CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBR500R & FORZA300  (อ่าน 5967 ครั้ง)
authai
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ขึ้นเหนือนลงไต้ ไปด้วยสองล้อ

authaith@hotmail.com
« เมื่อ: 30, เมษายน 2013, 03:12:21 PM »

ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยใช้หรือได้รองขับ Forza300 มาบ้างหรือยังครับ อยากรู้ว่าความรู้สึกตอนขับเป็นยังไงครับ

หากขับเป็นประจำจะมีวิ่งขึ้นเหนือบ้าง ประมาณปีละ 2 รอบ
อยากรู้ว่าระหว่าง CBR500R & FORZA300  ตัวไหนหน้าจะเหมาะกว่าครับ
สองรุ่นนี้ราคาต่างกันอยู่หลายหมื่น FORZA300 หาซื้อได้ง่ายกว่าโดยไม่ต้องย้ายตูดเข้ากรุงเทพก็ซื้อได้และศูนณ์บริการเยอะกว่า(อาจไม่ค่อยได้มาตรฐานบ้าง อิอิ) l11 l11
แต่CBR500R ก็บิดแรงซะใจ ถูกใจสไตล์วัยรุ่น (บิดทีเกือบตีลังกากลับหลังเลย หุหุ) ขับขึ้นเหนือคงไม่ต้องหนักใน (เพราะเคยทดรองขับมาแล้ว)
ติดที่FORZA300 ยังไม่เคยได้ทดลองขับ เลยไม่รู้ว่ามันพอที่จะเอาใจวัยรุ่นเลื่อดร้อนได้บ้างหรือเปล่าครับ
ยิ่งอยู่นานก็ยิ่งลังเล .... หนักใจจริงๆเลย    รักพี่เสียดายน้อง  T_T

ปล. ผมใช้รถไปกลับที่ทำงานวันนึงประมาณ 30โล+ นานๆขับเข้าเมืองกรุงที
      หนึ่งปีกะขับขึ้นเหนือซัก 2 รอบ (เมษากับธันวา)  หรืออาจมีการออกทรีปกับพี่ๆบ้าง หากมีคนช่วนไปด้วย >%REDD >%REDD
      ประมาณนี้อะ่ครับ  <%6 <%6

;) ;)ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำรับความรู้ที่จะให้ผม เพื่อเป็นการตัดสินใจครั้งสำคัญในชีวิต ให้ง่ายขึ้น   สู้ตายโว๊ย!!!!!  l6 l6

125cc
CBR SPEED
CBR Szone

ชัยเอง โทร089-6893998-โทรมาแล้วจะเสียตังค์

chai-bu@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 02:32:51 AM »

140forza แรงเหมือนกันน่ะต้นๆ cbr150หนาวอ่ะ

น้ำขาดปลาน้ำก็ยังเป็นน้ำถ้าปลาขาดน้ำ.....ปลาก็อยู่ไม่ได้

Uploaded with ImageShack.us
Chardonnnay
I'm CBRsCLUB

DETERMINATION IS WHAT COUNTS

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 07:02:06 AM »

อยากให้คนซ้อนนั่งสบาย คนขับก็ขับง่ายต้อง forza ครับ >A@$%^^
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 10:33:24 PM »

รถคนละแนวเลยครับ

ถ้าเอาขี่สบายชิวๆ ใสของได้เยอะก็ Forza
ถ้าเอาขี่มันส์ บิดสนุก ได้อารมณืรถสปอร์ตก็ 500 ครับ

ถ้าเอาอารมณ์วัยรุ่นขี่มันส์ก็ 500R ครับ

levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 11:54:42 PM »

Forza   140 นี้คือไมล์รถยนต์เลยนะครับ ไม่ได้ 140 แบบ 150 ตัวคาร์บูนะ กดกันมากับนินจา 250 ซีบีอาร์ 250  เกาะกันได้สบายๆเลยครับ
authai
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ขึ้นเหนือนลงไต้ ไปด้วยสองล้อ

authaith@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 02, พฤษภาคม 2013, 12:04:06 AM »

Forza   140 นี้คือไมล์รถยนต์เลยนะครับ ไม่ได้ 140 แบบ 150 ตัวคาร์บูนะ กดกันมากับนินจา 250 ซีบีอาร์ 250  เกาะกันได้สบายๆเลยครับ
;) ;)
CHIN500X
Born to be wild.
CBR Moderator

If you don't ride. You don't know

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, พฤษภาคม 2013, 08:29:37 PM »

ตามที่ได้ลองขี่นะครับ
CBR 500R ขี่สนุกเร้าใจ สุ้มเสียงนุมนวล ตอบสนองทันใจสไตล์สปอร์ต โหนโค้งสะใจ เรื่องเมื่อยก็มีเมื่อยก้นบ้างตามประสาคนอ้วน ซิ่งได้ใจวัยรุ่นครับ
CB 500x ตัวนี้นั่งสบายหลังแทบจะตรง ลุยได้ตามประสาแอดแวนเจอร์ ขับสนุกดีครับ แต่คนขาสั้นอย่างผมก็เขย่งหน่อยนึง
CB 500 F ยังไม่ได้ลองขี่ครับ แต่ท่านั่งคงไม่หนี HORNET ซักเท่าไร
FORZA 300 สบายสุดๆ ไม่ต้องแบกเป้ ยัดทุกอย่างลงใต้เบาะที่นั่งนุ่มเต็มก้นทั้งคนซ้อนคนขี่ เรื่องความคล่องตัวในเมือง(หลวง) แน่นอนว่าด้อยกว่าสามคันข้างบนแน่ๆ วิ่งทางไกลได้มั้ย สบายครับ กทม-ชัยนาท วิ่งกันชิลๆ

ทั้งนี้ก็ต้องคิดตัดสินใจเลือกรถที่ชอบและใช่สำหรับตัวเราที่สุดนะครับ ดูองค์ประกอบ การใช้งาน การบำรุงรักษา วัตถุประงสค์ที่ต้องการ เพราะมันไม่ได้อยู่กับเราแค่เดือนสองเดือน เลือกมาแล้วไม่พอใจเดี๋ยวจะพาลไม่อยากขี่มันเอา และที่สำคัญ ดูราคาตามที่กำลังทรัพย์เราไหวครับ อย่าลืมว่าต้องเซฟเงินไว้บำรุงรถและบำเรอเชื้อเพลิงด้วย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์