CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำรองเท้าขับมอไซค์ที่ใช้เป็นประจำทีครับ  (อ่าน 6124 ครั้ง)
Skyberserk
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ไม่หวั่น!! แม้วันมามาก

« เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 01:48:50 AM »

อยากได้รองเท้าการ์ดที่พวกขับ Bigbike เขาใช้กันน่ะครับ ผมเน้นขับขี่ในเมืองไปทำงานย่านรถติดๆ ไม่เน้นออกทริป เลยลังเลรองเท้า 2 คู่นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำทีครับ อ้อ..ไม่ทราบว่ารองเท้าพวกนี้นอกจากใส่ขับมอไซค์แล้วสามารถใส่เดินเที่ยวตามห้างอะไรแบบนี้ได้มั้ยครับ จะทำให้รองเท้าพังไวไหม

1. Alpinestars (ไม่ทราบชื่อรุ่น) ราคา 3500 บาท

เครดิตรูปจากเว็บ Paddock

2.Pro biker (ไม่ทราบชื่อรุ่น) ราคา 2000 บาท

เครดิตรูปจากเว็บ K-Speed

ปล.งบผมประมาณ 3500 + - 500 ไม่เกินนี้ครับ มีพี่ๆท่านไหนแนะนำยี่ห้ออื่นที่ดีกว่านี้ เชิญได้เลยครับ ขอความกรุณาด้วยจ้า

Skyberserk
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 01:50:28 AM »

อ้อ...ผมขี่ CBR150i ขับไปกลับจากที่ทำงานก็วันละ 50 โลได้ ส่วนวันหยุดวิ่งในเมืองหาสถานที่กินข้าวไกล ๆ 20-30 โล เลยอยากได้รองเท้าแบบครอบคลุมที่สามารถเดินเที่ยวได้แบบทน ๆ ครับ

artit3651
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 02:02:49 AM »

ใบที่2ครับ เหมาะ  1 มีการ์ดกันนิ้ว 2มียางรองคันเกียร์
  ผมจำได้แค่นี้ละครับ ปกติผมใส่ข้อยาว
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 02:03:17 AM »

จะซื้อรองเท้าทั้งที ความคิดส่วนตัวผมว่าหาแบบหุ้มข้อยาวเลยดีกวีาครับ แพงกว่าก็จริง แต่ก็ปลอดภัยกว่า ลองคิดนะครับ ว่าถ้าใส่แค่รองเท้าหุ้มข้อธรรมดา แล้วใช้ขับขี่รถได้ รองเท้าผ้าใบธรรมดาก็ใช้ได้ครับ

ผมเองก็ใส่รองเท้าแบบในรูปนั้นแหละครับ  ไม่ว่าจะใส่ไปเดินห้าง,ดูหนัง,ทานข้าวนอกบ้าน ผมก็ใส่ครับ ไม่เคยแคร์สายตาคนมอง เพราะไม่ได้ขอเงินมันมาซื้อ
เครดิตรูปจากเว็บthebigbikeshop.net

jarzaCbr150
เที่ยว ทุก ทิศ
Certified Trader
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 02:41:14 AM »

l13 l13 l13 l13 l13 l13
Skyberserk
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 03:13:16 AM »

จะซื้อรองเท้าทั้งที ความคิดส่วนตัวผมว่าหาแบบหุ้มข้อยาวเลยดีกวีาครับ แพงกว่าก็จริง แต่ก็ปลอดภัยกว่า ลองคิดนะครับ ว่าถ้าใส่แค่รองเท้าหุ้มข้อธรรมดา แล้วใช้ขับขี่รถได้ รองเท้าผ้าใบธรรมดาก็ใช้ได้ครับ

ผมเองก็ใส่รองเท้าแบบในรูปนั้นแหละครับ  ไม่ว่าจะใส่ไปเดินห้าง,ดูหนัง,ทานข้าวนอกบ้าน ผมก็ใส่ครับ ไม่เคยแคร์สายตาคนมอง เพราะไม่ได้ขอเงินมันมาซื้อ
เครดิตรูปจากเว็บthebigbikeshop.net

ขอบคุณครับ แต่ตามที่ผมแจ้งไว้อะครับ งบ 3500 ประมาณนี้ ตัวที่พี่ใส่อยู่นี่ราคาเท่าไหร่อะครับ เพราะปกติข้อยาวจะแพงกว่าข้อสั้นพอสมควร

ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 03:36:22 AM »

ถ้าตามโจทย์ เป็นผมเลือกข้อ1ครับ ใส่ขับรถได้ ไม่ขับรถก้อเดินเท่ห์ได้ สวยคับผมชอบ 
ส่วนตัวล้วนๆเลยครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 03:45:38 AM »

ขอบคุณครับ แต่ตามที่ผมแจ้งไว้อะครับ งบ 3500 ประมาณนี้ ตัวที่พี่ใส่อยู่นี่ราคาเท่าไหร่อะครับ เพราะปกติข้อยาวจะแพงกว่าข้อสั้นพอสมควร
รุ่นแบบในรูป ผมซื้อมา3200 จากร้าน320sp ครับ

GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 04:08:32 AM »

ใส่ประจำทั่วไป ผมใช้ผ้าใบของ Boaji ราคาไม่แพง วัสดุหนังเทียม ไม่กัวการงัดเกียร์เหมือนผ้าใบจิงๆ  >%REDD

Skyberserk
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 04:11:41 AM »

อ่าขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนมากครับ วันหยุดนี้ว่าจะแวะไปร้าน 320p ใช้ตังค์สักหน่อย  :P

Chardonnnay

DETERMINATION IS WHAT COUNTS

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 08:35:00 AM »

ใส่ประจำทั่วไป ผมใช้ผ้าใบของ Boaji ราคาไม่แพง วัสดุหนังเทียม ไม่กัวการงัดเกียร์เหมือนผ้าใบจิงๆ  >%REDD

ตามพี่พีเลยครับคู่ละ 500 พังไม่ค่อยเสียดาย แต่ฝนตกคันเกียร์เปียกระวังอาการ "วืด"
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2013, 05:38:58 PM »

โดยส่วนตัวผมชอบ Alpinestars แบบข้อสั้นครับ  ใส่ไปเรียน ใส่ไปทำงานอะไรแบบนี้

แต่ผมก็มีแบบข้อยาวของ Pro-Biker อยู่ เอาไว้ใช้ไปซ้อมสนาม ออกทริป ครับ 

เรื่องการป้องกันแบบข้อยาวป้องกันได้ดีกว่าแน่นอน  แต่ถ้าใช้งานได้หลากหลายในชีวิตประจำวันก็แบบข้อสั้นครับ
channaronk

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2013, 01:40:56 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob

type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #13 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2013, 03:16:20 AM »

ตามพี่พีเลยครับคู่ละ 500 พังไม่ค่อยเสียดาย แต่ฝนตกคันเกียร์เปียกระวังอาการ "วืด"

เหมือนกันเลยครับ...ผมซื้อมาตอนเซลล์ 350 บาท กะใส่แค่ตอนหน้าฝน แต่มันกลับทนกว่าที่คิดครับเลยใส่ลากยาวมาเรื่อยเลย... ;D
imck studio
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #14 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2013, 05:59:36 AM »

ทุกวันนี้ใส่ red wing ขับ มันอยู่ อยากได้รองเท้าดีๆบ้าง

แต่กำลังเก็บไว้ลงเสื้ออยู่  >som >som

ตามที่คุณเดย์ตอบเลยครับ เล่นหุ้มข้อยาวไปเลย เท่ห์สุดๆ ดูสปอร์ตด้วยค้าบบ

Herulaya

« ตอบ #15 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2013, 06:50:15 AM »

ทุกวันนี้ใส่ red wing ขับ มันอยู่ อยากได้รองเท้าดีๆบ้าง

แต่กำลังเก็บไว้ลงเสื้ออยู่  >som >som

ตามที่คุณเดย์ตอบเลยครับ เล่นหุ้มข้อยาวไปเลย เท่ห์สุดๆ ดูสปอร์ตด้วยค้าบบ

เหมือนกันเลยทุกวันนี้ใส่ 8115 ไปเรียนอยู่อ่า ออกทริปด้วย
อยากจะมีดีๆกับเขาสักคู่เหมือนกัน ลงสนามยังใส่ของกากเลย Speed ตัวท็อปแค่นั้นเอง  nooooo

comboo

« ตอบ #16 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2013, 07:05:47 AM »

ผมใส่นันยางสีขาว ;D

Skyberserk
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2013, 04:05:10 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ เท่าที่ศึกษามารองเท้าขับมอไซค์จะยี่ห้อดีหรือแพงคู่เป็นพันเป็นหมื่นมีแต่คนบอกซื้อมาแล้วเอาไปเย็บพื้นก่อนใส่กันทั้งนั้น ไม่ทราบว่าร้านเย็บรองเท้าทั่วไปเขารับทำไหมครับ แล้วจะทำบอกเขาว่าเย็บพื้นเฉยๆหรอ

ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #18 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2013, 03:20:09 PM »

:P ก้อยังดีกว่าช้างดาวหูหนีบนะคับ
แหม่ดึงมาฮาซะงั้น

comboo

« ตอบ #19 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2013, 06:35:15 AM »

:P ก้อยังดีกว่าช้างดาวหูหนีบนะคับ
แหม่ดึงมาฮาซะงั้น

ใส่จริงคร้าบ พื้นมันทนดี ใส่รองเท้าแพงๆแล้วมันพังง่ายครับ >som ;D

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์