CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีจะอัพซีซี ระหว่าง cb500f กับ er6n  (อ่าน 14975 ครั้ง)
teac
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2013, 07:40:14 PM »

ผมว่านะครับเอาเวอร์ซิลไปเลยถ้ามีทุนพอคือถ้าชอบออกทริปจริงๆจังๆ  เวอร์ซิสทุกอย่างเซตมาเต็มๆ วิ่งไล่ bmw gs ได้เลย  แต่ถ้าอยากประหยัดทั้งค่าตัวและน้ำมัน 500f เลยครับ ตอบโจทย์เรื่องค่าน้ำมันได้จริงๆ  ส่วนer6n ไม่เหมาะกับทริปเท่าไหร่ครับ เหมาะกับหล่อๆในเมือง  ตามความเห็นนะครับ  ไม่ได้เทียบรุ่น
GS 1200 ราคาเป็นล้าน versys 650 คัน3แสน เคยลองแล้วหรอครับว่าไล่GSทัน ไม่ได้กวนนะครับ แต่ดูจากความเป็นจริง
ทันครับ gs1200 ซีซีเยอะจริงแต่ความเร็วสูงสุดอีกเรื่องนะครับ เค้าอาจจะหมายถึงออกทริปด้วยกัน ทันอยู่แล้วครับ ถ้าไม่ห้าวจนเกินไปซึ่งคนขี่รถระดับนี้ก็ไม่ค่อยห้าวแล้ว ความเร็วในการออกทริป 140-180 ยังไงก็ทันครับ แต่อาจจะเหนื่อยหน่อย สำหรับ versys เค้าออกทริปกับ gs1200 กันมาหลายทริปแล้วนะครับ ไม่มีปัญหาใดๆ

jetlee
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #21 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2013, 05:37:11 PM »

ผมว่านะครับเอาเวอร์ซิลไปเลยถ้ามีทุนพอคือถ้าชอบออกทริปจริงๆจังๆ  เวอร์ซิสทุกอย่างเซตมาเต็มๆ วิ่งไล่ bmw gs ได้เลย  แต่ถ้าอยากประหยัดทั้งค่าตัวและน้ำมัน 500f เลยครับ ตอบโจทย์เรื่องค่าน้ำมันได้จริงๆ  ส่วนer6n ไม่เหมาะกับทริปเท่าไหร่ครับ เหมาะกับหล่อๆในเมือง  ตามความเห็นนะครับ  ไม่ได้เทียบรุ่น
GS 1200 ราคาเป็นล้าน versys 650 คัน3แสน เคยลองแล้วหรอครับว่าไล่GSทัน ไม่ได้กวนนะครับ แต่ดูจากความเป็นจริง

ถ้าแข่งกันยังไงก็สู้ไม่ได้ครับ แต่เวลาออกทริปเค้าไม้ได้ตะบี้ตะบันกันท๊อปสปีดขี่ 120-140 ประมาณนั้น ถ้าเชคออฟชั่นแล้วเวอร์ชิสราคาประมาณนี้คุ้มครับคือถ้าจะออกแบบจริงๆจังๆ  แต่ความประหยัดยังไงก็สู้ 500f ไม่ได้อยู่แล้วทั้งราคาและน้ำมัน  ได้อย่างเสียอย่างกันไปครับ  ทริปล่าสุดเวอร์ชิสก็ไปจีนกับ gs นะครับกลุ่มของร๊อคไรเดอร์ 

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
communise
แฮปปี้แลนด์ สาย 1 บางกะปิ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #22 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 06:25:14 PM »

versys มือสองราคาไม่แรงนะคับ 200k ก็มีแต่ชอบของไหม่ก็honda ไปเลยป้ายแดง

motosza
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2013, 01:36:06 PM »

Versys แพ้ GS ที่ความนิ่ง  ^ ^ รถอะไรไม่รู้ นิ่งมากเลย   
sompobmusice
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

sompobmusice@gmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #24 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2013, 04:52:32 PM »

bmw ขึ้นชื่อเรื่อง ควานนิ่งนุ่ม อยู่แล้วครับ เพราะ เป็นจุดขายของรถค่ายนี้ครับท่าน ยากที่ ญี่ห้ออื่นจะลอกเรียนแบบได้  l10

[/url][img]
SkyNakarate
กล้าล้มเหลวมากก็สำเร็จมาก
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

EntaneerGear43

« ตอบ #25 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2013, 03:10:15 AM »

พูดถึงคาวาผมนึกถึงรถที่มันหนักครับ ส่วนตัวเชียร 500x ครับประหยัดน้ำมันมากๆๆๆ
วิ่งไกลๆสบายๆเลยครับ ความเรงสูงสุดผทว่าต่างกันๆม่เกิน 40-50หรอก วิ่งตจวไกลๆ เน้นประหยัดๆ
สบายๆ ก้ชิลดีอีกแบบนะครับ อีกอย้าง 500x ขับง้านมากๆครับ

comboo

« ตอบ #26 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2013, 06:19:55 AM »

ไม่เชียร์ 500 ครับ ลองขับทั้ง2ตัวแล้วครับ 500 กะ er ความรู้ศึกต่างกันชัดเจนครับต้องไปลองขับครับแล้วจะรู้

darkslapz

« ตอบ #27 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2013, 02:12:16 AM »

เป็นผมจะรอ CBR650 สี่สูบครับผม
jetlee
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #28 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2013, 07:08:11 PM »

ไม่ต้องแปลกใจที่รถค่าย BMW และ DUCATI มีราคาแพงกว่ารถญี่ปุ่น ทั้งๆที่ซีซีเท่ากัน  ก็เพราะว่าเค้าผลิตรถมายาวนานค่อยๆพัฒนามาเรื่อยๆจนลงตัวอย่างที่เห็น  แต่ในไทยทำมาตอบโจทย์ขายแข่งกันทางการตลาด แทนที่จะเพิ่มประสิทธิภาพกลับลด เพื่อที่จะแข่งขายกันในด้านราคาให้คนไทยได้เอื้อมถึง แล้วก็ออกมาถี่มาก  ต่อไปรถมือสองจะเยอะเต็มไปหมด  บางคนซื้อรถฝรั่ง แพงๆเค้ากะว่าจะขี่ไปตลอดนานๆ ผมว่าคุ้มนะครับ ดีกว่าซื้อๆขายๆเปลี่ยนไปเรื่อยๆ 

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์