัวไปเลย ผมชื่อ Thanakit Panklinbusarin นะครับ ชื่อเล่นว่า  "หิน" รถปัจจุบันที่ครอบครอง รวมถึงเป็นคันแรกด้วย คือ CBR 150 สีดำครับ อาศัยอยู่แถว บางพลีสมุทรปราการครับ
เป็นพนักขายของอยู่ร้านสะดวกซื้อชื่อดังอย่าง 7-11

อย่างที่บอกเลยครับ มอไซค์คันแรก เริ่มต้นดูแลไม่ถูกเลยทีเดียว ยังไงก็แนะนำกันได้นะครับ ก่อนออกรถกังวลว่า จะขับรอดไหม แต่ตอนนี้หายกังวลเรื่องการขับรถแล้วครับ แต่มากังวลเรื่องการดูแลรถแทน เพราะมือใหม่จริงๆ ออกรถวันแรก ฝนตกหนัง เละทั้งคันเลยครับ เวลาล้างก็ล้างไม่ค่อยเป็น เรื่องการเช็คลมยางอีกไม่่รู้จะวัดยังไงว่ามันอ่อน กดแล้วยุบขนาดไหนถึงอ่อน น้ำหม้อน้ำ น้ำมันเครื่อง การดูแลโซ่ เยอะแยะเลยครับ  l8 ทั้งหมดที่กล่าวมา ผมจะพยามหาข้อมูลศึกษาเองนะครับ
แต่ถ้าจะแนะนำก็ดีมากว่าผมควรเน้นการดูแลอะไรเป็นพิเศษ เคล็ดลับการดูแลอย่างไรให้รถอยู่กับผมไปนานๆ  สุดท้ายนี้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เห็นว่าจะเข้ากลุ่มต้องไป Meet ที่ หลานหลวง ถ้ามีโอกาสผมจะไปนะครับ เพราะ เวลาว่างงานผมไม่ค่อยเป็นเวลาอีกทั้ง ผมไปไม่ถูก ไม่ค่อยกล้าวไปไหนไกลๆ (ยั
กลัวรถอยู่)  ยังไงก็ขอฝากตัวอีกครั้งครับ  >%^SR >%^SR

ไม่หล่อแต่อร่อยครับ !!

ถ่ายหน้าเซเว่นเลย เพิ่งเอาน้ำฉีดหลังลุยฝนมาสองสามวัน

ถ่ายรอบคันเลย  <%6

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, กันยายน 2013, 12:21:12 PM »

เหมือนอ่านตัวเองสมัยก่อนเลยแฮะ สวัสดีและยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ครับ ผมเดย์ครับ อยู่มีนบุรี ;) ;) ;)

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กันยายน 2013, 04:43:14 PM »

!wanwan !wanwan >A@$%^^ !wanwan !wanwan

!goodjob !goodjob สวัสดีครับ ชื่อ ปิ๊ก ครับอยู่ประชาชื่น กรุงเทพครับ 150i สีดำ
การดูแลรถไม่ยากครับ อ่านคู่มือให้จบ ดูแลรถเป็นทันทีครับ ในนั้นมีทุกอย่างครับ  !goodjob
อย่าลืมหาที่ล็อคมาล็อคด้วยนะครับ หรือติดกันขโมยรีโมทก็ได้ รถหายบ่อย
>coooool >coooool

!cry! l3 !cry!

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กันยายน 2013, 09:52:38 PM »

CBRsCLUB ยินดีต้อนรับคับ CBRsCLUB
  We love love CBR    
ผมชื่อ ปอง อยู่ลำปาง ขับ CBR 150R คาร์บู สีแดง คับผม
  ยินดีี่ที่ได้รู้จักครับ  

*ขอฝากเรื่อง.............การใช้อุปกรณ์ ป้องกันการขโมยรถด้วยครับ

ถ้าไม่ติดขัดเรื่องเงินต้องติดตั้งนะครับ ไม่ว่าจะเป็นสัญญาณกันขโมย

กุญแจล็อกดิสก์เบรค เป็นห่วงรถใหม่ ของเพื่อนสมาชิกด้วยกันครับผม
mylookhin
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, กันยายน 2013, 01:32:55 AM »

ขอบคุณมากครับ  เรื่องสัญญาณกันขโมย พดจะแนะนำได้ไหมครับว่ารุ่นไหนร้านไหนดี เพราะบางคนบอก ติดแล้วเจอเสียงดังหน่อยรถก็ร้อง รำคาญจนต้องเอาออก >@#%GD
porama01

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #5 เมื่อ: 28, กันยายน 2013, 02:02:41 AM »

สวัสดีและยินดีที่ได้รู้จักนะครับ  ผมเป็ดครับ  อยู่มีนบุรี  กทม. ครับ  รถใหม่ไปไหนมาไหนจอดที่ไหนต้องระวังเป็นพิเศษหน่อยนะครับ   ;) !goodjob

channaronk

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, กันยายน 2013, 05:57:25 AM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ;)

Pik-CBR

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, กันยายน 2013, 07:43:04 PM »

ขอบคุณมากครับ  เรื่องสัญญาณกันขโมย พดจะแนะนำได้ไหมครับว่ารุ่นไหนร้านไหนดี เพราะบางคนบอก ติดแล้วเจอเสียงดังหน่อยรถก็ร้อง รำคาญจนต้องเอาออก >@#%GD

ร้านAll day bike shop ครับ มีบริการติดตั้งถึงที่
https://www.facebook.com/AllDayBikeShop

ที่ว่าติดแล้วร้องจนรำคาญเนี่ย เป็นผมนะ ผมยอมทนฟังเสียงมันร้องทุกวันครับ จะได้รู้ว่ารถเรายังอยู่ไม่ไปไหน
ดีกว่ามานั่ง นอนกังวลว่า รถเราจะหายเมื่อไรดีน่า...... วันนี้หรือพรุ่งนี้ดีเอ๋ยย  >%REDD

ติดไปเถอะครับ มันปรับระดับได้  >yes

imck studio
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 05:45:16 AM »

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ

ผม มิค นครปฐมครับ

สีดำ หล่อจริงๆครับ  l11 l11 l11

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์