CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิด Trip แรกสร้างความสัมพันธ์กับพี่น้อง CBR Zone Chonburi เดือน กรกฎาคมนี้  (อ่าน 14151 ครั้ง)
number11pyx
รถแรงไม่เท่าไหร่ แต่ใจแรงเกินไมด์ รถครับพี่น้อง
I'm CBRsCLUB

We're the new tranning

number11-us@hotmail.com number11-us@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 08:46:04 AM »

หวาดดีครับ พี่น้องชาว CBR 150 East. ทุกท่าน  พอดีว่าเมื่อวันนี้ ผมได้ไปพบปะพูดคุยกับพี่ Visanu มา คือ ผมอยากจะขอเสนอรวมกลุ่ม CBR Zone Chonburi ผมจึงขออนุญาตเปิดกระทู้นี้นะครับเพื่อสร้างความสัมพันธ์ ระหว่าง พี่น้องชาว CBR ในจังหวัดชลบุรี และจังหวัดใกล้เคียง ได้มาพบปะพูดคุยและแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในเรื่องการเดินทาง หรือเรื่องอื่นๆ เกี่ยวกับ Honda CBR 150 และร่วมถ่ายภาพเก็บไว้เป็นที่ระลึก ซึ่ง ใน trip แรก ผมคิดว่าน่าจะหาสถานที่ที่สะดวกในการ Meting กัน(เป็นสถานที่ท่องเที่ยวก็ได้ครับ) ซึ่งทั้งนี้ ถือเป็นการท่องเที่ยวไปในตัวด้วยครับ  ใช้เวลาใน Trip นี้ 1 วัน (สะดวกในวันหยุดสุดสัปดาห์ และไม่ส่งผลกระทบกับผู้ที่มีงานประจำ หรือท่านอื่นๆ) จึงขอผู้ที่จนใจสามารถมีส่วนร่วมแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ หรือสามารถแนะนำติชมใน Trip นี้ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

เอก ( Tel: 08-9525-5461, 08-1437-9916 )

Uploaded with ImageShack.us

number11pyx
รถแรงไม่เท่าไหร่ แต่ใจแรงเกินไมด์ รถครับพี่น้อง

number11-us@hotmail.com number11-us@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 09:39:41 AM »

หวังว่าน่าจะมีผู้สนใจบ้างนะครับ :oiui
http://yfrog.com/86spa0365rj

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 09:37:54 PM »

!goodjob ดีครับ หากิจกรรมดีๆทำด้วยก็แจ่มเลยครับ เช่นไปทำบุญที่วัดก่อน แล้วค่อยออกเที่ยวครับ อะไรประมาณนี้ครับ

ผมแค่แนะนำเพื่อเป็นแนวทางนะ อิอิ ทำบุณเอาฤกษ์เอาชัย อนาคตจะได้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาหาพวกเราครับ ;)

ถ้าช่วงนั้นว่าง อาจจะไปร่วมแจมด้วยนะครับ ยังไงกำหนดวันมาและกันครับ ผมจะได้คอร์นเฟิร์มได้ อิอิ 

อยากไปชลบุรีเหมือนกัน ไม่ได้ไปมานานและ <%6

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
number11pyx

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 08:39:23 AM »

ใช่! เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับพี่เข้ม ถ้าเป็นกิจกรรมเกี่ยวกับการทำบุญ ผมว่า น่าจะไปที่วัดญาณสังวราราม และวัดเขาชีจรรย์ ที่อำเภอสัตหีบ ผมว่าที่นั่นวิวทิวทัศน์สวยมากเลย มีรูปพระพุทธเจ้าอยู่บนตัวหุบเขา ที่ใช้วิธีการแกะสลักโดยแสงเรเซอร์อย่างงดงาม แต่อย่างไรก็ตาม เราก็ต้องรอผู้ที่สนใจให้ได้ในจำนวนที่พอสมควรสักราวๆ5-10คันโดยประมาณเข้ามาร่วมทำกิจกรรมกันผมว่าจะมีสีสันมากครับ ว่าแต่เอ๊! ไม่รู้ว่าพี่ Visanu ของเราจะว่ายังไงกับกิจกรรมนี้นะครับ ไม่รู้ว่าพี่เค้าพอจะมีเวลาไปออกทริปเล็กๆกับเราบ้างไหมน๊อ

!goodjob ดีครับ หากิจกรรมดีๆทำด้วยก็แจ่มเลยครับ เช่นไปทำบุญที่วัดก่อน แล้วค่อยออกเที่ยวครับ อะไรประมาณนี้ครับ

ผมแค่แนะนำเพื่อเป็นแนวทางนะ อิอิ ทำบุณเอาฤกษ์เอาชัย อนาคตจะได้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาหาพวกเราครับ ;)

ถ้าช่วงนั้นว่าง อาจจะไปร่วมแจมด้วยนะครับ ยังไงกำหนดวันมาและกันครับ ผมจะได้คอร์นเฟิร์มได้ อิอิ 

อยากไปชลบุรีเหมือนกัน ไม่ได้ไปมานานและ <%6

number11pyx

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 08:43:18 AM »

http://www.google.co.th/imgres?imgurl=http://i474.photobucket.com/albums/rr103/mom_prae2/diarylove/_MG_9773.jpg&imgrefurl=http://www.bloggang.com/viewdiary.php%3Fid%3Dmomprae%26group%3D18%26month%3D10-2008%26date%3D28&usg=__J0tdc1yWVHVkpq3VBBoqOwOiWwA=&h=640&w=439&sz=102&hl=th&start=10&um=1&itbs=1&tbnid=lmb4k9HwRD76OM:&tbnh=137&tbnw=94&prev=/images%3Fq%3D%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2594%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2582%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%258A%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25A2%25E0%25B9%258C%26um%3D1%26hl%3Dth%26sa%3DX%26tbs%3Disch:1

ใช่! เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับพี่เข้ม ถ้าเป็นกิจกรรมเกี่ยวกับการทำบุญ ผมว่า น่าจะไปที่วัดญาณสังวราราม และวัดเขาชีจรรย์ ที่อำเภอสัตหีบ ผมว่าที่นั่นวิวทิวทัศน์สวยมากเลย มีรูปพระพุทธเจ้าอยู่บนตัวหุบเขา ที่ใช้วิธีการแกะสลักโดยแสงเรเซอร์อย่างงดงาม แต่อย่างไรก็ตาม เราก็ต้องรอผู้ที่สนใจให้ได้ในจำนวนที่พอสมควรสักราวๆ5-10คันโดยประมาณเข้ามาร่วมทำกิจกรรมกันผมว่าจะมีสีสันมากครับ ว่าแต่เอ๊! ไม่รู้ว่าพี่ Visanu ของเราจะว่ายังไงกับกิจกรรมนี้นะครับ ไม่รู้ว่าพี่เค้าพอจะมีเวลาไปออกทริปเล็กๆกับเราบ้างไหมน๊อ

tan

tan69_2008@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 12:41:10 PM »

ดีครับดี >coooool

mints7
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2010, 08:45:12 AM »

ผมอยากไปด้วยจัง แต่อยากรู้ช่วงเวลาอ่ะคับ
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2010, 05:05:58 PM »

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=16451.0

อิอิ  บรรยากาศดีมาก เขาชีจรรย์ l13

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2010, 05:21:10 PM »

กิจกรรมน่าสนับสนุน แวะเวียนผ่านไปเราจะได้เจอกันครับ อิอิ

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

GENESIS
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

อยากให้คนทั้งโลกรักกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2010, 11:21:15 PM »

รอฟังข่าวความคืบหน้าครับ :D :D :D
number11pyx

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 07:50:42 AM »

ผมว่าช่วงเวลาที่ดีที่สุด คือ เวลาที่เพื่อนร่วมเดินทางทุกท่านส่วนใหญ่สะดวกที่สุดอ่ะครับ ถ้าพี่หรือท่านอื่นๆสนใจเชิญร่วมปรึกษากันได้ในกระทู้นี้นะครับ
ผมอยากไปด้วยจัง แต่อยากรู้ช่วงเวลาอ่ะคับ

number11pyx

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 07:57:51 AM »

ครับ จากที่ผมเคยไปมาเมื่อ3ปีก่อนผมว่าบรรยากาศสวยงามและสดชื่นมากเลยทีเดียวครับ แต่ถ้าต้องการจะร่วมถ่ายภาพเก็บไว้เป็นที่ระลึกหล่ะก็ ผมว่ามีที่วัดเขาชีจรรย์และก็ที่สวนนงนุชที่อยู่ในระแวกเดียวกันครับและที่สวนนงนุชวิวสวยแบบ style Garden ครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=16451.0

อิอิ  บรรยากาศดีมาก เขาชีจรรย์ l13

number11pyx

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2010, 08:02:30 PM »

ทริปนี้เงียบกันหมดเลยนะครับ หลายวันและไม่มีท่านใดสนใจบ้างหรอครับ :-X :-X :-X :-X :-X

meengineer2004
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2010, 08:55:13 PM »

สวนนงนุชน่าไปนะครับ เข้าชมสวนอย่างเดียว 100 ต่อท่าน
ถ้าดูการแสดง   และอาหารเที่ยงด้วย จำไม่ได้ ว่าเท่าไหร่   
ด้านในสวย ครับ  แต่สำหรับผมเฉยๆ เพราะทำงานที่นี่มา 4 ปีกว่าจนลาออกมา จะสองปีแล้ว คงเห็นจนชิน
แนะนำหาซื้ออาหารด้านนอกไปทาน เพราะด้านในแพง    และจะให้ดี
ถ้าไม่เข้าไปตอนเช้า ก็ช่วงบ่ายๆ ครับ เพราะสายๆ ร้อนมากๆ
tatana
ผมตาม ไม่เคย ทัน
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #14 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 01:38:16 AM »

ไปด้วย คน ได้ ป่าว อะ

black sheep
ถึงสันดานดูรั้น แต่ใจกรูมันก็ CBR'SCLUB100%

คือหยั๋งหว่า?
« ตอบ #15 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 02:56:44 AM »

:D....กำหนดการคร่าวๆนะครับ
เดือนหน้า อาจมีการไปทริปย่อยๆของทางสมาชิค(ซึ่งไม่ใช่ทริปที่ไปในนามคลับ)
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ก็จะติดต่อไปนะครับ เผื่อจะได้มาทำความรู้จักกันมากขึ้น
แล้วจะติดต่อไปนะครับผม

noietalent
(-_-) v (*_*)

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 04:20:33 AM »

:D....กำหนดการคร่าวๆนะครับ
เดือนหน้า อาจมีการไปทริปย่อยๆของทางสมาชิค(ซึ่งไม่ใช่ทริปที่ไปในนามคลับ)
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ก็จะติดต่อไปนะครับ เผื่อจะได้มาทำความรู้จักกันมากขึ้น
แล้วจะติดต่อไปนะครับผม

น่าไปด้วยจังเยย :)

By noietalent at 2010-09-01
xlimited
STILL STANDING CBR150

maybe think but don't sale sure

« ตอบ #17 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 06:14:18 AM »

ไปด้วยคนดิคับ <%6

number11pyx

« ตอบ #18 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 08:59:48 AM »

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ ที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้ที่ผมเปิดขึ้นนี้ ก่อนอื่นผมต้องขอแจ้งให้ทุกท่านทราบก่อนครับว่า  Trip ที่จะไปนี้ ผมจัดขึ้นเองโดยส่วนตัวมิได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางชมรมและ Club แต่อย่างใด สาเหตุที่ผมขอเปิดกระทู้นี้ขึ้นมาเนื่องจาก ผมเองเป็นหนุษย์เงินเดือนปฏิบัติงานตามหน้าที่ในเวลากลางคืน (23:00 – 08:00 น.) หลังเลิกงานก็เหนื่อยเพลียจากการอดหลับอดนอนอันเนื่องจากการทำงาน เป็นเวลานานพอสมควรครับที่ผมไม่เคยหาเวลาออกไปท่องเที่ยวเปิดหูเปิดตาเหมือนอย่างคนอื่นทั่วๆไป ที่ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมามิใช่เพื่อจุดประสงค์เพียงแค่ผมไปเที่ยวคู่เดียวกับรถคันเดียวแล้วเกิดความเหงาขึ้นเท่านั้น แต่ผมยังมีความคิดอยากจะเชิญชวนพี่น้องชาวCBR150CLUB ทุกท่านทั้งที่อยู่ในเขตจังหวัดชลบุรี และ จากที่อื่นๆ ได้ไปท่องเที่ยวด้วยกัน ทำความรู้จักรและพบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน ทำกิจกรรมร่วมกัน (เช่น รับประทานอาหารร่วมกัน, ร่วมกันถ่ายภาพเก็บไว้เป็นที่ระลึก หรืออื่นๆ ) เพื่อสร้างความสัมพันธ์และสัมผัสตัวตนแท้จริงของแต่ละคนนอกเหนือจากการได้สัมผัสจากหน้าจอคอมพิวเตอร์และตัวหนังสือบนหน้าเว็ปบอร์ด และผมหวังว่า จะมีท่านที่สนใจไปด้วยกันกับผมในครั้งนี้ไม่มากก็น้อย

ในส่วนตัวผมเองมีความชอบส่วนตัวกับรถ Honda CBR 150cc. มานานจนผมคิดว่าผมจะไม่ยอมเสียรถคันนี้ไปเหมือนคันที่แล้ว ที่ผมชอบรถรุ่นนี้ก็คือผมชอบที่จะใช้รถจักรยานยนต์มากกว่ารถยนต์ มันมีความสวยงามในตัวของมันเอก คล่องแคล่วว่องไว ไม่ต้องจอดรถต่อแถวคอยนานๆกับการไฟแดงบนถนนเหมือนรถยนต์คันอื่นๆในเวลาที่ผมเดินทางไปต่างจังหวัด(กลับบ้าน)และไปในที่อื่นๆเพราะมันทำให้ผมสามารถซิ๊กแซ๊กไปได้ตลอดบนท้องถนน อีกอย่างแฟนผมเป็นคนเมารถนั่งรถยนต์ไปที่ไหนไกลๆไม่ค่อยได้ แต่ถ้าเป็นรถมอเตอร์ไซด์ไปไหนไปกันเลยครับ 

ส่วนเรื่องสถานที่ท่องเที่ยวที่เราจะไปกัน ทุกท่านสามารถ Comment ลงบนกระทู้นี้ได้เลยครับ แต่ผมขอตั้งตาม Concept เดิมที่ผมได้เคยลงเอาไว้ในช่วงแรกๆว่า  “One day trip and tour around Chonburi.” (เดินทางท่องเที่ยว 1 วันในจังหวัดชลบุรี) เป็นวันหยุดสุดสัปดห์ ไม่สงผลกระทบถึงผู้ที่ทำงานประจำอยู่ เพราะส่วนใหญ่จะทำงานประจำกันและจะหยุดพักผ่อนกันในช่วงวันเสาร์และวันอาทิตย์

ปล. ถ้าข้อความข้างต้นนี้เกิดความผิดพลาดประการใดผมต้องขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยครับ

เอก.

visanu
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 04:25:58 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ ที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้ที่ผมเปิดขึ้นนี้ ก่อนอื่นผมต้องขอแจ้งให้ทุกท่านทราบก่อนครับว่า  Trip ที่จะไปนี้ ผมจัดขึ้นเองโดยส่วนตัวมิได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางชมรมและ Club แต่อย่างใด สาเหตุที่ผมขอเปิดกระทู้นี้ขึ้นมาเนื่องจาก ผมเองเป็นหนุษย์เงินเดือนปฏิบัติงานตามหน้าที่ในเวลากลางคืน (23:00 – 08:00 น.) หลังเลิกงานก็เหนื่อยเพลียจากการอดหลับอดนอนอันเนื่องจากการทำงาน เป็นเวลานานพอสมควรครับที่ผมไม่เคยหาเวลาออกไปท่องเที่ยวเปิดหูเปิดตาเหมือนอย่างคนอื่นทั่วๆไป ที่ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมามิใช่เพื่อจุดประสงค์เพียงแค่ผมไปเที่ยวคู่เดียวกับรถคันเดียวแล้วเกิดความเหงาขึ้นเท่านั้น แต่ผมยังมีความคิดอยากจะเชิญชวนพี่น้องชาวCBR150CLUB ทุกท่านทั้งที่อยู่ในเขตจังหวัดชลบุรี และ จากที่อื่นๆ ได้ไปท่องเที่ยวด้วยกัน ทำความรู้จักรและพบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน ทำกิจกรรมร่วมกัน (เช่น รับประทานอาหารร่วมกัน, ร่วมกันถ่ายภาพเก็บไว้เป็นที่ระลึก หรืออื่นๆ ) เพื่อสร้างความสัมพันธ์และสัมผัสตัวตนแท้จริงของแต่ละคนนอกเหนือจากการได้สัมผัสจากหน้าจอคอมพิวเตอร์และตัวหนังสือบนหน้าเว็ปบอร์ด และผมหวังว่า จะมีท่านที่สนใจไปด้วยกันกับผมในครั้งนี้ไม่มากก็น้อย

ในส่วนตัวผมเองมีความชอบส่วนตัวกับรถ Honda CBR 150cc. มานานจนผมคิดว่าผมจะไม่ยอมเสียรถคันนี้ไปเหมือนคันที่แล้ว ที่ผมชอบรถรุ่นนี้ก็คือผมชอบที่จะใช้รถจักรยานยนต์มากกว่ารถยนต์ มันมีความสวยงามในตัวของมันเอก คล่องแคล่วว่องไว ไม่ต้องจอดรถต่อแถวคอยนานๆกับการไฟแดงบนถนนเหมือนรถยนต์คันอื่นๆในเวลาที่ผมเดินทางไปต่างจังหวัด(กลับบ้าน)และไปในที่อื่นๆเพราะมันทำให้ผมสามารถซิ๊กแซ๊กไปได้ตลอดบนท้องถนน อีกอย่างแฟนผมเป็นคนเมารถนั่งรถยนต์ไปที่ไหนไกลๆไม่ค่อยได้ แต่ถ้าเป็นรถมอเตอร์ไซด์ไปไหนไปกันเลยครับ 

ส่วนเรื่องสถานที่ท่องเที่ยวที่เราจะไปกัน ทุกท่านสามารถ Comment ลงบนกระทู้นี้ได้เลยครับ แต่ผมขอตั้งตาม Concept เดิมที่ผมได้เคยลงเอาไว้ในช่วงแรกๆว่า  “One day trip and tour around Chonburi.” (เดินทางท่องเที่ยว 1 วันในจังหวัดชลบุรี) เป็นวันหยุดสุดสัปดห์ ไม่สงผลกระทบถึงผู้ที่ทำงานประจำอยู่ เพราะส่วนใหญ่จะทำงานประจำกันและจะหยุดพักผ่อนกันในช่วงวันเสาร์และวันอาทิตย์

ปล. ถ้าข้อความข้างต้นนี้เกิดความผิดพลาดประการใดผมต้องขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยครับ

เอก.

ไม่ติดงานไปด้วยแน่ๆครับ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์