CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้อยากเป็นเจ้าของ แค่ขอลองขี่  (อ่าน 9086 ครั้ง)
psy_self
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #20 เมื่อ: 21, เมษายน 2013, 08:45:13 PM »

:P ไปทดสอบมาแล้วครับ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด  เสียอย่างเดียวทางวิ่งน้อยไปหน่อย !hoehoe
สมรรถนะเป็นไปอย่างที่หลายๆท่านพูด   !goodjob !goodjob !goodjob
ส่วนสิ่งที่ได้มากที่สุด คือลดกิเลส และความอยากได้ ในตัวเราไปได้เยอะเลยครับ :D
และคิดได้ว่าการขี่ในชีวิตประจำวันสำหรับตัวเอง 150 ก็เพียงพอแล้วคับ  !hoehoe

GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #21 เมื่อ: 21, เมษายน 2013, 10:23:14 PM »

:P ไปทดสอบมาแล้วครับ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด  เสียอย่างเดียวทางวิ่งน้อยไปหน่อย !hoehoe
สมรรถนะเป็นไปอย่างที่หลายๆท่านพูด   !goodjob !goodjob !goodjob
ส่วนสิ่งที่ได้มากที่สุด คือลดกิเลส และความอยากได้ ในตัวเราไปได้เยอะเลยครับ :D
และคิดได้ว่าการขี่ในชีวิตประจำวันสำหรับตัวเอง 150 ก็เพียงพอแล้วคับ  !hoehoe

ยินดีด้วย คุนได้รับคำตอบแล้ว  !goodjob

jast sreepomsa
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 23, เมษายน 2013, 05:52:44 PM »

ผมว่าเขาเปิดร้านขายรถ เขาก็ต้องอยากขายรถละครับ ยังไงเขาก็ต้องต้อนรับเราอยู่แล้วละครับ อย่าคิดมากครับ  l3

authai
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ขึ้นเหนือนลงไต้ ไปด้วยสองล้อ

authaith@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 24, เมษายน 2013, 01:41:43 AM »

อาทิตย์นี้ว่าจะลองไปขอนั้งดูซะหน่อย อยากรู้จริงจะมีความรู้สึกแบบไหนนะไอ500cc.เนี่ย  >>no >>no
zaizo7836
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 24, เมษายน 2013, 05:37:07 PM »

เข้าไปลองได้ครับ ถ้าขี่คลัชเป็นได้เปรียบอยู่แล้ว ไม่สำคัญว่าต้องขับรถแพงๆ มา ผมเองก็นั่ง Taxi ไปที่ Big Wing เลียบทางด่วน เพราะตอนแรกแค่อยากเห็น CBR500R ตัวจริง แต่ว่าขี่คลัชไม่เป็นเลยสักนิด ก็ไปยืนด้อมๆ มองๆ ตัวทดสอบที่จอดเรียงรายไว้ ก็มีพี่เจ้าหน้าที่ใจดีมากครับเข้ามาสอบถามและให้ข้อมูลต่างๆ ดีมาก ผมก็บอกเจ้าหน้าที่เค้าตามตรงว่าคลัชเนี่ยผมไม่เคยขี่เลยเป็นแต่ออโต้ ถ้าขี่ 500 จะไปรอดไหม? และยังไม่ได้ตัดสินใจจะซื้อด้วย พี่เค้าก็ใจดีสอนผมต่อ และบอกว่าไม่ซื้อไม่เป็นไร แถมให้ผมลองนั่งคร่อมและสอนการปล่อยคลัช และเข้าเกียร์จนเข้าใจ (แต่ไม่ให้บิดคันเร่งนะ) วันนั้นจึงตัดสินใจจองไปเรียบร้อย ส่วนตอนนี้ได้เป็นเจ้าของ 500R และขี่ได้ตั้งแต่วันแรกที่ได้รับรถเลยครับ เทคนิคการสอนพี่เค้าจริงๆ ประทับใจครับ  >coooool
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์